Matchstick Men (Nicolas Cages) - Ai Hiểu Nội Dung Giải Thích Dùm

seagalvsjetli

Active Member
Xem xong mà chẳng hiểu lắm, ai rảnh giải thích dùm nhé.

Vậy con bé đó có phải là con Roy? Frank và con bé đó có là đồng bọn? Còn thằng bác sĩ có là đồng bọn của ai ko?

xicklo

Well-Known Member
Ðề: Matchstick Men (Nicolas Cages) - Ai Hiểu Nội Dung Giải Thích Dùm

Phim này xem lâu quá rồi nên chẳng nhớ, nhưng hình như con bé đó không phải con của Cage đâu, nó và tay nào đó kết hợp lòe Cage ngay từ đầu

Chỉnh sửa lần cuối:

nmtbk

Member

Phim có gì phức tạp đâu. Ông Roy bị thằng partner Frank nó lừa, tất cả chỉ là vở kịch bạn Frank dựng lên từ Agellia giả làm con cái, ông bác sĩ tâm thần, lão thầu khoán, nhân viên FBI. Còn vợ cũ đã bị sẩy thai cách đó 14 năm.

seagalvsjetli

Active Member

Bác quên là Roy mém nói chuyện với vợ cũ nhá, đầu dây bên kia a lo nhưng Roy lại ko dám nói. Vậy vở kịch bác nói bắt đầu từ đoạn nào? Ngay cả thuốc supplement cũng là vở kịch? lỡ Roy uống mà ko hết tật thì sao, sao lại biết Roy chỉ cần supplement mà ko còn cần thuốc?

Bác trả lời ngắn gọn kiểu đó làm mình đoán bác cũng chả hiểu gì mấy.

minhtriet910

Well-Known Member
Xem xong mà chẳng hiểu lắm, ai rảnh giải thích dùm nhé.

Vậy con bé đó có phải là con Roy? Frank và con bé đó có là đồng bọn? Còn thằng bác sĩ có là đồng bọn của ai ko?
đứa con của Roy đã chết rồi bạn ah,đứa con gái kia là dân lừa đảo

kiennhocoffee

Phim này cũng hay, mình xem rồi! Nicolas Cage trong phim này là một tay lừa đảo chuyên nghiệp nhưng rất mê tín dị đoan, trước khi bắt tay vào 1 phi vụ nào đó là y sẽ lập lại các sinh họat theo thói quen thường ngày dù là chi tiết nhỏ nhất, nhưng đến cuối cùng lại bị một vố lừa rất đau từ cộng sự của mình. ai có bản Brip up lên cho pà con xem lại nào!

justbenice

Moderator

phim hay. xem day dứt phết. Bao nhiêu năm rồi mà giờ vẫn còn cảm giác về phim này.

Daithanhthai

Active Member

Phim thời đỉnh cao của N.Cages. Rất hay! Cũng kiểu logic nhân quả nhưng các tình tiết kiểu trinh thám rất chặt chẽ, bất ngờ; các đòn tâm lý của các tay tổ lừa đảo tạo màn tạo lớp rất cuốn hút

Bên trên