MARANTZ Hòa Phúc phân phối có gì hay mà đắt hơn của DPN tới 15%? các bác cho ý kiến

vozhanoi

Hôm qua ra Hoàng Hải định lấy con PM7004 hộ thằng bạn thì giá tăng tới 100$ (tức là khoảng 15$), em thắc mắc mới biết là giá đồ Marantz mới bị hãng mới tăng giá. Em check lại giá nước ngoài thì "nguyễn y vân" hóa ra là có ông phân phối mới là Hòa Phúc tăng giá nên rất bức xúc. Thời buổi thóc cao gạo kém bà con đều phải thắt lưng buộc bụng để gom góp cho món ăn tinh thần thì các ông phân phối lại dựa vào thế độc quyền để bắt chẹt :((
Các bác cho ý kiến có nên tiếp tục ủng hộ Mặc răng nữa không?

tonken

Member
Ðề: MARANTZ ho Hòa Phúc phân phối có gì hay mà đắt hơn của DPN tới 15%? các bác cho ý kiến

tạm thời tẩy chay , khi nào có giá hơp lý thì múc bác ạ ! thời buổi chống lạm phát mà cái gì cũng tăng

lamvituong

Ðề: MARANTZ ho Hòa Phúc phân phối có gì hay mà đắt hơn của DPN tới 15%? các bác cho ý kiến

Marantz đổi NPP tại VN hả các bác ?

lamvituong

Vậy là HP nghỉ chơi với Yamaha và lôi kéo Marantz về từ DPN ? :-O

lamvituong

HP chơi vậy thì vợ nhớn Ya chịu sống chung với vợ bé Mar hả :))

pamthang

Marantz chọn mặt gửi vàng

Nghia_PMT

Well-Known Member

a lo đẩy con AM15 trước tìm bộ loa hợp với phòng sau đó hãy nghĩ đến con CDP Marantz, ko lẽ lấy con Marantz hơn 1000k Obama về đánh với Bose AM15 ah ;))

vozhanoi

Tình hình là em đã rước cho ông bạn con Rotel rồi các bác ạ, có thể chính sách bảo hành MZ giờ ngon hơn nhưng hội chơi tụi em tạm thời ngưng quan tâm đến MZ vì nó không còn là best choice trong tầm giá nữa, nếu cần bắt buộc là MZ cho phù hợp chất âm thì có lẽ giải pháp là đồ 2nd thôi ;;)

lehoang40

Tốt nhất là không chơi MR nửa nếu như Hòa Phúc tự tăng giá so với DPN 10 - 15%, bảo hành, hậu mãi gì cũng thế thôi. Kinh tế lạm phát mà cứ thừa nước đục thả câu.

SonyNguyen

Active Member

a lo đẩy con AM15 trước tìm bộ loa hợp với phòng sau đó hãy nghĩ đến con CDP Marantz, ko lẽ lấy con Marantz hơn 1000k Obama về đánh với Bose AM15 ah ;))

Đây nhé mình nói y choang như trên mà Bác Hiền còn cứ lăn tăn,đầu tư như vậy là mất cân đối.

audio&video

Active Member

nhà phân phối chưa chính thức nói tăng giá mà bác đây chỉ là một số shop tự tăng vì bây giờ mua tem bảo hành vẫn là của dpn mà bác.đợi có công bố chính thức bác nhé.hòa phúc bảo hành đúng quy trình lâu nhận được hàng hơn gấp nhiều lần so với dpn.

vozhanoi

nhà phân phối chưa chính thức nói tăng giá mà bác đây chỉ là một số shop tự tăng vì bây giờ mua tem bảo hành vẫn là của dpn mà bác.đợi có công bố chính thức bác nhé.hòa phúc bảo hành đúng quy trình lâu nhận được hàng hơn gấp nhiều lần so với dpn.

Chắc là có phím trước rồi, cũng chả hy vọng gì nhà pp đổi ý

LVT1974

Member

Thực ra vấn đề BH theo tiêu chuẩn của các hãng là từ 2 năm trở lên, khi về đến VN các NPP mình tự ý cắt xén bớt thời gian BH tiêu chuẩn của các hãng mà thôi.

vozhanoi

Các bác ở HCM vẫn mua được MR với giá tốt, chứng tỏ thị trường HN nhanh nhạy ghê

Nhìn_Nghe

Active Member

DPN mất dần mất mòn từ harman giờ tới Mọc răng

bimbim06

Active Member

Kinh tế đang rất khó khăn và còn có khả năng khó khăn hơn nữa với ls vay NH lên tới 20% năm, vậy nên ngành kinh doanh đồ nghe nhìn cũng sẽ không phải là ngoại lệ khi sẽ phải đối mặt với tình trạng ngâm vốn do dân chơi nói chung phải tập trung cho cái dạ dày mà cắt giảm chi tiêu cho tai và mắt.

JESSIEBO

Active Member
Ðề: MARANTZ Hòa Phúc phân phối có gì hay mà đắt hơn của DPN tới 15%? các bác cho ý kiến

Vậy các bác nào lấy Marantz liền bây giờ đi, không thì mai mốt lại tặng giá, mà chắc tháng 6 HP mới chính thức tung hàng

baohoa_cz

Thực ra vấn đề BH theo tiêu chuẩn của các hãng là từ 2 năm trở lên, khi về đến VN các NPP mình tự ý cắt xén bớt thời gian BH tiêu chuẩn của các hãng mà thôi.

Em nghĩ là thời gian BH cũng tuỳ thuộc vào luật bảo vệ người tiêu dùng của mỗi quốc gia nữa đó.VD ở Czech Rep quy định tg bảo hành cho tất cả sản phẩm là 2 năm (trừ đồ thực phẩm)

nghia303

Well-Known Member
Ðề: MARANTZ Hòa Phúc phân phối có gì hay mà đắt hơn của DPN tới 15%? các bác cho ý kiến

Mới chỉ là giá thăm dò thôi các bác à sẽ có giá điều chỉnh hợp lý thôi mà :D:D

Bên trên