Lỗi khi copy file trong windows

nghe&nhin

Member
mình copy file film Hd từ ổ cứng này qua ổ cứng khác cứ chạy hơn phân nửa thì bị lỗi này, thiệt bó tay, nhờ các bác chỉ cách khắc phục với.

dino

Active Member
Ðề: Lỗi khi copy file trong windows

do đầu đọc kén đĩa, do ghi tốc độ quá cao, hoặc do đĩa trầy xước, bro có thể dùng trình nào tạo iso rồi burn ra lại chứ copy ngang vậy khả năng lỗi rất cao

nghe&nhin

Member

do đầu đọc kén đĩa, do ghi tốc độ quá cao, hoặc do đĩa trầy xước, bro có thể dùng trình nào tạo iso rồi burn ra lại chứ copy ngang vậy khả năng lỗi rất cao

mình copy từ hdd qua hdd mà dino

quvinh

Active Member

Cái này khả năng đĩa bị lỗi, nếu là đĩa cũ bạn thử low format xem sao.

chiphu

Đó là lỗi ổ cứng rồi bạn ạ. Có những sector trên ổ nguồn (chứa phim bạn cần chép) bị bad (lỗi) nên bạn gặp phải lỗi báo đó.

Giờ bạn có thể làm theo cách may rủi này là: thay cọng cáp HDD khác, sau đó vào chạy checkdisk phân vùng chứa phim đó. May rủi thôi chứ cũng không chắc chắn đâu.

nghe&nhin

Member

ops sorry đọc ko kỹ :((, bro thử xài cái tera copy thử xem

Thank dino, mình xài fastcopy chép được rồi, nhưng sau khi chép xong file nó lại bị giảm dung lượng đi ?!
VD: file Troy.720p.DTS.ESir.mkv = 8.5GB dùng copy-paste của win thì bị lỗi trên, dùng fastcopy sau khi chép xong file đích chỉ còn 6.5GB nhưng vẫn coi được bình thường, chẳng hiểu sao nữa ???

HDSaiGon

Super Moderators

Trường hợp báo lỗi này là do trong quá trình chép trước đó file trong ổ cứng source của bạn đã bị lỗi sẵn ( trong quá trình chuyển file, download, giải nén...). Nên việc copy từ nguồn đến đích gây ra lỗi chứ không phải nhất thiết là do HDD sắp hư.

Bên trên