Lỗi của Denon AVR-2313

hungswat64

Member
Các bác cho em hỏi là con Denon 2313 của em lúc đầu xem vẫn bình thường. Hôm qua đang xem thì đột ngột tắt nguồn. Bật khởi động lại thì không lên. Trong khi em Dune Base 3D thì vẫn chạy tiếp tục bình thường. Em để đến sáng hôm sau thử lại thì bật lên được. Nhưng chỉ xem được chừng 15 phút thì lại tắt ngúm, bật lại thì không lên. Các bác giúp em với! :( (Em có dùng riêng một con ổn áp cho em Denon).

khanh_zui

Member
Ðề: Lỗi của Denon AVR-2313

Các bác cho em hỏi là con Denon 2313 của em lúc đầu xem vẫn bình thường. Hôm qua đang xem thì đột ngột tắt nguồn. Bật khởi động lại thì không lên. Trong khi em Dune Base 3D thì vẫn chạy tiếp tục bình thường. Em để đến sáng hôm sau thử lại thì bật lên được. Nhưng chỉ xem được chừng 15 phút thì lại tắt ngúm, bật lại thì không lên. Các bác giúp em với! :( (Em có dùng riêng một con ổn áp cho em Denon).
Bảo hành đi bác. Trước em mua 1 em cũ bị như thế trong thời gian bảo hành nên vẫn được đổi bác ạ :)

kforhai

Member

má ơi sao mới mua mà xui dữ vậy ta mình cũng nghe anh em trên này nói mấy con Denon hay đột ngột tắt nguồn không lẽ là bệnh trầm kha của em nó

hungswat64

Member

Lần đầu chuyển qua sử dụng Denon mà xui quá!

vtv3hd

Member
Có thể do trời nồm hoặc dây loa bác đấu bị chập nên mạch bảo vệ nó ngắt

Ðề: Re: Lỗi của Denon AVR-2313

dòng denon bệnh nan y lâu năm là nguồn và mạch số mà các bác. nếu bị nguồn còn dễ khắc phục và chi phí ít. bác nào đen dính fải mạch số HDMI thì coi như xong!

kforhai

Member

vậy tình hình con Denon của pác chủ thế nào rồi đã đem BH chưa và các pác KT bên đó phán thế nào

Minhsur

Banned
Bác chủ đã có tin gì về bệnh tình của 2313 chưa? Mình đang muốn lấy 2313 nên rất quan tâm tới dòng này.

hungswat64

Member

Mình mua bên SaigonHD, ngày mai bên họ mới bắt đầu làm việc. Khi có kết quả sẽ báo với các bác ngay.

B30TT9

Member

Cia buồn cùng bác chủ! Bác nên mang bảo hành thôi, trước em cũng lấy em 2312 bị bệnh tắt bật liên tục phải mang đến AD bảo hành đó bác!

tuanvhv

Member

Mấy anh denon mới này lắm tật ghê, hôm trước bê E 3312 về loay hoay cắm vào bật nên cái về stanby luôn, bật đi bật lại vẫn thế. Searth google thấy bị tình trạng này rất nhiều nên chuyển phỏm sang ya 2010 ngay,

tiện đây thì mình cũng nói luôn , mới đây mình cũng đi mua một con denon 1612 về đến nhà anh thợ vừa mở thùng ra cắm điện vào cũng bị nguồn một hồi rồi tắt luân anh thợ phải mang về lại cửa hàng đổi cái khác .

kforhai

Member

tiện đây thì mình cũng nói luôn , mới đây mình cũng đi mua một con denon 1612 về đến nhà anh thợ vừa mở thùng ra cắm điện vào cũng bị nguồn một hồi rồi tắt luân anh thợ phải mang về lại cửa hàng đổi cái khác .

hic sao kì vậy ta, Denon hay bị lỗi nguồn quá vậy ta hy vọng con của em không vướng phải vòng lẩn quẩn này.

vtv3hd

Member
Re: Ðề: Lỗi của Denon AVR-2313

Ai bảo bạn thế ? Mạch bảo vệ ngắt rồi thì cháy làm sao đc nữa !

Thế mới biết con 2807 điện 120v của mình ... CHUẨN

kforhai

Member

mình thấy các dòng xx13 này hình như bị lỗi hay sao đó thấy mấy pác trên đây toàn bị không lẽ.....

tosodomatna

Member

mình thấy các dòng xx13 này hình như bị lỗi hay sao đó thấy mấy pác trên đây toàn bị không lẽ.....
Cũng không hẳn bác ah, 2313 của mình vẫn xài ngon, hôm qua mình sửa điện mà quên mất ngắt nguồn vào cho denon, cứ đóng mở attomat vô tư gần chục lần đến khi nhớ ra chạy ra xem, bật denon lên thấy không vấn đề j, may quá. Mình mua của Anh Duy.

Bên trên