Lỗi youtube trên Dune 102, Dune 303D

HTPC Supporter

Mình đang chạy cả 2 con Dune 102, Dune 303D và đều bị lỗi khi sử dụng plug in youtube
khi bấm nút B để tiến hành tìm kiếm đều loading rất lâu và hiển thị ra kết quả chẳng ăn nhập với nội dung tìm kiếm. Ví dụ tìm Mỹ Tâm thì nó lại ra 1 clip của Rihaha??
Bạn nào chạy ngon trên Dune 102, Dune 303D thì chỉ cho mình version của plugin youtube này để download về nhé
Cám ơn nhiều

hieusghd

Member
Mình đang chạy cả 2 con Dune 102, Dune 303D và đều bị lỗi khi sử dụng plug in youtube
khi bấm nút B để tiến hành tìm kiếm đều loading rất lâu và hiển thị ra kết quả chẳng ăn nhập với nội dung tìm kiếm. Ví dụ tìm Mỹ Tâm thì nó lại ra 1 clip của Rihaha??
Bạn nào chạy ngon trên Dune 102, Dune 303D thì chỉ cho mình version của plugin youtube này để download về nhé
Cám ơn nhiều
Bạn cài ứng dụng này đi bạn, xem zing ok hết, youtube cho Dune Base hay 303D,... các loại Dune mới giờ vẫn chưa ok lắm, từ từ firmware fix lại rồi dùng nhé

HTPC Supporter

Cái này là ứng dụng của zing mình đã cài hôm qua rồi, chỉ vào zing, có liên quan gì tới youtube đâu hả bạn ???

hieusghd

Member
Cái này là ứng dụng của zing mình đã cài hôm qua rồi, chỉ vào zing, có liên quan gì tới youtube đâu hả bạn ???

zing về ứng dụng xem clip thì khỏi bàn, quá ok, phim thì nhiều nội dung cập nhật, tin tức dạng video,... nói chung là mình chỉ thấy thiếu lossless thôi

hieusghd

Member
2 cái này khác nhau, nhưng do youtube chưa ok nên mình khuyên bạn xài cái này ấy mà

HTPC Supporter

Cập nhật thông tin
Đã chạy được trên 303D và 102 nhé
Cách khắc phục:

Bước 1-Nhập đủ thông tin trong Setup/Application/Youtube

Lưu ý khi nhập username, password khi nhập xong phải ấn Enter để các chữ đó được bôi xanh nhé. Nếu không ấn và được bôi xanh nó ko lưu đâu.

Bước 2 -Ấn B để search gõ đủ chữ cần tìm sau đó ấn Enter để các chữ đó được bôi xanh, sau đó ấn phím Next, con trỏ sẽ nhảy xuống chữ Search. Khi đó ấn phím Enter. Nó sẽ search ra các file đúng hoặc liên quan tới tên cần tìm
Nếu không thực hiện đúng, nó sẽ ra các kết quả linh tinh

Chỉnh sửa lần cuối:

jackpham

Well-Known Member
Ðề: Re: Lỗi youtube trên Dune 102, Dune 303D

Cập nhật thông tin
Đã chạy được trên 303D và 102 nhé
Cách khắc phục:

-Nhập đủ thông tin trong Setup/Application/Youtube

-Ấn B để search gõ đủ chữ cần tìm sau đó ấn Enter để các chữ đó được bôi xanh, sau đó ấn phím Next, con trỏ sẽ nhảy xuống chữ Search. Khi đó ấn phím Enter. Nó sẽ search ra các file đúng hoặc liên quan tới tên cần tìm
Nếu không thực hiện đúng, nó sẽ ra các kết quả linh tinh

Mình cũng như ko xài được Youtube, do ko biết cách nào để nhảy xuống chọn Search. Chắc cho Plugin nó viết chưa chuẩn. Hy vọng bản sau OK hơn.
Bạn đang dùng Plugin Youtube bản nào? dune_plugin_youtube_20130401_v0.9.5 pk? Dev-Host - dune_plugin_youtube_20130401_v0.9.5.zip - The Ultimate Free File Hosting / File Sharing Service

jackpham

Well-Known Member
Ðề: Lỗi youtube trên Dune 102, Dune 303D

Có em :D ! Em cũng ko xem được mấy kênh VTC-HD.

Nhân tiện cho em hỏi luôn:
-Làm sao để hiện bảng báo thời tiết trên Dune như hình ở trang 1? Em đã vào ỨNG DỤNG -> ACCUWEATHER -> chọn thời tiết TPHCM nhưng vẫn ko được.

-Em đã cập nhật firmwave mới (Version "121018_0846") sao em ko vào Youtube được? Sau khi hiện logo YOUTUBE máy báo "NO INTERNET" rồi out trở ra.

Các bác có kinh nghiệm làm ơn giúp em với. Thanks.

Còn vấn đề báo thời tiết chổ đồng hồ thì mình cấu hình ntn vậy bác!?

HTPC Supporter

Re: Ðề: Re: Lỗi youtube trên Dune 102, Dune 303D

Mình cũng như ko xài được Youtube, do ko biết cách nào để nhảy xuống chọn Search. Chắc cho Plugin nó viết chưa chuẩn. Hy vọng bản sau OK hơn.
Bạn đang dùng Plugin Youtube bản nào? dune_plugin_youtube_20130401_v0.9.5 pk? Dev-Host - dune_plugin_youtube_20130401_v0.9.5.zip - The Ultimate Free File Hosting / File Sharing Service

Mình dùng bản đó đó, trước chạy ko được phải vào hdtv.ru tham khảo tụi Nga mới hiểu cách chạy của nó.

Còn vấn đề báo thời tiết chổ đồng hồ thì mình cấu hình ntn vậy bác!?

Cái này thì bạn phải vào đây

Tùy vào bạn chọn Skin nào và mấy cái điều chỉnh trong chế độ Main Screen tyle, Main Screen view, Defalt folder view mà nó xuất hiện hay không.

thmac

Member
Mình xài con 303D nhưng vẫn chưa biết cách cho nó hiển thị thời tiết đc. AE nào biết giúp dùm với

smilegirl

Active Member

Mình xài con 303D nhưng vẫn chưa biết cách cho nó hiển thị thời tiết đc. AE nào biết giúp dùm với

Mình xài con H1 từ 2010, giờ xài con 303D vẫn ko biết cách làm cho nó hiển thị thời tiết được luôn :((

Có nhiều bản youtube lắm , khao3ng 4 bản , nhưng chĩ có 1 bản xài dc thui

Bản nào vậy bác? Cho mình link down nha.

anhtuc

Bản Youtube này sử dụng được nè bác. Youtube sử dụng cũng tốt lém. hehe :))

anhtuc

sao mình cài không dùng được nhỉ
Được chưa bác. Mình vẫn đang sử dụng nó mà, mà chủ yếu là bác phải vô tìm kiếm thôi chứ mấy phần kia toàn phim nga thôi .
VD : như bác vô tìm kiếm gõ CHÂU TINH TRÌ . Nó sẽ hiện ra các phim của châu tinh trì . Hơi cực tí nhưng mà sử dụng cũng ok nha bác !

thanhyk

Well-Known Member

Được chưa bác. Mình vẫn đang sử dụng nó mà, mà chủ yếu là bác phải vô tìm kiếm thôi chứ mấy phần kia toàn phim nga thôi .
VD : như bác vô tìm kiếm gõ CHÂU TINH TRÌ . Nó sẽ hiện ra các phim của châu tinh trì . Hơi cực tí nhưng mà sử dụng cũng ok nha bác !
Hình như chất lượng rất thấp, đa phần thấy ghi chất lượng medium tương đương sd... Có cách nào chỉnh chất lượng 720p trở lên ko, toàn dùng tivi màn hình lớn không hà.

Cho mình hỏi, mình dùng Dune Zappiti thì dùng bản youtube nào vậy các bạn?

nhu_hd360sg

Re: Ðề: Re: Lỗi youtube trên Dune 102, Dune 303D

Cho mình hỏi, mình dùng Dune Zappiti thì dùng bản youtube nào vậy các bạn?

Đẩy bán 0.9.5 xài xem ổn định không bạn, các phiên bản sau thường được nâng cấp nhiều hơn các phiên bản trước tuy nhiên nó sẽ gặp trở ngại là chưa được test để vá những lỗi có thể phát sinh, chúc bạn thoải mái với chiếc HDP của mình !

Bên trên