Máy có cấu hình này nên cài Win gì?

chua

Active Member
Ðề: Máy có cấu hình này nên cài Win gì?

Thanks bác, xong nó đã hiện lên "Unknow Devices" thì tìm vào đâu nhỉ?
Sorry em viết chưa rõ, bác đọc lại bài của em nhé. Hướng dẫn cài drive bằng thủ công Cách tìm kiếm Driver qua Device Manager trong win (Unknown Device) - VanQuyet's Blog | Thủ thuật Windows,máy tính,phần mềm,CNTT,network,photoshop,tài liệu
Bác có thể vào đây tìm drive cho máy nhé (thấy chưa hỗ trợ drive cho win 8) Drivers, Software & Firmware for HP Compaq 6710b Notebook PC - HP Support Center

Rukawa Kaede

Active Member
Re: Ðề: Máy có cấu hình này nên cài Win gì?

Xong, đã cài được Win ...... XP =)).
Cài được cái driver cho VGA mà toát mồ hôi hột.
Cơ mà còn khoảng 4 cái mà không biết là cái gì để cài, nhìn trong Device Manager chỉ thấy nó hiện lên Unknow Devices với dấu chấm than to đùng thì biết đằng nào mà tìm driver để cài nhỉ?

làm bộ driver park solution đi bác. k thì nhẹ hơn thì down easy wandriver là ăn hết :D

sao bác chủ không làm thêm con Ram chạy cho nó mượt nhờ?

tarzan11

cấu hình máy của bạn thì chỉ tương thích với win XP thui

pioneer700

He he, vẫn biết là chỉ tương thích với XP, nhưng em đã mạnh dạn cài Win 8 Pro và chạy cũng ... tương đối.
Khi cài xong còn 4 thiết bị không tìm được driver, cho chạy auto qua kết nối Internet thì cài được 3/4 thiết bị, còn 1 cái chưa tìm được.
Cảm nhận của em là chỉ khi load video trên You Tube hơi lâu hơn một chút so với các máy khác, xong khi load xong thì chạy phà phà (đường truyền ADSL VNPT Mega Home 165 k/tháng).

hoasimtim

Well-Known Member

He he, vẫn biết là chỉ tương thích với XP, nhưng em đã mạnh dạn cài Win 8 Pro và chạy cũng ... tương đối.
Khi cài xong còn 4 thiết bị không tìm được driver, cho chạy auto qua kết nối Internet thì cài được 3/4 thiết bị, còn 1 cái chưa tìm được.
Cảm nhận của em là chỉ khi load video trên You Tube hơi lâu hơn một chút so với các máy khác, xong khi load xong thì chạy phà phà (đường truyền ADSL VNPT Mega Home 165 k/tháng).

haha... đã bảo liều ăn nhiều mà =)))

saigoner

Up len 3GB Ram, cài windows 8.1 Pro or Enterprise 32 bit. Driver nào thiếu Bạn manually set up from HP drivers for Win 7 32bit. Good Luck !

VThanhgtvt

Well-Known Member

Cho tụi trẻ xài thì cứ XP mà phang, cần gì phải suy nghĩ... :))

Bên trên