mạng VNPT và Viettel có list kênh IPTV giống như của FPT không?

kk_tt

Hi các Bác,

hiện em đang dùng mạng FPT, được xem hơn 100 kênh free bằng VLC, xem rất ổn định, không giật không lag.
Giờ nếu em chuyển sang VNPT hoặc Viettel có list kênh tương tự như của FPT khộng ạ (free như của FPT)? (nếu xem Tivi bằng mấy trang web online thì em không tính nhé).

Ðề: mạng VNPT và Viettel có list kênh IPTV giống như của FPT không?

nếu đang sử dụng tốt thì sao lại phải đổi nếu chuyển sang dùng các khác thì quan trọng nhất là chi phí bỏ ra lúc ban đầu. còn list kênh thì mỗi đài sẽ khác còn muốn biết thì bác vào trang chủ của mỗi đài thì sẽ rõ.

kk_tt

Re: Ðề: mạng VNPT và Viettel có list kênh IPTV giống như của FPT không?

nếu đang sử dụng tốt thì sao lại phải đổi nếu chuyển sang dùng các khác thì quan trọng nhất là chi phí bỏ ra lúc ban đầu. còn list kênh thì mỗi đài sẽ khác còn muốn biết thì bác vào trang chủ của mỗi đài thì sẽ rõ.

có lý do mới chuyển mạng bác ạ.
giờ mạng VNPT và mạng viettel dùng cáp quang 12MB giá có 200k/tháng. trong khi đó FPT gói 8MB (vừa nâng cấp băng thông toàn quốc) giá 275k.
=> chuyển mạng là điều tất nhiên.
nhưng do em cần xem TV nên mới níu kéo FPT.
trước đây VNPT chưa có list kênh Free, viettel thì càng không.
lâu rồi không rõ 2 mạng đó đã có chưa?

Ðề: Re: Ðề: mạng VNPT và Viettel có list kênh IPTV giống như của FPT không?

giờ mạng VNPT và mạng viettel dùng cáp quang 12MB giá có 200k/tháng. trong khi đó FPT gói 8MB (vừa nâng cấp băng thông toàn quốc) giá 275k.

list kênh của VNPT (MyTV) của bác thì đây :
http://www.hdvietnam.com/diendan/80-truyen-hinh-hdtv/818591-cho-em-xin-list-kenh-mytv.html
còn viettel thì hình như chưa có
bác nên tham khảo kênh trên trang chủ là xem dc những kênh nào chứ list có nhiều kênh chỉ xem dc trên PC còn trên STB thì không có.
bác cũng nên tìm hiểu thêm truyền hình cab

Q@tv

Member

Ngoài lề tí: Mình xài FPT là do có list kênh OneTV và nó có vẻ đầy đủ nhất, thiếu mỗi SCTV thôi (K+ thì lúc có lúc không và cũng không hay nên coi như không có) nên dù có tăng giá thì vẫn xài FPT thôi :))

kk_tt

Re: Ðề: mạng VNPT và Viettel có list kênh IPTV giống như của FPT không?

Ngoài lề tí: Mình xài FPT là do có list kênh OneTV và nó có vẻ đầy đủ nhất, thiếu mỗi SCTV thôi (K+ thì lúc có lúc không và cũng không hay nên coi như không có) nên dù có tăng giá thì vẫn xài FPT thôi :))
FPT không tăng giá, chỉ mỗi tội giờ cáp quang 2 ông lớn kia có 200k thôi bác ạ

kk_tt

Re: Ðề: Re: Ðề: mạng VNPT và Viettel có list kênh IPTV giống như của FPT không?

http://www.hdvietnam.com/diendan/80-truyen-hinh-hdtv/818591-cho-em-xin-list-kenh-mytv.html
bác nên tham khảo kênh trên trang chủ là xem dc những kênh nào chứ list có nhiều kênh chỉ xem dc trên PC còn trên STB thì không có.

sau khi em tham khảo thêm mấy topic nữa, VNPT phải dùng mytv mới xem được tivi :D
viettel thì không thấy gì. đành chơi với FPT vậy.

vnckien

Active Member

FPT không tăng giá, chỉ mỗi tội giờ cáp quang 2 ông lớn kia có 200k thôi bác ạ

Giá thì có 220k (cả VAT), tốc độ thì gấp đôi nên chuyển qua VNPT/ VT là tất yếu. Nhưng chỉ vì list kênh TV free thì bác nên trả thêm phí (phần chênh 55k ý). Có xứng đáng không?

hamdzuii

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: mạng VNPT và Viettel có list kênh IPTV giống như của FPT không?

sau khi em tham khảo thêm mấy topic nữa, VNPT phải dùng mytv mới xem được tivi :D

Bạn hiểu ra vấn đề rồi đó. Bây giờ mỗi nhà mạng internet đều có dịch vụ IPTV của riêng mình & chỉ dùng đc trên mạng của họ thôi. VNPT thì có MyTV, Vietteo thì có NextTV, FPT là PlayTV thì phải.

kk_tt

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: mạng VNPT và Viettel có list kênh IPTV giống như của FPT không?

Giá thì có 220k (cả VAT), tốc độ thì gấp đôi nên chuyển qua VNPT/ VT là tất yếu. Nhưng chỉ vì list kênh TV free thì bác nên trả thêm phí (phần chênh 55k ý). Có xứng đáng không?
do nhu cầu em phải xem Tivi (ở trọ không có Tivi) nên bỏ ra 55k vẫn phải chấp nhận bác ạ.
Bạn hiểu ra vấn đề rồi đó. Bây giờ mỗi nhà mạng internet đều có dịch vụ IPTV của riêng mình & chỉ dùng đc trên mạng của họ thôi. VNPT thì có MyTV, Vietteo thì có NextTV, FPT là PlayTV thì phải.
khác nhau bác ạ. Riêng FPT cho xem hơn 100 kênh miễn phí, chẳng mất xu nào.

buocchanleloi

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: mạng VNPT và Viettel có list kênh IPTV giống như của FPT không?

Hi các Bác,

hiện em đang dùng mạng FPT, được xem hơn 100 kênh free bằng VLC, xem rất ổn định, không giật không lag.
Giờ nếu em chuyển sang VNPT hoặc Viettel có list kênh tương tự như của FPT khộng ạ (free như của FPT)? (nếu xem Tivi bằng mấy trang web online thì em không tính nhé).

VNPT và Viettel thì có các gói cước cơ bản bạn đăng ký gói cước sẽ xem được hầu hết các kênh bạn ạ.
Bạn tham khảo các gói kênh của VNPT ở đây : Gói cước MyTV - Những gì bạn muốn
Các gói kênh của Next TV : NextTV - Truyền h

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: mạng VNPT và Viettel có list kênh IPTV giống như của FPT không?

khác nhau bác ạ. Riêng FPT cho xem hơn 100 kênh miễn phí, chẳng mất xu nào.

bác phải thêm 1 cái khác nữa là coi oneTV FPT chiếm băng thông internet,
nếu mình bác xài thì ko sao, có người xài chung mà bác cứ mở TV là người kia bực mình lắm đó vì nó hút băng thông để coi TV rồi

minhasp

khuyên bác nếu thích xem TV thì cứ để FPT chờ nó hết hạn thuê báo tháng là ko cắt cứ để đấy
IPTV vẫn xem đc( internet thì ko vào đc ), lúc đó lắp mạng khác.
nhà có 2 modem
1 để xem IPTV, 1 để internet;
em đang làm cách đó ==))))

manhcuc

e chả làm sao xem được,bác có số đt không,cho e xin,e hỏi qua tí

dungde

Banned

Mình chả xem được gì hết!

nam2178

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi IPTV của VNPT đã có kênh HBO HD và DISCOVERY HD chưa? Bác nào có list kênh IPTV của VNPT mới nhất thì cho em xin với ạ. Cám ơn các bác nhiều! :)

Bên trên