Lựa chọn giữa Denon AVR 3808 và Yamaha RX-V1900

azdinbu

Active Member
Ðề: Lựa chọn giữa Denon AVR 3808 và Yamaha RX-V1900

Đang dùng ya V3900 : nhạc + phim đều ok.

Re: Ðề: Lựa chọn giữa Denon AVR 3808 và Yamaha RX-V1900

Ya V3900 bây giờ có còn hàng đâu Bác

qiqaqiqo

Active Member
Sao bác không nghĩ đến những dòng AVC nội địa của Denon. Chất lượng linh kiện tốt hơn. Made in Japan và tương đương đời cao hơn ở AVR.
Em tai trâu. Chẳng hiểu xem phim thế nào là không với không khô. Em đã chơi qua AX1, AZ1 của Ya. 2809, 2808 và bây giờ là AVC3808 của Denon thì thấy, những cảnh bắn nhau bom rơi thì Yaha uy lực hơn nhưng không có nghĩa là hay hơn Denon. Cái hay hơn cũng khó diễn tả.
Em chỉ hơi khó chịu với cái rơ le ngắt ẩm của Ya nên chuyển qua Denon. Và thấy cái nào cũng ổn. Tùy vào việc mình thích cái nào hơn thôi.

ninoninaxx

Well-Known Member

làm phat lên 4308 luôn cho nó xấu như con gấu

gvnth

Active Member
Ðề: Re: Lựa chọn giữa Denon AVR 3808 và Yamaha RX-V1900

Sao bác không nghĩ đến những dòng AVC nội địa của Denon. Chất lượng linh kiện tốt hơn. Made in Japan và tương đương đời cao hơn ở AVR.
Em tai trâu. Chẳng hiểu xem phim thế nào là không với không khô. Em đã chơi qua AX1, AZ1 của Ya. 2809, 2808 và bây giờ là AVC3808 của Denon thì thấy, những cảnh bắn nhau bom rơi thì Yaha uy lực hơn nhưng không có nghĩa là hay hơn Denon. Cái hay hơn cũng khó diễn tả.
Em chỉ hơi khó chịu với cái rơ le ngắt ẩm của Ya nên chuyển qua Denon. Và thấy cái nào cũng ổn. Tùy vào việc mình thích cái nào hơn thôi.

Đôi Dyn của bác lên đường chưa? Mình vừa bán Pre-pow thì bác rao đôi này, nghĩ cái cảnh nhòm ngó mua sắm ngại quá

qiqaqiqo

Active Member
Re: Ðề: Re: Lựa chọn giữa Denon AVR 3808 và Yamaha RX-V1900

Đôi Dyn của bác lên đường chưa? Mình vừa bán Pre-pow thì bác rao đôi này, nghĩ cái cảnh nhòm ngó mua sắm ngại quá
Em bán lâu rồi bác ạ. Đôi này cũng khó kiếm đâu bác. Nhiều mà

gvnth

Active Member

Em biết, nhưng dùng đồ của anh em, giảm chi phí giữa thời buổi này hay phết đấy bác. Loa dùng 1-2 năm coi như chạy roda

azdinbu

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Lựa chọn giữa Denon AVR 3808 và Yamaha RX-V1900

Ya V3900 bây giờ có còn hàng đâu Bác

yes! vì nó xuất xưởng năm 2009,chỉ khác mấy đời sau này là không có hỗ trợ 3D. Dòng V đầu 3 thì chỉ thua dòng Z7 và Z11 đầu bảng Ya (theo thứ tự sắp xếp của hãng vào năm đó).

Bên trên