Mấy pro tư vấn giúp mình chọn màn làm ảnh

nabuna

Member
Trước giờ mình làm ảnh nhưng muốn tiết kiệm nên vẫn xài cái CRT 21" từ đời ông cố nội để lại :). Dạo này công việc nhiều, nhu cầu cũng cao nên mình muốn nâng cấp 1 con màn đẹp hơn, bự hơn cỡ 27inch trở lên. Không biết những thông số cần quan tâm là gì? Màu mè hãng nào chuẩn nhất? Mình chủ yếu dùng PTS là chính, giá tầm 8 củ đổ lại thôi mn nhé. Mình cảm ơn!

damerland

Member
Chính xác là 1360x768. Tần số quét thì đa số là 50hz/60hz cũng như đại đa số màn hình LCD máy tính vậy thôi. Mỏi mắt là do để độ sáng quá cao và tông màu rực rỡ.

ngoinhanho

Member
BÁc làm ảnh, dân đồ họa thì Dell hoặc LG thôi bác, bọn nó có để thiết kế hoặc xuất bản in yên tâm chuẩn lắm

lethanhtugg

Member
hãng nào thì cũng tùy theo kinh tế bác thôi, nhiều cho5nlua75 lắm, chúc bác chọn dc 1 em nhu7 ý

aoloiloi

Member
Màn này để xem film đúng chuẩn rạp với game thì ngon rồi, nhưng thấy nhiều film 16:9 lắm nên xem có vằn đen 2 bên thì khó chịu lắm

các bác xài hdmi cho desktop thấy okie ko ? e dùng hdmi connect desktop thông qua VGA rời, ko hiểu sao tivi nhà e die luôn cổng hdmi. Ae kỹ thuật tư vấn hộ em với.

Bên trên