Lựa chọn TV 60'' nào hợp lý ???

Ðề: Lựa chọn TV 60'' nào hợp lý ???

Mình cũng đang quan tâm đến mẫy mẫu tivi 55 hay 60 đều ổn,có hai loại sony 55w800b và ss55h7000.các bác thương giá giúp e xem lấy con nào,giá cả thế nào,inbox giúp e.

ndchieu22

Well-Known Member

Mình cũng đang quan tâm đến mẫy mẫu tivi 55 hay 60 đều ổn,có hai loại sony 55w800b và ss55h7000.các bác thương giá giúp e xem lấy con nào,giá cả thế nào,inbox giúp e.

em đã inbox bác, bác chốt em nào thì call em theo chữ ký!!

digitalosin

Member

Nếu bác coi trọng chất lượng hình ảnh, đẹp tinh tế thì thử cân nhắc, Sharp 60LE960X. Hơi đắt hơn dòng phổ thông chút nhưng rất đáng đồng tiền bát gạo khi xem phim, ca nhạc hay bóng đá.

1 Vote cho em Sharp, em thấy mấy bạn em biểu hàng Nhật nội địa SHARP là số 1 bác ạ. VN mình thì cứ chạy theo Sony với Samsung3:-O

DigiCity Group

Well-Known Member

1 Vote cho em Sharp, em thấy mấy bạn em biểu hàng Nhật nội địa SHARP là số 1 bác ạ. VN mình thì cứ chạy theo Sony với Samsung3:-O

Có mỗi điều là sharp ra ít model giá vừa phải . Những e có smart hay 3d giá đều khá cao nên ít a e hỏi sharp quá ạ .

lamthoi

Member

60 in trở lên thì phải nghĩ 4K thôi , 3D full HD màn hình càng lớn xem hình càng giống hình nộm , 2015 sẽ bắt đầu triều đại của màn hình 4K đấy

fireprince

Active Member

60 in trở lên thì phải nghĩ 4K thôi , 3D full HD màn hình càng lớn xem hình càng giống hình nộm , 2015 sẽ bắt đầu triều đại của màn hình 4K đấy

>60 thì mình chưa đc dùng thử, chứ 60" thì thấy 1080p vẫn ngon lắm :)

hailong88

Member

:) em thì nghĩ 60" mà 4k thì giá vẫn quá chát để yêu . Và sau vài ngày dùng 60" thì em thấy ...giờ nó bé rồi ạ nên em nghĩ cứ maximum cái inche trước là ngon nhất ạ .

DigiCity Group

Well-Known Member

:) em thì nghĩ 60" mà 4k thì giá vẫn quá chát để yêu . Và sau vài ngày dùng 60" thì em thấy ...giờ nó bé rồi ạ nên em nghĩ cứ maximum cái inche trước là ngon nhất ạ .

Nâng cấp lên 70 rồi 84" thôi bác :D .

ailangthang

Active Member

Có pác thương gia nào ở HCMC thì cho em xin cái giá tivi từ 50" trở lên, nhu cầu của em chỉ cần Full HD (ko cần smart hay 3D gì cả).
Hiện em đang dùng 1 con 32" TCL 4 năm nay thấy hình ảnh ổn và độ bền cũng tốt nên em cũng ko kén chọn thương hiệu TCL đâu.
Nếu được thì các pác cho em xin 2 hoặc 3 con khác nhau để dễ lựa chọn ạ.
Có thể nằm trong tầm giá 18m hay 20m đổ lại thôi ạ.
Cám ơn nhiều.

DigiCity Group

Well-Known Member

Có pác thương gia nào ở HCMC thì cho em xin cái giá tivi từ 50" trở lên, nhu cầu của em chỉ cần Full HD (ko cần smart hay 3D gì cả).
Hiện em đang dùng 1 con 32" TCL 4 năm nay thấy hình ảnh ổn và độ bền cũng tốt nên em cũng ko kén chọn thương hiệu TCL đâu.
Nếu được thì các pác cho em xin 2 hoặc 3 con khác nhau để dễ lựa chọn ạ.
Có thể nằm trong tầm giá 18m hay 20m đổ lại thôi ạ.
Cám ơn nhiều.
Tầm giá này có khá nhiều lựa chọn cho bác, 50w800B(smart 3d) hoặc 55lb631T ( smart ) . Còn nếu hàng full hd thường có e 55lb561T . Bác thử tham khảo mấy e này xem sao ạ , e thấy a e hd ít dùng TCL lắm ạ .

fireprince

Active Member

đúng là càng dùng càng thấy tivi bé ~X(

lamthoi

Member

Hiện nay LG đang khuyến mải mua TV 4K từ 55 inch trở lên được tặng 1 TiVi 32 và một bếp hông ngoại , một cơ hội quá tốt để sở hửu màn hình 4K , tiếc là mình đã ...mua rồi

saauddo

Chào các bác ! em là newbie cũng đang cùng nhu cầu với bác chủ thớt 55-60 mà ko cần 3D, ko cần Internet với ngân sách <25 đọc một hồi các bài thì phân vân :
LG 60LB650 vs SS 60H6400 or 55H7000
Hoặc ít tiền hơn là
LG 60LB561T or LG 55LB631T vs Sharp LC-60LE650D2
bác nào giúp em chọn và cho ib cho em cái giá để so sánh với nhé, đội ơn các bác !

hailong88

Member

Chào các bác ! em là newbie cũng đang cùng nhu cầu với bác chủ thớt 55-60 mà ko cần 3D, ko cần Internet với ngân sách <25 đọc một hồi các bài thì phân vân :
Hoặc ít tiền hơn là
bác nào giúp em chọn và cho ib cho em cái giá để so sánh với nhé, đội ơn các bác !

Option1 của bác 2 con đầu là tầm 28txxx rồi ạ, mỗi cái 55h7000 là 25x ạ trong 3 con này em nghĩ là cứ quất ...60" đi
còn opt2: theo em thì nếu ngon bổ rẻ thì em nghĩ lấy Sharp . LG năm nay em không muốn dìm hàng nhưng quả thật .... phụ thuộc vào may mắn hơi nhiều :D

ndchieu22

Well-Known Member

Hoặc ít tiền hơn là
không cần internet và 3D bác chọn em sharp 60LE650 đi ah

E đang quan tâm 2 e này SHARP LC-60LE650D2 và LG 60LB561T các thương gia cho e xin giá tốt.Ok là xúc luôn ạ

Bên trên