Lựa chọn Receiver Yamaha, Denon hay Onkyo????

hunghdvt

Member
Các Pro cho hỏi chút về Receiver.
1/ Yamaha: Nghe nói là chuyên cho phim. Nói về phim thì vô đối. Nghe nhạc chắc không hay? Đúng hay sai? Cho thêm ít comment.
2/ Denon : Xem phim và nghe nhạc 50/50
3/ Onkyo : Xem phim và nghe nhạc cũng 50/50
Nhưng so sánh giữa 2 con Denon và Onkyo cùng tầm thì thấy Onkyo CS mạnh hơn nhưng giá có vẻ mềm hơn Denon, sao lại ít người lựa chọn nhỉ? Các bác có thể cho biết ý kiến về điều này nhé.
Thanks.

soulhero

Member
Ðề: Lựa chọn Receiver Yamaha, Denon hay Onkyo????

bác ngó nghiêng thik con nào thì quất thôi ạ, trước em thấy onkyo ngon nhưng mà kiếm đồ cũ bác chủ hàng bảo hay lỗi ko nhập nữa.
Thế là đành ngó sang denon và yamaha, còn pioneer có vẻ ít người thik. Em thấy pioneer cũng chả nhỉnh mà cũng chả kém j cả. vừa súc em yamaha x8 3 củ dts đoàng hoành đc hơn 3 tháng rùi
Em tạm hài lòng vì ngân sách dành cho loa rùi ạ. Loa em chơi là JAMO s628 :p mua tại Duy Anh, nhưng mà nhân viên Duy Anh đến nhà lắp còn sai. em phải lắp lại :))

dungtoandung

Well-Known Member

Em thì xem phim, chỉ có thể là yamaha, nghe nhạc bằng bộ 2ch. À nghe nhạc 5.1 bằng bộ yamaha cũng róc rách, tý tách rất hay

VThanhgtvt

Well-Known Member

Vuông thành sắc cạnh thì Ya, Onkyo. Vo tròn, mềm mại thì Denon

hainam1982

Well-Known Member

nghe thử rồi thấy cái nào hay thì quất bác ạ. còn chất lượng sản phẩm tầm thấp và trung thì như nhau thôi.Có thể chỉ cần quan tâm đến chế độ bảo hành của bên nào tốt hơn thôi ạ.

hunghdvt

Member

Cám ơn ý kiến của các Pác. Theo em hiểu là em Onkyo không giống 2 em Denon và Yamaha rất ít đồ thay thế nếu có trục trặc gì đúng không ah?
Vậy trong tầm tiền 13tr đổ lại thì nên chọn Em nào cho ngon nhể?

AnhBaSG

Member

Cám ơn ý kiến của các Pác. Theo em hiểu là em Onkyo không giống 2 em Denon và Yamaha rất ít đồ thay thế nếu có trục trặc gì đúng không ah?
Vậy trong tầm tiền 13tr đổ lại thì nên chọn Em nào cho ngon nhể?

Không hẳn thế đâu bác, nếu bác mua hàng phân phối chính hãng thì hư hỏng được bảo hành thôi, theo ý em thì 13 triệu có thể để mắt đến Onkyo 626, muốn Denon thì có 2312(2nd) cũng thấy cửa hàng bán đó. Bác cứ dành thời gian đi nghe rồi thấy em nào hợp tai thì lấy thôi vì tiền mình bỏ ra mua mà. :-bd

hainam1982

Well-Known Member

là con Denon X3000 mà chơi bác ới

hunghdvt

Member

Không hẳn thế đâu bác, nếu bác mua hàng phân phối chính hãng thì hư hỏng được bảo hành thôi, theo ý em thì 13 triệu có thể để mắt đến Onkyo 626, muốn Denon thì có 2312(2nd) cũng thấy cửa hàng bán đó. Bác cứ dành thời gian đi nghe rồi thấy em nào hợp tai thì lấy thôi vì tiền mình bỏ ra mua mà. :-bd

Về cấu hình con Onkyo 626 này tương đương với con nào bên Denon nhỉ? Còn Ya thì sao?
Nhà mình đang dùng bộ loa Jamo S606. Đang kiếm ARV nào quất hết khả năng của em này.
Mình dưới Vũng Tàu , nên không có điều kiện đi SG nhiều để nghe thử. Chán :(( . Tất cả thông tin chỉ xem qua mạng. Và điện thoai hỏi. Ngta nói sao thì nghe vậy. Dân amatuer nên mù tịt. hix hix hix.
Bác biết chỗ nào bán uy tín, hoặc biết ai thanh lý chỉ giúp nhé. Thanks

AnhBaSG

Member

Về cấu hình con Onkyo 626 này tương đương với con nào bên Denon nhỉ? Còn Ya thì sao?
Nhà mình đang dùng bộ loa Jamo S606. Đang kiếm ARV nào quất hết khả năng của em này.
Mình dưới Vũng Tàu , nên không có điều kiện đi SG nhiều để nghe thử. Chán :(( . Tất cả thông tin chỉ xem qua mạng. Và điện thoai hỏi. Ngta nói sao thì nghe vậy. Dân amatuer nên mù tịt. hix hix hix.
Bác biết chỗ nào bán uy tín, hoặc biết ai thanh lý chỉ giúp nhé. Thanks

Bác ơi, mình chưa nghe Ya nên không biết ntn. Onkyo 626 tương đương với Denon X2000 nhưng công suất cao hơn và hỗ trợ 7.2 kênh.
Link: Hi-Fi Gallery | Địa chỉ của người yêu nhạc và chơi dàn máy | Loa Karaoke | Ampli Denon | Ampli | Loa San Khau | Am Thanh Hoi Nghi | Loa Hi end | Tai Nghe
Link: http://http://www.tng.com.vn/sn-phm-onkyo/av-components/av-receivers.html?page=shop.product_details&category_id=2&flypage=flypage.tpl&product_id=233

Bạn đang dùng loa Jamo 606 thì mình nghĩ bạn xài Denon tốt hơn cho xem phim, nghe nhạc thì thật sự mình không ấn tượng với loa này. Mình cũng đã tham khảo 1 vài cửa hàng ở SG, thấy TN bán giá cũng ok đó, bác cứ qua mục mua bán(cửa hàng chuyên nghiệp) hỏi thăm giá cả và nhờ bác ấy tư vấn cho.

hunghdvt

Member

Bác ơi, mình chưa nghe Ya nên không biết ntn. Onkyo 626 tương đương với Denon X2000 nhưng công suất cao hơn và hỗ trợ 7.2 kênh.
Link: Hi-Fi Gallery | Địa chỉ của người yêu nhạc và chơi dàn máy | Loa Karaoke | Ampli Denon | Ampli | Loa San Khau | Am Thanh Hoi Nghi | Loa Hi end | Tai Nghe
Link: http://http://www.tng.com.vn/sn-phm-onkyo/av-components/av-receivers.html?page=shop.product_details&category_id=2&flypage=flypage.tpl&product_id=233

Bạn đang dùng loa Jamo 606 thì mình nghĩ bạn xài Denon tốt hơn cho xem phim, nghe nhạc thì thật sự mình không ấn tượng với loa này. Mình cũng đã tham khảo 1 vài cửa hàng ở SG, thấy TN bán giá cũng ok đó, bác cứ qua mục mua bán(cửa hàng chuyên nghiệp) hỏi thăm giá cả và nhờ bác ấy tư vấn cho.

Sáng nay mới gọi hỏi bên Tiếng Ngọc, họ báo giá quá mắc. Hỏi con Onkyo 626 ở 3 nơi: 15,480K; 14,500K; 13,350K . Cùng bảo hành 1 năm mà Tiếng Ngọc mắc nhất. hix hix hix
Có biết ai thanh lý Denon 23xx thì báo với.

AnhBaSG

Member

Sáng nay mới gọi hỏi bên Tiếng Ngọc, họ báo giá quá mắc. Hỏi con Onkyo 626 ở 3 nơi: 15,480K; 14,500K; 13,350K . Cùng bảo hành 1 năm mà Tiếng Ngọc mắc nhất. hix hix hix
Có biết ai thanh lý Denon 23xx thì báo với.

Bác hỏi Tiếng Ngọc mắc là phải rồi, bác hỏi Trương Nghĩa đi. Mình thấy hd hoàng mai đang thanh lý 2312 đó, bác hỏi xem còn không?

hunghdvt

Member

Cám ơn bác đã nhiệt tình. Cám ơn bác rất nhiều.
Cũng đã đọc nhiều thông tin ở 1 số nơi qua google, mình đang quan tâm và có lẽ sẽ quất 1 em Denon 3311 hàng nghĩa địa. Khoảng 13-14tr. Mua được con này thì còn lâu lắm mới phải nâng cấp tiếp. Sau này chỉ tập trung cho phần màn chiếu nữa là trọn bộ hiiii Bác thấy vậy có Ok ko nhỉ?

AnhBaSG

Member

Bác tính dùng loa gì đánh với 3311, phòng bác rộng bao nhiêu m2? 3311 bác dùng xem phim không hay là kết hợp với nghe nhạc, thể loại nhạc gì? Nếu phòng không lớn mà bác dùng 3311 thì hơi phí công suất lẫn tiền bạc, bác là người mới chơi thì theo em nghĩ nên mua hàng mới đi, không biết xem hàng nghĩa địa lỡ có chuyện gì thì lại không vui.

Vài lời mạo muội cùng bác! 8->

do_long_khach

Well-Known Member

Cám ơn bác đã nhiệt tình. Cám ơn bác rất nhiều.
Cũng đã đọc nhiều thông tin ở 1 số nơi qua google, mình đang quan tâm và có lẽ sẽ quất 1 em Denon 3311 hàng nghĩa địa. Khoảng 13-14tr. Mua được con này thì còn lâu lắm mới phải nâng cấp tiếp. Sau này chỉ tập trung cho phần màn chiếu nữa là trọn bộ hiiii Bác thấy vậy có Ok ko nhỉ?
Đoạn bôi đậm trên bác xem lại nhé, sắp đến thời 4k rồi. Cách đây mấy tháng tôi cũng đắn đo mãi ở con 3311 hàng cũ Mỹ nhập về, cuối cùng xơi 1 em Yamaha đời mới xơi được 4k.

hunghdvt

Member

Bác tính dùng loa gì đánh với 3311, phòng bác rộng bao nhiêu m2? 3311 bác dùng xem phim không hay là kết hợp với nghe nhạc, thể loại nhạc gì? Nếu phòng không lớn mà bác dùng 3311 thì hơi phí công suất lẫn tiền bạc, bác là người mới chơi thì theo em nghĩ nên mua hàng mới đi, không biết xem hàng nghĩa địa lỡ có chuyện gì thì lại không vui.

Vài lời mạo muội cùng bác! 8->

Loa nhà đang dùng bộ loa Jamo S606 và thêm 2 loa Sur.back Onkyo nữa. Phòng rộng khoảng 20m2. Có thể sẽ chuyển qua phòng khoảng 30m2. Mình xem phim và nghe nhạc luôn bạn ah. Tỷ lệ 70/30. Về thể loại nhạc sẽ là nhạc nhẹ, tiền chiến và Dance. Vẫn biết rằng bộ loa Jamo này nghe nhạc không được hay lắm, nhưng hiện tại vậy là mình đã hài lòng lắm rồi.
Hiện tại mình cũng đang dùng hàng nghĩa địa nè, 2 lần rồi hiiii thấy OK lắm, chưa thấy trục trặc gì. Theo mình tìm hiểu thì hàng nội địa của Nhật sài rất tốt, nhiều phụ kiện tốt hơn mấy em ở VN (Hàng ANh Duy)điện 220.
Đã đặt hàng em 3311 rồi, mấy bữa nữa sẽ có hàng hiiiii
Cám ơn bạn đã chỉ bảo nhiệt tình, mình sẽ còn làm phiền bạn chỉ bảo nhiều trên con đường HD đây chông gai này nữa hiiii

hunghdvt

Member

Đoạn bôi đậm trên bác xem lại nhé, sắp đến thời 4k rồi. Cách đây mấy tháng tôi cũng đắn đo mãi ở con 3311 hàng cũ Mỹ nhập về, cuối cùng xơi 1 em Yamaha đời mới xơi được 4k.

Cám ơn bạn, mình cũng nghĩa đến chuyện này giống bạn vậy, nhưng .... than ôi... đến giờ này TV 4K đối với nhiều người còn là cái gì đó mơ hồ quá. Giá quá cao, tương lai gần 5 năm tiếp theo chắc chưa có gì thay đổi. HD1080p vẫn là đỉnh.
Vậy mua amply upgrade lên 4K mà TV ko hỗ trợ thì cũng có khác gì đâu. Hơn nữa nguồn phim hiện tại chưa có 4K mà.
Vài lời muốn chia sẽ cùng bạn. Thanks.

Tôi đọc cái topic này từ đầu đến cuối xong lại thấy đầu óc quay quay. Nói đúng ra thì rốt cuộc tôi cũng không biết để xem phim/ nghe nghạc cho hay thì thằng nào là quyết định đây: Receiver hay loa?
Vui lòng giải thích lại giúp mình cái. Thanks.

Bên trên