Máy cấu hình thấp có thể xem được 1080P

hongquangtn

Ðề: Máy cấu hình thấp có thể xem được 1080P

co ve cac ban nham lan gi do.
theo toi da cai thi thay, khong phai la do cac phan cai dat nhu da noi tren giup may yeu chay được 1080p mà do, trong phần thiết lập mặc định, đã để phần output ( render video) là overlay Mixer* - (tất cả các cái đặt đã nêu trong các topic khác khi thiết lập như vậy đề cho kết quả tương tự), nếu thiết lập như vậy thì chất lượng hình ảnh kém ( nhưng vãn chấp nhận được) nhưng nhựoc điểm lớnnhất là không load được subtitle. các bạn tham gia thêm nhé

hbc

Moderator

Máy em cấu hình như sau:
Dell Optiplex SX280
P4_2.8HT
Vga onboard 128MB ( Intel 82915G/GV/910GL Express Chipset)
Ram Kingstone DDR2: 2GB
Dòng máy này của OBAMA chạy thì thôi rồi, chứ mấy cái máy P 2.8 công nghệ tuốc nô vít thì chỉ uổng công config thôi, ko chạy được đâu, giống như xe Wave Tàu với Wave Thái

lggood

Banned

trùi ui máy hàng cổ điển mà coi dc à, Hay quá ta?
nhìu lúc cứ config theo cách của mình thế mà hay đấy :D

break196

Member

phát minh rất hay, xứng đáng được giải Nobel ^^

giang_coi

máy em chắc cùi bắp nhất diễn đàn, đọc 1080 giật tung chay 720p bản 4-5gb thi cpu usage lên 100% nhưng hình thì không giật. đọc bản m-hd thì ngon lành ngại. quá. Intel P4 2.26 ram 1gb card onboar 128mb em thử làm theo cách các bác rồi báo cáo lại sau

dragonlee

Well-Known Member

Lên cho ai cần ko tìm thấy

DoanHuynh

Well-Known Member

Em thấy các bác bàn luận sâu sắc về cấu hình máy để xem phim HD nhưng không bít con laptop của em cài K-Lite Codec bình thường và xem phim HD vẫn chạy ổn mà. Quên mất cấu hình con laptop của em là CPU PenD 2.0Ghz, Ram 2Gb, VGA + Sound onboard. Em nghĩ nếu có gì thì chắc chất lượng hình ảnh không mượt mà thôi. Phải không ạ? Có gì các bác cú chỉ em vì mới vô diễn đàn thôi.

dragonlee

Well-Known Member

Nếu bác chạy các phim chuẩn 1080P thấy hình ảnh đẹp, phụ đề khớp, hình không giật là OK :D

nam_tra

Well-Known Member

toot nhat la cac bac thay chip core2duo la chay ngon lanh ngay ay ma

dragonlee

Well-Known Member

Xác ướp trở lại.

phuphonghoang

bài viết rất hay ,cám ỏn bạn nhiều lắm

Igor

Member

Pen D 2.8 , Ram 2 Gb, VGA 6200 _ 512 Mb _ 64 Bit xem 1080p đôi khi giật vì máy nóng, CPU lúc nào cũng load trên 40 % khi xem từ 720p trở lên, nhiệt độ gần 83oC.

Nhiệt độ 830C thi tèo CPU bác ơi. Bác sắm thêm cái chảo + vài quả trứng để rán cho khỏi phí phạm năng lượng->Green PC

phucBNC

Banned

phần mền này tiện ghê! nhưng xem vẫn thế nào đó, màu sắc không thực

dragonlee

Well-Known Member

Bác xem phần mềm nào màu sắc ko thực vậy?

disconnect

Active Member

Hic , nghe thần điêu vãi , thế thì quả này các bác ở đây chuẩn bị bán sạch máy về sắm P4 2.8HT :))
Cho xin cái screenshot làm bằng chứng đi bác

Ơ, cấu hình này cũng được chứ bác, em dùng con Pen 4 1.8 còn chạy ầm ầm, nhưng em tai trâu nên cũng thấy chưa có vấn đề gì cả

mrwalrus

Member

hà hà, e có con P4 2.4GHz, 1GB RAM, card Geforce 6200 128MB, xem 1080p file gốc m2ts nó chỉ có tiếng, đứng hình ngay từ đầu =)), 720p với 1080p nó giựt giựt

kinh3d_vanquan

Vô tình sau khi làm 2 bước sau:

Cài TotalMedia Theatre 3 của lggood ( quá trình cài cứ nhấn OK, mặc định không sửa chữa gì cả )
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=9276

Rồi sau đó cài tiếp K-Lite Codec Pack 4.7.5 FULL ( quá trình cài cứ nhấn OK, mặc định không sửa chữa gì cả )
http://www.codecs.com/K_Lite_Codec_Pack_download.htm

Sau khi cài xong xem phim bằng MPC
Máy em đã chạy 1080p ngon lành các bác ạ :D

Máy em cấu hình như sau:
Dell Optiplex SX280
P4_2.8HT
Vga onboard 128MB ( Intel 82915G/GV/910GL Express Chipset)
Ram Kingstone DDR2: 2GB

Khi xem phim CPU usage: 59%

Vậy chia sẻ sự thú vị này cho các bác nào máy cỏ như em thử xem sao nhé.
Chúc các bác cũng vui như em :D

Thật ra cái chính xem film HD theo em hiểu thì là vga, còn ram chip cũng không quá quan trọng, em nghĩ cấu hình của bác xem được đấy. Em thấy trên web có cái hướng dẫn để cài thêm vài phần mềm cho xem được HD, bác cứ search, nếu không search được bác cứ pm em, em vẫn còn lưu hướng dẫn

hoangdua

Active Member

hjc, chip của em dual cord. em sem HD = 3 phần mềm: KMP, jetaudio, WMP và SPlayer. ^^ cái này xem không được em lại chuyển qua cái kia.
các bác có biết cái nào chạy ngon lành ko? em chạy mết quá ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

Bên trên