Đánh giá Mede8er MED1000X3D: đầu HD mang hình dạng của UFO

Mùa Xuân

Re: Ðề: Mede8er MED1000X3D: đầu HD mang hình dạng của UFO

Theo Em nghĩ thì mua về cho thằng cu tí để nó cùng với NASA đi du ngoạn trên cung trăng hoặc sao hỏa gì đó thôi!!

VICH

Ðề: Mede8er MED1000X3D: đầu HD mang hình dạng của UFO

Giá bao nhiêu chú Việt ơi ko thấy ghi và BG có hàng thử

vingrau

Member

Xấu gớm các bẹn nhể.

symphony

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Mede8er MED1000X3D: đầu HD mang hình dạng của UFO

Kiểu dáng không đụng hàng với các em cùng chip Realtek RTD1186DD, tản nhiệt theo cơ chế thụ động khá hay, ... Tuy nhiên, mình thấy:
1/ Không có màn hình hiển thị cũng khá bất tiện, cái này là cái cơ bản cần có ở 1 đầu HD thời điểm hiện nay.
2/ Không có wifi
3/ Cổng kết nối với thiết bị bên ngoài qua USB ít quá, chỉ có 2 cổng USB 2.0, trong khi các đầu khác ít nhất cũng là 3 USB host, không có sata ngoài luôn => Ai có nhiều thiết bị thì phải chịu khó rút ra, cắm vào rồi. Nếu ai dùng USB wifi thì mất đi 1 cổng USB nữa.
4/ Khung máy hình như là nhựa
5/ Tụ hóa dùng tụ bình thường
6/ Chủ thớt không thấy chụp hình thao tác tháo lắp HDD, dù có hình minh họa nhưng nếu có review thì rõ hơn
7/ Không thấy chủ thớt "biểu diễn" các tính năng khoá thư mục, đánh dấu phim đã xem, ...

Cám ơn ý kiến chi tiết của bác.

Thú thật là lần đầu em review HD Player nên có nhiều thiếu sót, mong các bác thông cảm.

Về vấn đề bác nói thì em - với tư cách là người đã trải nghiệm thì có nhận xét như sau:

Hiện tại em cũng xài HD Player có màn hình, nhưng mà lâu lâu mới ngó vào đó 1 cái. Tại sao có màn hình TV rồi lại phải ngó vào cái màn hình tí xíu đó chứ!
Do đó việc MED1000X3D ko có màn hình - âu cũng là điểm yếu, nhưng mà không quá nghiêm trọng.

Về việc khung máy hình như bằng nhựa thì em nghĩ khi đã sử dụng cơ chế tản nhiệt thụ động thì ít người xài nhựa lắm (do đang có cuộc thi liên quan nên em không có tiết lộ những chất liệu cụ thể đâu nhé!).
Bác cứ yên tâm về vấn đề tản nhiệt ở em Mede8er mới này, em đã cho nó kéo phim cả ngày rồi ạ.

Các vấn đề khác thì em không có ý kiến, bởi nó tùy thuộc vào nhu cầu của từng người thôi.

Thân.

Xấu gớm các bẹn nhể.

Chơi HD toàn là anh em lớn tuổi mà bác nói chuyện xì teen quá! :(

tatam

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Mede8er MED1000X3D: đầu HD mang hình dạng của UFO

Cám ơn ý kiến chi tiết của bác.

Thú thật là lần đầu em review HD Player nên có nhiều thiếu sót, mong các bác thông cảm.

Về vấn đề bác nói thì em - với tư cách là người đã trải nghiệm thì có nhận xét như sau:

Hiện tại em cũng xài HD Player có màn hình, nhưng mà lâu lâu mới ngó vào đó 1 cái. Tại sao có màn hình TV rồi lại phải ngó vào cái màn hình tí xíu đó chứ!
Do đó việc MED1000X3D ko có màn hình - âu cũng là điểm yếu, nhưng mà không quá nghiêm trọng.

Về việc khung máy hình như bằng nhựa thì em nghĩ khi đã sử dụng cơ chế tản nhiệt thụ động thì ít người xài nhựa lắm (do đang có cuộc thi liên quan nên em không có tiết lộ những chất liệu cụ thể đâu nhé!).
Bác cứ yên tâm về vấn đề tản nhiệt ở em Mede8er mới này, em đã cho nó kéo phim cả ngày rồi ạ.

Các vấn đề khác thì em không có ý kiến, bởi nó tùy thuộc vào nhu cầu của từng người thôi.

Thân.

Đón nhận sự phản biện, phê bình của anh em một các nhẹ nhàng, vui vẻ thế này thì những người tham gia ý kiến sẽ không ngại viết bài. Từ đó giúp cho sản phẩm review được nhìn nhận, đánh giá dưới nhiều góc độ khác nhau sẽ có lợi hơn cho người dùng và nhà sản xuất cũng có thông tin phản hồi về sản phẩm của mình từ phía khách hàng. Thanks.

Chỉnh sửa lần cuối:

nqt0045

Member

với mình không có wifi tích hợp là 1 điểm trừ khá lớn dù thiết kế của nó khá hay và đáng chú ý, chip 1186 mới nhất và tản nhiệt thụ động thì không còn gì phải bàn rồi

hoadainhan70

Well-Known Member

Mod Symphony nói là lâu lâu mới ngó vào màn hình riêng của HDPlayer một cái , đó là tùy tính cách của từng người chủ thôi Tôi mà kéo phim cả ngày , lâu lâu nếu lại bật màn hình ti vi lên coi thê nào , hic hic , bất tiện lắm ! Phòng xem phim thì không có điều kiện rộng rãi như mọi người , nếu phải kéo thêm một dây mạng LAN cho Máy thì cũng không khoái ( cái vụ không wifi )
Tuy nhiên cái này đúng như nhời người giới thiệu , đứng chung với tivi có viền màu bạc sáng , thì kiểu giáng rất là hợp ! Vậy chưa có giá bán lẻ hử các anh em ơi !

sjhuan95

Member

ko bik mình có đọc thiếu ko mà sao ko thấy giá nhỉ?

hd giá rẻ

topic review nên không ghi giá bán bác ạ, bao giờ có hàng bác sang bên Thương mại có giá ngay. 100 nghe không bằng 1 thấy nên em cũng đang hóng em nó ra mắt để test thử đây. Ho vọng em này sinh sau đẻ muộn thì khắc phục hết những yếu điểm của đàn anh đi trước.

symphony

Well-Known Member

anhthu2002

Member

Cái giá dự kiến 5.499.000 vnd sẽ nhiều người băn khoăn lắm đây ;;), thời gian bảo hành 24 tháng là ok. Chất lượng thực tế cũng đang hóng để xem thế nào.

khoaifeat

Active Member
giá này DUNE 3D ra chắc đc đón nhận tốt chứ M1000X chắc vẫn ngoài mong đợi nhiều ae

leepham

Well-Known Member

Giá hơi cao , tầm 4t5 đến 5t chắc là sự lựa chọn hợp lý :D:D

kin078

Ðề: Re: Mede8er MED1000X3D: đầu HD mang hình dạng của UFO

Em này gắn HDD trong mà lại không có quạt tản nhiệt.Mình thì chịu thôi.
Nó là tản nhiệt thụ động mà bác, e thấy kiểu dáng con này hay đấy chứ , chẳng đụng hàng ai cả.

emloveyou92

Well-Known Member

Con này giá hơi chát mà ko hợp vs mình cho lắm

ledc9000

con này đi với mấy em smart tv của samsung thì ngon

Bên trên