Main có HDMI Onboard mới nhất hiện nay liệu có là giải pháp tốt?

nvmy

Well-Known Member
Ðề: Main có HDMI Onboard mới nhất hiện nay liệu có là giải pháp tốt?

Ý bác em chưa hiểu. eVGA hình như chưa thấy có 4830? mà có lựa chọn nào tối ưu hơn torng tầm hoặc dưới giá khoảng 3 chai không nhỉ?

Xin lỗi, kiệm lời quá nên thành ra không rõ ràng. Đúng là eVGA làm với nVIDIA nên không có 4830. Ý em muốn nói cái eVGA 8800GT 150$ xách tay nhưng cũng BH 3 năm. Theo em thì ngon hơn mấy đồ 4830 của HIS, Galaxy, Axle, Sapphire...
Tại em bỏ ATI chuyển sang nVIDIA lâu rồi nên cứ mách anh vậy.
Còn các hiệu khác em không dùng nên cũng không rành lắm. Các bác khác rành thì cho ý kiến.:D

MrBo682

Well-Known Member

GIGABYTE GA-EG41M-S2H (~100$) con này giá chính xác 5/1/2009 là 88$

Chỉnh sửa lần cuối:

tientai_pc

Chào các bác,
Mình đang coi HD bằng TViX 7000A & Laptop. Định upgrade con PC cùi để có thêm option thưởng thức HD. Vấn đề là với những chipset onboard mới nhất hiện nay với cổng HDMI tích hợp thì liệu những main này có là giải pháp tốt để xem HD trên PC chưa ạ?
Nếu câu trả lời là YES thì model nào hiện là Best choice? Nhờ các bác có điều kiện tiếp xúc thường xuyên với phần cứng giúp chút ý kiến.
Xin chân thành cảm ơn.
Ps: Do LCD TV của mình là Full HD nên chủ trương dùng HDMI thay vì D-sub.

DT

Theo em thì main HDMI intergrated chuẩn thôi chứ chưa phải tốt nhất bác ạ, vì nó xử lí cứng được một phần trong chipset, tuy nhiên các hãng sản xuất ra đều với tiêu chí dùng tốt và ổn định thôi chứ ko phải nhắm đến người chơi chuyên nghiệp, nếu ko thì người ta đâu có động từ "độ" khi mua một thứ gì đó về :D. Túm lại nếu bác dùng chuẩn thì ok ạ.

Bên trên