lổi gì vậy

truonghd

Well-Known Member
xin cho e biết đay là lổi gì vậy, e cám ơn nhiều , e ẽtrac nó rồi nó báo vậy nè
backup1m5.part04.rar:CRC failed in 15.minuters.2001.720p.bluray.x264-sinners.r05. The file is corrupt
Lúc đầu e tưởng nó hư 2 file part04 và 05 nên e doal lại, mà giờ doal lại nó vẩn bị vậy, doal hết 2 ngay trời

Sensation

Member
Ðề: lổi gì vậy

Xiền là bị corrupt rồi, 15min đang hot, lên torrent kéo còn nhanh hơn RS

havu

Theo kinh nghiệm cá nhân nhé:

Mình thường làm theo cách này, ví dụ 1 film có 40 part, và khi unrar để ý nó bị corrupt ở đoạn nào? ví dụ nó đang chạy cở 25% mà corrupt thì, 40/100x25%=10 thì mình sẽ kiếm file 10, hoặc 9 hoặc 11. đó là cách nhanh nhất theo mình. còn lại là chịu.

Và nếu nó đã báo park 04 -05 và bạn đã thử down lại vẫn lỗi thì khả năng file đó nó ghi đè từ folder temp.

Bạn thử down 2 part đó ở máy khác xem như nào? hi vọng là được

dino

Active Member

có cách này có khi khắc phục được nè. Bạn mở file đầu tiên của phim, open bằng WINRAR KHÔNG chọn extract bằng phải chuột, chọn extract to. trong mục miscellanious chọn Keep broken files. nó bỏ qua crc tại file lỗi đó tiếp tục file khác. Phim extract ra có thể bị lỗi ngay tại chỗ đó (thường bị ô vuông nhỏ nhưng cỡ vài s ko đáng kể) còn khúc nào ko lỗi xem bình thường. Down lại thì oải lắm. Hoặc có thể ổ cứng của bạn hoặc quá đầy hoặc có thể bị lỗi cũng có thể bị lỗi crc corrupt

Đúng là bị corrupt hay wrong password 1,2 file lẻ trong nguyên phim hoài , hơi phiền. Keep broken file thì chỗ đó bị giựt 1 chút. Gặp mấy phim võ thuật như IP MAN ngay khúc đó mất hết cả hứng. Có cách nào fix ko nhỉ ?

Bên trên