Lựa chọn tivi nào LM9600 hay ES8000

Scorpjon_8x

hơn một lần em vào 4rum xin ý kiến chuyên môn của các bác , em rất băn khoăn về 2 dòng sản phẩm này , ko biết chọn loại nào , nếu chuyên xem 3D thì cái nào , và chuyên 2D thì cái nào , giữa 2 em này thì em nào nổi trội hơn , mong các bác cho em một lời khuyên . Em đội ơn các bác a

manhhuy8x

Active Member
Ðề: Lựa chọn tivi nào LM9600 hay ES8000

Chào bạn
nếu mà chuyên xem 3D mà bạn thích hình ảnh sống động âm thanh rõ nét hiệu ứng cao mà chỉ xem trong vòng 3h - 4h thì em khuyên bác lấy em Samsung , còn nếu bác thích xem 3D nhiều thì chọn LG vì xem thụ động không gây hại cho mắt nhưng vì thế mà hiệu ứng của nó kém hơn ss .Thân!

Trước mình cũng nhu bác, lăn tăn giữa SS ES8000 vs Sony HX855, sau khi nghiên cứu thì đã chọn ES8000 (mình ko phải fan SS), túm lại vote 1 phiếu cho ES8000.
PS: bác manhhuy8x nói đúng đấy bác.

Connor

Well-Known Member

Chào bạn
nếu mà chuyên xem 3D mà bạn thích hình ảnh sống động âm thanh rõ nét hiệu ứng cao mà chỉ xem trong vòng 3h - 4h thì em khuyên bác lấy em Samsung , còn nếu bác thích xem 3D nhiều thì chọn LG vì xem thụ động không gây hại cho mắt nhưng vì thế mà hiệu ứng của nó kém hơn ss .Thân!

Dựa vào đâu mà bác kêu hiệu ứng 3D của công nghệ thụ động kém hơn công nghệ chủ động thế?

AnhBaSG

Member

Bác chủ phải vào siêu thị điện máy rồi đeo kính 3D khoảng 15p mới có nhận xét tương đối được. Mình vào siêu thị xem 3D của LG thấy rất nổi và rất đã, SS và Sony đeo một tí là thấy nhức đầu. Đó là ý kiến của mình, các bác fan của SS và Sony đừng ném đá nhé!!!

magic_ho

Banned

Bác chủ phải vào siêu thị điện máy rồi đeo kính 3D khoảng 15p mới có nhận xét tương đối được. Mình vào siêu thị xem 3D của LG thấy rất nổi và rất đã, SS và Sony đeo một tí là thấy nhức đầu. Đó là ý kiến của mình, các bác fan của SS và Sony đừng ném đá nhé!!!
Mua TV 3D của LG là lựa chọn thông minh, SS hay SN giờ là dĩ vãng, hiệu ứng kém & xem nhứt mắt, lỡ làm rớt kính hư là tốn bạc triệu. Chưa nói mỗi lần muốn xem mà hết pin cũng phải chờ đợi.

GIÀ HAM VUI

Nếu chỉ 3D thì LG còn cả 2 thì SS (E sẽ chọn như vậy nếu e xuống tiền)

coolpix8700

Well-Known Member

Cả 2 cái tv này giá thì cao mà lại chẳng được đánh giá cao về chất lượng hình ảnh. Nhưng có vẻ SS nhỉnh hơn một chút.
Nếu có cần cái tv mới em sẽ chọn cái plasma mới của SS (64") tuy về chất lượng hình ảnh (cả 2D lẫn 3D) không hơn cái D8000 của năm ngoái, nhưng giá tương đối phải chăng so với mọi thứ cần thiết cho 1 cái tv mà nó thể hiện được. Nếu chi được nhiều tiền hơn nữa thì chắc chẳng ngần ngại ngắm VT50 của Panasonic. Rất xứng đáng với từng đồng một đã chi cho nó!

Cả 2 cái tv này giá thì cao mà lại chẳng được đánh giá cao về chất lượng hình ảnh. Nhưng có vẻ SS nhỉnh hơn một chút.
Nếu có cần cái tv mới em sẽ chọn cái plasma mới của SS (64") tuy về chất lượng hình ảnh (cả 2D lẫn 3D) không hơn cái D8000 của năm ngoái, nhưng giá tương đối phải chăng so với mọi thứ cần thiết cho 1 cái tv mà nó thể hiện được. Nếu chi được nhiều tiền hơn nữa thì chắc chẳng ngần ngại ngắm VT50 của Panasonic. Rất xứng đáng với từng đồng một đã chi cho nó!
Nhưng VT50 chưa về VN thì phải !

Hôm vừa rồi mình có đi Pico ngắm em 55LM9600 của LG mới ra, về khoản 3D thì rất ưng ý, hình ảnh trong, sáng và hiệu ứng rất nổi, nói chung là về 3D thì hoàn toàn ưng ý. Chỉ có điều mình định mua TV để xem cả 3D và TV (mình đang dùng THC TƯ), nên đang băn khoăn không biết em này xem THC có ngon không. Hiện nhà mình đang dùng Sony 46W550 xem THC thấy rất ưng ý, chỉ lo khuân em 55LM9600 về mà xem THC không hơn em Sony thì thật là buồn. Rất mong bạn nào đang dùng hoặc có đk so sánh trực tiếp 2 em LM9600 (hay LM7600) và em Sony Nx720(hay hx) cho mình biết ý kiến với nhé. Mình xin cảm ơn ! Băn khoăn quá !

Connor

Well-Known Member

Hôm vừa rồi mình có đi Pico ngắm em 55LM9600 của LG mới ra, về khoản 3D thì rất ưng ý, hình ảnh trong, sáng và hiệu ứng rất nổi, nói chung là về 3D thì hoàn toàn ưng ý. Chỉ có điều mình định mua TV để xem cả 3D và TV (mình đang dùng THC TƯ), nên đang băn khoăn không biết em này xem THC có ngon không. Hiện nhà mình đang dùng Sony 46W550 xem THC thấy rất ưng ý, chỉ lo khuân em 55LM9600 về mà xem THC không hơn em Sony thì thật là buồn. Rất mong bạn nào đang dùng hoặc có đk so sánh trực tiếp 2 em LM9600 (hay LM7600) và em Sony Nx720(hay hx) cho mình biết ý kiến với nhé. Mình xin cảm ơn ! Băn khoăn quá !

Vấn đề không nằm ở bạn dùng TV nào mà là bạn dùng gói THC nào. Theo mình nếu bạn muốn xem THC ngon trên TV to thì nên mua gói cáp HD thì dù xem trên TV nào cũng sẽ cải thiện đc vấn đề.

crazyboy1304

Moderator

Anh em nào đi sinh nhật Hdvietnam thì có thể thưởng thức em này nhé. Nói về mảng chơi game 3D hàng giờ liền, mình từng cắn răng chịu mỏi mắt để chơi trên em Samsung, tuy nhiên qua em LG 3D Cinema thì vấn đề chơi game hàng giờ liền rất thoải mái. Bác Chip nhà ta cũng chơi game 3D ở nhà

magic_ho

Banned

LG 3D là vô đối, SS chỉ đi theo sau thôi, giờ ai mà dại gì mua SS 3D để xem, vừa nhứt mắc, lỡ hư kính tốn bạc triệu.

tvshopping

Để có sự lựa chọn 55LM960 và 55ES8000 hay( 55nx720 hay 55hx855 model mới) thì quả thực là khó vì từng sở thích và niềm đam mê của từng cá nhân là khác nhau.vì thế nêu em khuyên bác lấy con nào thì quả là khập khiễng không có cơ sở ji.theo kinh nghiệm của em bán hàng thì như sau:
1.Thích xem 3D thì bác lấy LG
2.Yêu thích công nghệ thì bác lấy SAMSUNG.
3.Thích độ sang trọng,lịch sự thì bác lấy SONY

2D bây giờ những model kể trên đều là đẳng cấp không chênh nhau mấy đâu bạn, quan trọng là nguồn phát là gì thôi, nếu chỉ xem một mình ở nhà thì cái của bạn sẽ là đẹp nhất :) còn về 3D tôi sẽ chọn LG. Có vài lời chia sẻ.

Bên trên