Máy ngắm chụp, pó tay ?

billtruc

Member
Canon IXUS85 liệu có làm đc kô các bác ? giúp với :D

_http://www.vnexpress.net/GL/Vi-tinh/Kinh-nghiem/2009/03/3BA0D372/

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Máy ngắm chụp, pó tay ?

làm tuốt hết bác. bác Chip nói là máy xin chưa chắc cho ra bức ảnh đẹp
quan trọng là người đứng sau máy....

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

máy PnS cũng có thể làm được, quan trọng là nó phải có chức năng điều chỉnh tốc độ manual. Máy hoàn toàn tự động thì thua.

billtruc

Member

máy PnS cũng có thể làm được, quan trọng là nó phải có chức năng điều chỉnh tốc độ manual. Máy hoàn toàn tự động thì thua.

cũng có manual, nhưng nếu có thể, bác nói rõ là mình setting theo tiêu chí nào ? thx nhìu :D

tieuthieugia

Well-Known Member

con olympus camedia C770 UZ của em thì làm sao bác Chip nhỉ..........
hay là hum nào em mang qua nhờ anh chỉ giúp nhỉ...........sẵn tiện gặp anh luôn chứ em chưa biết mặt :p

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

cũng có manual, nhưng nếu có thể, bác nói rõ là mình setting theo tiêu chí nào ? thx nhìu :D

con olympus camedia C770 UZ của em thì làm sao bác Chip nhỉ..........
hay là hum nào em mang qua nhờ anh chỉ giúp nhỉ...........sẵn tiện gặp anh luôn chứ em chưa biết mặt :p

mẫu đứng yên như tượng, những người xung quanh cứ đi lại tự nhiên.

Đặt máy trên tripod, chỉnh thông số tốc độ chụp của máy chừng 1s (có thể hơn hoặc kém, sẽ cho hiệu ứng khác nhau). Bấm chụp, xong rồi.

tieuthieugia

Well-Known Member

mẫu đứng yên như tượng, những người xung quanh cứ đi lại tự nhiên.

Đặt máy trên tripod, chỉnh thông số tốc độ chụp của máy chừng 1s (có thể hơn hoặc kém, sẽ cho hiệu ứng khác nhau). Bấm chụp, xong rồi.

ok, để em tím mẫu làm thử rùi gửi kết quả cho anh nhé

Bên trên