Mediafire del acc, anh em cẩn thận!

Sáng này mediafire block acc của em, không mail thông báo hay cảnh cáo gì cả. Và từ trước cũng ko có một mail nào cảnh báo vể việc vi phạm TOS của nó.
Chắc chắn một điều là acc em bị xóa do vi phạm bản quyền DMCA mặc dù:
- Đã đóng gói rar và đặt pass word cho tất cả các file.
- Đặt tên khác, lăng nhăng ko trùng tên phim
Có lẽ là do em đặt tên folder trùng tên phim.
Vậy các bác khác cẩn thận nhé, xem ra phải dùng nhiều chiêu hơn để tránh mediafire nhòm ngó thôi ạ.

nguyentrungthanh

Well-Known Member
Ðề: Mediafire del acc, anh em cẩn thận!

Bữa mình cũng có vi phạm bản quyền file nào đấy bị MF chặn nhưng ko ảnh hưởng tới file khác. Đa số Acc em chứa Lossless là chính nên MF cũng ko có động tĩnh gì.@-)

Khổ acc em gần 1 TB phim, vãi cả luyện thằng mediafire này, không cả mail cảnh báo 1 lần.

nguyentrungthanh

Well-Known Member

Khổ acc em gần 1 TB phim, vãi cả luyện thằng mediafire này, không cả mail cảnh báo 1 lần.
Kì vậy, em vi phạm vào mục Inbox thì MF báo file bạn đã bị khoá gì gì đó, bạn có thanh minh, khiếu nại gì ko ? Mình nghĩ lỗi do mình nên mình cho qua ko truy cứu, rồi cái link vi phạm đó vô down ko được luôn nên mình đành phải xoá luôn thư mục chứa file đó, hic. Trường hợp bác ko có mail cảnh báo từ MF, em mới gặp lần đầu.

Không phải là khóa gì gì đấy mà là khóa acc bác ạ.
Chắc tại acc em nhiều phim quá nên đó del, hoặc cũng có thể do bị đâm sau lưng, thằng nào nó report DMCA em với mediafire chẳng hạn.

thienthanxanh

Active Member

Không phải là khóa gì gì đấy mà là khóa acc bác ạ.
Chắc tại acc em nhiều phim quá nên đó del, hoặc cũng có thể do bị đâm sau lưng, thằng nào nó report DMCA em với mediafire chẳng hạn.

Tình hình này chắc bác phải chuyển sang host Việt Nam thôi. Nó đưa bác vào tầm ngắm rồi.

KPOP

Chuyện thường tình thế thôi, thời buổi bản quyền quá chán [-(

Chắc sợ đi theo megaupload nên mới bắt đầu làm gắt vậy

Bên trên