Mất nội dung gadget, chỉ có cái khung rỗng, nhờ các bác giúp đỡ giùm mình với!

nguyentrungthanh

Well-Known Member

Ngày hôm qua như mọi ngày thì không sao, bỗng tự nhiên hôm nay khởi động mở máy lên thì thấy mấy cái gadget chỉ có khung không có gì, click vào cũng không được, có mấy cái bấm add gadget thì không hiện ra ngoài desktop không biết có bị xung đột phần mềm nào không hay là bị lỗi gì ấy nhỉ ? Vậy mấy bác nào biết xin giúp giùm mình khắc phục với, mình cám ơn nhiều!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ngày hôm qua như mọi ngày thì không sao, bỗng tự nhiên hôm nay khởi động mở máy lên thì thấy mấy cái gadget chỉ có khung không có gì, click vào cũng không được, có mấy cái bấm add gadget thì không hiện ra ngoài desktop không biết có bị xung đột phần mềm nào không hay là bị lỗi gì ấy nhỉ ? Vậy mấy bác nào biết xin giúp giùm mình khắc phục với, mình cám ơn nhiều!

nguyentrungthanh,

Thử "Restart" PC lại lần nữa, nếu vẫn còn gặp trở ngại => Theo những "Step" sau...

01. Chuột PHẢI vào một khoảng trống bất kỳ trên màn hình "Desktop" => Click "Gadgets".
02. "Double-Click" vào bất cứ món "Gadget" nào bạn muốn để "Add" vào khung.
03. Click "Close" sau khi hoàn tất..!

"Cheer"!

nguyentrungthanh

Well-Known Member
nguyentrungthanh,

Thử "Restart" PC lại lần nữa, nếu vẫn còn gặp trở ngại => Theo những "Step" sau...

01. Chuột PHẢI vào một khoảng trống bất kỳ trên màn hình "Desktop" => Click "Gadgets".
02. "Double-Click" vào bất cứ món "Gadget" nào bạn muốn để "Add" vào khung.
03. Click "Close" sau khi hoàn tất..!

"Cheer"!

Đã reset làm đi làm lại mấy lần vẫn thế bác à.:(

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: Mất nội dung gadget, chỉ có cái khung rỗng, nhờ các bác giúp đỡ giùm mình với!

Bác thử cách này trước đi:Vào Control Panel > chọn Appearance and Personalization >Desktop Gadgets, nhấn vào liên kết Restore Desktop Gadgets installed with Windowsbên dưới đề mục Desktop Gadgets để phục hồi.

hoasimtim

Well-Known Member
Win XP và mấy Win trước đó thì tạm biệt lâu rồi, Win 8 sinh ra nhiều vấn đề nên cho xin kiếu, còn cách cài hay ghost lại Win thì em không muốn (mất thời giờ + phải cài lại các phần mềm từ đầu => oải lắm).

Tốt nhất chả xài mấy cái đó làm gì cho tốn tài nguyên, em nghĩ máy bác lỗi driver rồi.

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: Mất nội dung gadget, chỉ có cái khung rỗng, nhờ các bác giúp đỡ giùm mình với!

Em Việt hóa nên dễ tìm hơn

nguyentrungthanh

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Mất nội dung gadget, chỉ có cái khung rỗng, nhờ các bác giúp đỡ giùm mình với!

Tốt nhất chả xài mấy cái đó làm gì cho tốn tài nguyên, em nghĩ máy bác lỗi driver rồi.
Phóng lao thì theo lao thôi, kì này nhất quyết không ghost, không cài lại Win, nếu không được thì chắc bỏ xài từ đây là vừa.:D
Bác thử cách này trước đi:Vào Control Panel > chọn Appearance and Personalization >Desktop Gadgets, nhấn vào liên kết Restore Desktop Gadgets installed with Windowsbên dưới đề mục Desktop Gadgets để phục hồi.

Em Việt hóa nên dễ tìm hơn

Làm rồi vẫn bị thế bác ơi!

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Mất nội dung gadget, chỉ có cái khung rỗng, nhờ các bác giúp đỡ giùm mình với!

Thử phát nữa xem sao :Vào Start > tìm kiếm, gõ appwiz.cpl >Enter.

tại cửa sổ Programs and Features . nhắp vào Turn Windows Features on or off, đánh dấu Windows Gadget Platform > nhấn OK và khởi động lại
Từ từ rồi sẽ có cách em cũng lâu lắm rồi quyết không ghost lại Win ,cài nhiều soft quá lười làm lại

nguyentrungthanh

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Mất nội dung gadget, chỉ có cái khung rỗng, nhờ các bác giúp đỡ giùm mình với!

Thử phát nữa xem sao :Vào Start > tìm kiếm, gõ appwiz.cpl >Enter.

tại cửa sổ Programs and Features . nhắp vào Turn Windows Features on or off, đánh dấu Windows Gadget Platform > nhấn OK và khởi động lại
Từ từ rồi sẽ có cách em cũng lâu lắm rồi quyết không ghost lại Win ,cài nhiều soft quá lười làm lại
Vẫn như cũ bác à, xem ra coi bộ ca này khó rồi.:(

anhtuanngoc

Well-Known Member
Ðề: Mất nội dung gadget, chỉ có cái khung rỗng, nhờ các bác giúp đỡ giùm mình với!

Có khi nào do chương trình antivirus của bác lúc phát hiện virus đã xóa file hệ thống của Windows không

audileman2

Ðề: Mất nội dung gadget, chỉ có cái khung rỗng, nhờ các bác giúp đỡ giùm mình với!

Thôi đành ngậm đắng nuốt cay mà ghost lại cho nó nhanh bạn à.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Đã reset làm đi làm lại mấy lần vẫn thế bác à.:(

nguyentrungthanh,

Cách còn lại sau cùng...là dùng "System Restore".

Nếu "System Restore" của "Windows" đã KHÔNG bị tắt đi /"Turn off" => Vui lòng theo những "step" sau:

01. Đi vào "Control Panel" => Click "System and Security".
02. Click "System" => "System Protection" (phía bên trái).
03. Click vào nút "System Restore" (Một "Window" mới sẽ xuất hiện..!)
04. Click "Next" (Sẽ nhìn thấy danh sách những thời điểm của "Restore Point").
05. Thêm vào dấu "x" tại "Show more restore point" => Tại đây, Bạn tự chọn một thời điểm/ngày & tháng (gần hôm nay nhất)... mà bạn biết CHẮC là PC đã ở trong tình trạng/hoạt động TỐT.

06. Click vào hàng "Ngày, tháng" muốn chọn (để đổi thành màu xanh) => Click "Next".
07. Click "Finish" (...và PC sẽ khởi động để "Windows" thi hành nhiệm vụ "Restore" mà bạn giao phó..!)

"Good Luck"!

Chỉnh sửa lần cuối:

vo7210

Well-Known Member

Bác thử đổi theme khác hoặc độ phân giải khác xem sao vào đây lôi mấy cái theme này ra luôn :vào run gõ C:\Windows\Globalization\MCT, nhấn Enter tại thư mục MCT nhấp đúp vào các file trong thư mục theme

anhtuanngoc

Well-Known Member

Em nghĩ bài này sẽ giải đáp được phần nào vấn đề của bác

nguyentrungthanh

Well-Known Member
Cảm ơn tất cả các bác đã giúp đỡ, hic hic nhiều kiểu khắc phục quá nhưng phức tạp trước tình hình này chắc có lẽ em đầu hàng rồi, từ ngày bỏ gadget đi đúng là công nhận máy đỡ chậm và load nhanh hơn hẳn, thành thật cáo lỗi cùng với mọi người đã nhiệt tình giúp em trong thời gian qua!

hoasimtim

Well-Known Member
Cảm ơn tất cả các bác đã giúp đỡ, hic hic nhiều kiểu khắc phục quá nhưng phức tạp trước tình hình này chắc có lẽ em đầu hàng rồi, từ ngày bỏ gadget đi đúng là công nhận máy đỡ chậm và load nhanh hơn hẳn, thành thật cáo lỗi cùng với mọi người đã nhiệt tình giúp em trong thời gian qua!

Hehe, bỏ được gì cứ bỏ, đảm bảo máy chạy vèo vèo, đó là lí do vì sao máy em ram có 256 mà chạy win 8 pro vèo vèo =))))

Bên trên