Máy chiếu 3D ViewSonic PJD7820HD đẹp và nét

davidhand

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Máy chiếu 3D ViewSonic PJD7820HD đẹp và nét

Mình nghĩ bác Khôi không bị các sales ghét đâu. Vì một số NPP từng được bác Khôi đề nghị hay khuyến khích nhập Vivitek từ Anh Kiệt để cung cấp cho thị trường :D

Máy chiếu,sản phẩm càng nhiều,nhiều nhà cung cấp thì giá sẽ cực kỳ cạnh tranh nhưng cái quan trọng là hậu mãi tốt.Mình thích nhất cách phục vụ của Hoàng Đạo và Nam Long ,phải nói là perfect

Bác nói có phần đúng đấy! Ko phải saler nào họ cũng ghét mình đâu! Mình nhớ ngày trước khi còn chơi Optoma HD20, mình toàn phải giới thiệu cho các bác hỏi mình rồi mua của cậu International vì đơn giản hàng đó mua được rẻ hơn đến cả 5tr/cái, tuy là hàng xách tay từ US nhưng vẫn được BH đàng hoàng và cậu ấy bán ầm ầm đấy thôi! Rồi OPPO nữa, AE đang chơi ầm ầm cũng là do mình "xúi" đấy bác ạ!
Riêng về Vivitek, mình nói thật với bác ngay cả bên Anh Kiệt họ cũng chẳng biết gì về máy chiếu phim cả, mình vô tình ghé showroom của họ vồ được con H1086 giá rẻ như vớ được vàng, rốt cục lại "xúi" Anh Kiệt nhập về một mớ bán cháy hàng luôn đấy! Ở thời điểm đó nó ăn đứt mấy con ở tầm 40tr đấy bác ạ! Con 1180 này cũng thế thôi! Bác biết tại sao AE họ mua ầm ầm ko? Vì đơn giản là nó ngon và giá tốt nhất bây giờ, họ ăn mỏng thôi nên họ bán được nhiều là điều dễ hiểu! Bác Phúc 3D và shop1888 là chỗ quen biết do mình là KH quen và mình khuyên các bác ấy lấy về bán đấy bác! Bác hỏi xem có ai cho mình 1 đồng vì những điều này chưa? Mình luôn ủng hộ họ với giá tốt nhất có thể cho AE vẫn khuyên AE mua hàng ở đấy. Bác xem thử xem AE họ comment thế nào thì rõ rồi nhé! Nói thật với bác mình sống khỏe bằng cái nghề hiện tại của mình chứ ko phải lên đây lượm bạc cắc để bán rẻ mình đâu mà bác phải hằn học với mình làm gì!

Bác có vẻ tự tin nhỉ, Vivitek, ViewSonic, BenQ, Optoma nó đều dùng chung cái CHIP (0.65" Digital Micromirror Device (DLP) của Texasintrusmen đó, cùng chung 1 trái tim, còn mỗi ông mặc 1 cái áo màu sắc khác nhau, đẹp xấu do người nhìn. Vậy cái nào giá rẻ nhất, bảo hành tốt nhất thì múc thôi. Một số ngu ý của mình.

Tất cả những e cũng phân khúc của BenQ, Optoma là 1070 & HD25 AE HDVT đã mổ sẻ ra rồi, bác có biết tại sao sau khi test 10 con 1180 đầu tiên đã bị AE HDVT giật hết ko? Và bao nhiêu cái trước đó phải ra đi để nhường chỗ cho nó? Nói vậy chắc bác hiểu rồi! Riêng Viewsonic thì chẳng có con nào để mang ra mà mổ cả vì loại dành cho office ko thuộc đối tượng của giới chơi HD. Một số máy chiếu cùng công nghệ, có một số linh kiện giống nhau nhưng ko có nghĩa là cho ra chất hình giống nhau, những người chơi máy chiếu đều hiểu điều này. Còn lấy VD đơn giản thì như 1 cái body máy ảnh chỉ cần gắn các loại lens khác nhau nó đã cho ra chất hình khác nhau rồi bác ạ. Nói như bác thì cứ chơi cái len KIT theo máy là đỡ tốn phải ko, khỏi cần tốn tiền mua lens làm gì nhỉ!!!

Với cách đặt vấn đề của bác và link dưới bài của bác thì Vivitek là số 1. Bản thân tôi cũng thích Vivitek

Mình định thôi nhưng có vẻ các bác vẫn chẳng chịu buông mình! Haizz!!! Mình ko bao giờ nói Vivitek là số 1, mà đơn giản là thấy 1180 nó là con ngon nhất trong tầm tiền hiện nay rồi nên chia sẻ để AE cùng chơi, vậy thôi! Còn muốn biết nó có đúng là ngon ko thì mình đã từng nói rồi, ai thích thì cứ mang theo con nào trong tầm 30tr đến đây đọ với Vivitek 1180, nhớ mang theo cái búa, con nào hình xấu hơn thì cho nó 1 nhát là xong! Mình ko nói chơi đâu bác ạ! Các bác bán Viewsonic mà nói chuyện máy chiếu với mình theo giọng điệu vậy thì chỉ thiệt cái nồi cơm thôi. Lẽ ra các bác đừng lôi mình vào chuyện này thì có lợi cho các bác nhiều hơn đấy! Nói thật với bác, mình xài Pro 8200 rồi tham khảo cả con PJD mà các nói ở đây, mình biết rõ chất hình của nó thế nào, mặc dù cách đây gần 2 năm mình đắng lưỡi khi rước con 8200 về, hình lên ko như mong đợi xài đúng 5h rồi phải bán đổ bán tháo, nhưng chưa một lần mình nói ra với ai điều này, nếu các bác cố chấp mình sẽ cho các bác tâm phục khẩu phục luôn nhé!
Riêng cái chữ ký của mình, nó đã gắn liền với các bài viết của mình từ vài năm nay rồi bác nhé, có lẽ bác mới vào forum nên ko biết điều này thì phải! Nếu bác biết 1 ngày mình trả lời bao nhiêu cái PM, bao nhiêu cuộc ĐT liên quan đến tư vấn chơi máy chiếu, màn chiếu thì bác sẽ biết tại sao cái link đó nó nằm ở đó! Vậy đi nhé! >:D<

Chỉnh sửa lần cuối:

HD projector

Ðề: Máy chiếu 3D ViewSonic PJD7820HD đẹp và nét

Đọc xong cũng thấy bác khá yêu nghề và đam mê, thôi chúc bác ngủ ngon và có đóng góp nhiều hơn nữa để ae mở rộng tầm mắt. Nói đến nồi cơm em cũng chia sẻ thêm với bác, nếu bác Vote hãng nào em ko rõ chứ Vivitek cty Nevi bỏ của chạy người, Anh Kiet nhập cả năm ko nổi 300 cái cho đủ các model trong khi cả thị trường đến nay là 50,000 chiếc, thứ hạng 23/25 thương hiệu máy chiếu ở VN. Vậy e nghĩ Vivitek tốt nhưng do chưa ai thấy cái tốt đó nên vậy. Thân

cafe3dvietnam

Well-Known Member

Bác có vẻ tự tin nhỉ, Vivitek, ViewSonic, BenQ, Optoma nó đều dùng chung cái CHIP (0.65" Digital Micromirror Device (DLP) của Texasintrusmen đó, cùng chung 1 trái tim, còn mỗi ông mặc 1 cái áo màu sắc khác nhau, đẹp xấu do người nhìn. Vậy cái nào giá rẻ nhất, bảo hành tốt nhất thì múc thôi. Một số ngu ý của mình.
Ngoài chíp thì main, bánh xe màu và phần mềm xử lý đóng vai trò rất quan trọng quyết định như tích hợp hệ thống cân chỉnh màu sắc (CMS), iris động tăng độ tương phản và nhiều bí quyết công nghệ riêng của từng hãng, và mỗi máy chiếu dùng đèn chiếu khác nhau, điều này quyết định đến tuổi thọ bóng, sự xuống đèn, và độ sáng thực tế. Con ViewSonic dùng đèn 210W chiếu 3000 Ansi Lumen, và đo thực tế chỉ cho ra độ sáng cao nhất là 2362 lumens, và nhanh xuống đèn hơn các con BenQ, Vivitek (đều xài đèn 240W nhưng chỉ chiếu ở 2000 Ansi Lumen) - đã được chứng nhận là dòng "long life". Con ViewSonic sử dụng công nghệ 3D Ready 120 Hz, trong khi các con kia sử dụng công nghệ Full 3D 144 Hz, và do là dòng máy văn phòng nên con ViewSonic không thể cân chỉnh được thông màu sắc mà chỉ chọn 1 trong các chế độ có sẳn, trong khi các con kia tích hợp các chức năng cân chỉnh, calibrate không gian màu... Đó là lý do tại sao những máy chiếu như Sim2 dùng chung dòng Dark Chip 3 DMD 0.65" có giá đắt gấp mấy lần các dòng khác dù sử dụng cùng chíp. Những kiến thức này đa phần các anh em chơi máy chiếu đều biết và chia sẽ cho nhau bác ạ. Còn về doanh số thì không thể nói lên được điều gì, quan trọng nhất cái gì ngon trong tầm giá thì anh em quất tới thôi bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

davidhand

Moderator

Đọc xong cũng thấy bác khá yêu nghề và đam mê, thôi chúc bác ngủ ngon và có đóng góp nhiều hơn nữa để ae mở rộng tầm mắt. Nói đến nồi cơm em cũng chia sẻ thêm với bác, nếu bác Vote hãng nào em ko rõ chứ Vivitek cty Nevi bỏ của chạy người, Anh Kiet nhập cả năm ko nổi 300 cái cho đủ các model trong khi cả thị trường đến nay là 50,000 chiếc, thứ hạng 23/25 thương hiệu máy chiếu ở VN. Vậy e nghĩ Vivitek tốt nhưng do chưa ai thấy cái tốt đó nên vậy. Thân

Mình thì chả quan tâm tới việc nhà phân phối họ bán được hay ko, hãng đó là hãng nào. Đơn giản thấy cái nào chơi ngon trong tầm tiền thì múc! Nhà mình đầy những thứ mà khi mua chẳng mấy ai biết nó là hiệu gì, ở đâu: Optoma, OPPO, Magnat, BIC, ... sau này thì lại rất nhiều người biết đến. Thời bây giờ mà sống trong ánh hào quang xưa mà ko lo cải tiến chất lượng và CN thì chỉ có chết thôi bác ạ! Ngay cả Viewsonic cũng vậy, ở hạng mục máy chiếu cho office thì còn có chút tiếng tăm chứ còn máy chiếu phim thì chẳng thấy xủi tăm bao giờ cả! Với mình, mua Vivitek cũng đơn giản là nó cho chất lượng hình ngoài mong đợi, giá lại rẻ và hậu mãi tốt với 3 năm BH, vậy thì chẳng có lý do gì mà ko chén! Mà bác nói sao chứ Vivitek thì dân dùng máy chiếu ai chẳng biết! >:D<
Thôi, kết thúc ở đây bác nhé! hy vọng là các bác đừng nhắc đến mình trong cái topic này nữa nhé. Nếu cần gì về kỹ thuật HD, về máy chiếu phim, ... hay góp ý gì thì cứ việc PM cho mình, mình sẽ trả lời trong phạm vi hiểu biết của mình. Mình nóng tính nên hay nói thẳng, cứ tranh luận ở đây thì chẳng hay ho gì đâu!

Di Oi Gi

Ðề: Re: Máy chiếu 3D ViewSonic PJD7820HD đẹp và nét

Bravo! mấy ông sale Viewsonic dạo này ngáp ngắn, ngáp dài vì ế hàng nên tấn công bác david đây mà. Giờ nhà nhà Vivitek, người người oppo là ... cái tội của bác david đó! :))

bác đừng vội mừng, sắp tới Viewsonic cho ra dòng ultra cyber shot, đẹp và nét lắm ấy

Haxen

Well-Known Member

Bravo! mấy ông sale Viewsonic dạo này ngáp ngắn, ngáp dài vì ế hàng nên tấn công bác david đây mà. Giờ nhà nhà Vivitek, người người oppo là ... cái tội của bác david đó! :))

Bác lại thêm dầu vào lửa nữa hả, coi chừng toii đó =))

hang_gom

Well-Known Member

Có lẻ bác Khôi hiểu nhầm ý thì phải.Mình nghĩ nếu không có bác thì chắc 1 số anh em không quyết tâm chuyển sang máy chiếu nhiều như bây giờ,đặc biệt là sở hữu dòng Vivitek.Với những gì bác làm cho NPP thì mình nghĩ khi có các dòng sp mới họ sẽ ưu tiên cho bác giới thiệu và cái giá họ cũng khá ưu đãi.Bác chơi trên này khá lâu và nhũng gì bác cống hiến cho anh em thì chẳng ai nghĩ bác đang làm dầu khí mà đi kiếm vài đồng lẻ ở cái lĩnh vực máy chiếu này.

phuquoc6790

Tôi cảm thấy cách nói chuyện của bác này có vấn đề!
Cách nói chuyện của người nhỏ.

toan_hd360sg

Các bác cứ bình tĩnh không nên bới móc nhau làm gì mỗi cái có cái hay riêng của nó tùy vào người sử dụng và cảm nhận riêng. càng nhiêu hàng và nhiều mẫu mã thì người tiêu dùng càng được lợi các bác à. Em thì cứ cho khách thử từng cái thích cái nào múc cái ấy:-bd

baodom

Active Member

Tốt nhất là khách hàng cứ đi xem từng cái, ưng ý với em nào thì rước em đó về, giống như đi mua loa phải chịu khó đi nghe từng cái loa, ampli hợp với em nào thì rước về thôi. Mỗi người một cảm nhận nên chỉ nên tin vào con mắt và cái tai của mình khi đi mua hàng

kdmaychieu

Tuổi ti chấp làm j bác Phuquoc6790.

stephen chow

Chào các bác . Đây là bài review em Viewsonic PJD7820.
Viewsonic PJD7820HD Projector Review | Projector Reviews

Đáng ra bác chủ nên dịch từ bài này thì có lẽ anh em sẽ hiểu nhiều hơn.

Đại loại con này là : $699 tương đương giá Iphone (14 triệu) bên Mỹ.
Loại máy này là business (and home) portable projector : văn phòng và home di động
Em này thì khác hẳn với em Vivitek giá 899USD
Nói chung tiền nào của đó. Thực ra em Viewsonic này cũng được đánh giá là tốt trong tầm tiền. Tầm tiền ở đây là 699USD. Nó được coi là máy chiếu 3D rẻ nhất hiện nay. Projectorreview có nói rất phù hợp với game thủ, với giá 14 triệu mua về cắm vào chơi Fifa hay đua xe thì còn gì bằng.Với giá đó mang về xem đá bóng HD k+ thì còn gì tuyệt hơn.Ngoài ra còn mang đi mang lại văn phòng tùm lum. bla..bla

Thực ra em cũng là người đam mê máy chiếu. Hồi bác David Hand quảng cáo con Optoma HD20 , và đến khi bác dùng Vivitek H1086 em cũng đã ghé qua xem bài viết review của bác ý rồi.Xem rất kỹ. Nhưng e vẫn không tin tưởng lắm. Tại sao các trang review nổi tiếng như AVforum, Avsforum,projectorreview,projectorcenter,Cnet,Whathifi không hề có thông tin về con Vivitek H1086 mà bác này lại 1 mình 1 ngựa chiến đấu với em này. Chỉ vì lý do đó mà dù có bài review của bác rất hay về con H1086 nhưng em vẫn quyết tâm không theo.
Em tìm hiểu rất kỹ và có 1 vài lựa chọn đó là Epson 3020 và Benq W1070 được Tây đánh giá rất tốt trong tầm tiền.

Tuy vậy khi VN bắt đầu nhập em HD 25 và Benq W1070 thì em thay đổi quyết định. Sắn sàng mua ngay 1 trong 2 em này nếu hàng về.Vì quan trọng mua ở VN thì chế độ bảo hành yên tâm hơn.
Rồi giờ G cũng tới . Khi cả 3 con đều có mặt tại VN thì có rất nhiều cuộc kiểm tra,so sánh 2 em này ở VNAVHDVIETNAM :

Từ 2 bài trên em tự nhận thấy không còn cách nào khác là mua ngay Vivitek 1185. Bảo hành 3 năm. Và từ lúc mua tới giờ chưa hề thấy hối hận.

Em thì ngay từ đầu chả tin ai ngoài em, và các trang web lớn của Tây,Ở HDVN hay VNAN toàn các bác seller bán hàng tự quảng cáo. Nhưng qua 2 bài so sánh trên,Lúc đó em mới tin bác David, khẳng định bác David Hand là 1 bác tâm huyết , ko vụ lợi cá nhân.
Nói chung là em khâm phục bác. Cảm ơn bác rất nhiều, 1 phần nữa vì bác tư vấn anh em rất nhiệt tình từ gọi đt cho tới pm diễn đàn.Em thì chưa gặp bác Khôi. Cũng chả đặt hàng qua bác ý mà đặt trực tiếp từ ANHKIET (max hơn 3 triệu).

stephen chow

Lý do mà các seller tự nhận thấy mình là người .. am hiểu hơn những tay chơi máy chiếu , đó chính là vì họ có kinh nghiệm nhiều năm trong nghề, nhiều năm bán hàng,nhiều kinh nghiệm quý khi phải đi bảo hành sản phẩm của từng hãng.Ví dụ hãng này hay hỏng phải bảo hành cái này, hãng kia hay bị khách phàn nàn về màu sắc, tiếng ồn ..vv. từ đó họ đúc kết được kinh nghiệm, khả năng của từng hãng máy chiếu.Thường các Seller bán chủ yếu cũng là dòng máy văn phòng,về dòng Hometheater thì cõ lẽ vài năm trở lại đây mới nhộn nhịp.
Cái lệch pha khi tranh luận ở đây em thấy các Seller hay lôi kinh nghiệm 10 năm 20 năm trong nghề từ lúc bán dòng Máy văn phòng của các hãng vào tranh luận.Còn các ae chơi HD lại tranh luận bằng dòng HT 1 vài năm trở lại đây.

Em thì lại tin tưởng các tay chơi máy chiếu hơn.
Bởi vì sao, vì họ có cái nhìn khách quan nhất, ko vụ lợi, ko phiến diện như các seller. Họ chơi bằng niềm đam mê, chính vì vậy hiểu biết của họ về căn chỉnh tỉ mỉ các thông số cho từng loại máy chiếu là sâu sắc hơn các seller thường bán hàng và lắp đặt là chính .
Các tay chơi có lợi thế hơn đó là Việc cập nhật thường xuyên các loại máy chiếu mới ra mắt. Điển hình như e Vivitek 1180 và BenQ 1070. Nhiều bác bán hàng ko cập nhật tình hình, nhất là dòng máy chiếu Hometheater hiện nay cứ 1 năm các hãng lại ra 1 model mới cạnh tranh nhau rất khốc liệt .Công nghệ ngày càng cải tiến, ngày càng vượt trội nếu không cập nhật liên tục thì các bác seller chẳng khác gì ếch ngồi đáy giếng. ( ví dụ như 1 số bác hiện giờ vẫn quảng cáo em HC4000 misubishi vô đối mặc dù đã ra cách đây 3 năm).

Em chỉ xin chốt lại 1 câu nếu các bác quảng cáo không muốn tranh luận thì các bác cứ vào mục quảng cáo mà post. Khi đó chả ai dám nói nửa lời để các bác hoạt động. Tuy vậy 1 khi các bác đã post vào mục "Thiết bị phát hình", lúc nay topic sẽ là của chung toàn thể ae HDVN vào chia sẻ kinh nghiệm.

Chốt cái cuối nữa là riêng về máy chiếu cử làm hẳn 1 bài review đàng hoàng ,có Test các thông số cơ bản như: Màu đen (black level), độ tương phản (contract), độ chi tiết – phân giải (resolution), độ sắc nét (sharpness)... so sánh những cài này băng hình ảnh, dùng Các chương trình Calibration chuyên dụng...như vậy ngừoi ta mới tin.
Chứ nói mồm không như 1 số bác bảo xem con nay con kia nhìn "ĐÃ MẮT"hơn thì khó bán hàng lắm.

oldfriend

Moderator
thì sự thật có bác bán hàng nào review chi tiết con hàng mình bán đâu, có mang ra so sánh với con hàng khác đâu, toàn lấy trên mạng ra rồi bảo đấy, người ta đánh giá tốt thế mà :D

Di Oi Gi

các sản phẩm này qua tay anh em hdvietnam lộ ra hết, tốt xấu cao thấp trời đã định rồi, khỏi bàn cãi nhiều, đủ tiền là xúc

Tống Công minh

Active Member

Tốt nhất là khách hàng cứ đi xem từng cái, ưng ý với em nào thì rước em đó về, giống như đi mua loa phải chịu khó đi nghe từng cái loa, ampli hợp với em nào thì rước về thôi. Mỗi người một cảm nhận nên chỉ nên tin vào con mắt và cái tai của mình khi đi mua hàng
Cũng không dễ "đi xem từng cái, ưng ý với em nào thì rước em đó" đâu bác ạ. Cụ thể là em đây, chưa từng mục với thị lần nào cả, nên muốn rước em nào thì phải tin cậy ở những bài đánh giá của các bác đã sử dụng.

Việc bây giờ bác muốn xem từng cái thì dễ không phải khó, vì một shop trưng bày ít nhất 2-3 model để bác có thể xem ạ.
Xứ em chẳng có cái shop nào như vậy cả bác ạ. Mà có điều kiện đi SG, HN đâu ạ! Hic!

Chỉnh sửa lần cuối:

baodom

Active Member

Cũng không dễ "đi xem từng cái, ưng ý với em nào thì rước em đó" đâu bác ạ. Cụ thể là em đây, chưa từng mục với thị lần nào cả, nên muốn rước em nào thì phải tin cậy ở những bài đánh giá của các bác đã sử dụng.

Việc bây giờ bác muốn xem từng cái thì dễ không phải khó, vì một shop trưng bày ít nhất 2-3 model để bác có thể xem ạ.

Bên trên