MegaVNN tăng tốc độ ADSL

thewall2010

Active Member

hauvnn87

Ðề: MegaVNN tăng tốc độ ADSL

Chính xác là như vậy , chắc dc 1 tuần rồi !

OneClick

Member

Anh em download thả cửa nhé, tự nhiên thấy tốc độ nhanh hơn mà ko biết lý do tại sao?

dane1507

Member

Mình đang tính đổi qua gói Easy xài không biết có anh em nào sử dụng cho mình chút ý kiến cái..không biết có ổn định và nhanh không ? Tốc độ down trung bình là bao nhiêu...thanks anh em nhiều

hauvnn87

Mình đang xài gói Easy đây , sau khi dc nâng cấp tốc độ thì lúc download dùng IDM max dc 250kb/s . Up thì tùy server , như mega.1280.com thì dc khoảng 80~100 kb/s !

dragonlee

Well-Known Member

Mình thì thấy dạo này hay bị rớt mạng lắm. Tốc độ hiện tại viết mấy dòng này là
Down 615 Up 383. Mình dùng gói Family trọn tháng 350k.

hauvnn87

FPT thì mình ham thiệt đó nhưng chỗ mình ở tỉnh , chưa có FPT nên đành bó tay thôi !

dane1507

Member

FPT tốc độ đường truyền thì 3MB thôi nhưng down thì làm gì được 200kb đâu bạn.....

lgec1308

Mình cũng ở tỉnh (Daklak), xài gói Mega Family (1.536/512) của VDC, trước thuê trọn gói 385k/1 tháng mà do nhà xa cái DSLAM, thành ra tốc độ down tối đa chỉ đạt tầm 8x KB/s, sau có cái khuyến mãi cho ngành giáo dục, đăng kí lên hẳn gói Extra (2.048/512), tháng đóng 149k (chưa VAT) mà tốc độ cũng chỉ lên trên 9x KB/s 1 tí, hiz, bùn thiệt!

Dorillin

Member

vụ này lâu r, tới nay vẫn chưa tăng speed, nvien VNN kêu cứ từ từ sẽ tăng, nản

anhdxt

Member

hôm nay mới để ý thấy trên modem báo down/up là 3072/640 kbps
mình đang xài family >:D<

bạn xem lại đường truyền đi ! mình sài megayou ! tốc độ trung bình 500k/s , max là khoảng 700k/s .
bác ở khu vực nào vậy bác?e ở hn mà sao max 560 àh.e cũng megayou đây.hay fải chọc ngoáy rì cho nó nhanh hơn ko bác?

duongtan

Member

Viết chả rõ ràng kb và KB gì cả, đọc phát mệt với mấy bác.

Mình dùng MegaME mà down từ mega.1280 max được 550kB, gói MegaYou mà lên được 700k?/s cơ à. :eek:

PigPink

Banned

Mình cũng ở tỉnh (Daklak), xài gói Mega Family (1.536/512) của VDC, trước thuê trọn gói 385k/1 tháng mà do nhà xa cái DSLAM, thành ra tốc độ down tối đa chỉ đạt tầm 8x KB/s, sau có cái khuyến mãi cho ngành giáo dục, đăng kí lên hẳn gói Extra (2.048/512), tháng đóng 149k (chưa VAT) mà tốc độ cũng chỉ lên trên 9x KB/s 1 tí, hiz, bùn thiệt!

mấy bác nhà mạng này toàn treo đầu dê bán thịt chó thôi
em sợ bác FPT lắm rồi
bác viettel còn đỡo:)

lanovia

em ở Nha Trang đợi quài cũng đâu thấy tăng gì đâu T_T

haipn

Nhà em cũng dùng gói 275k/tháng của FPT mà down 1280 chỉ được max là 170kbps, còn up thì chỉ 50kbps.Chán hẳn , bác nào có biết vì sao ko?Chẳng lẽ lại gọi điện chửi bọn FPT .(Nhưng mà không biết số đt của nó mà chửi)

duongtan

Member

Cứ YOU and ME mình hay nhầm lẫn quá. Chơi theo giá tiền đi. Trọn gói 275 ngàn /tháng (VAT) là MÀY hay TAO? :D
cho ai chưa biết mà muốn biết:
b = bit
B=byte = 8 bits
kb = kilobit = 1024bit
Mb=megabit=1024kb
----- nhưng đó là trong khi tính toán tốc độ. Còn khi tính dung lượng, đặc biệt liên quan tới ổ cứng, các nhà sản xuất ổ cứng lại "nghĩ" là:
kB=1000byte
MB=1000kB
GB=1000MB
TB=1000GB
----- nhưng khi view dung lượng ổ cứng bằng windows thì nó lại "nghĩ" theo kiểu 1024 như trên nên cái ổ 1TB của mình tức là 1000 tỷ bytes chỉ còn có 931GB. Coi như mất đứt cha nó 69GB (theo suy nghĩ của mình). Lúc trước đọc báo thấy có "chiên da" giải thích là phải mất chỗ cho firmware. Đúng là không hiểu gì về công nghệ. Firmware cho chip thì nằm trong chip, cùng lắm là trong con eprom của chip, ko ăn nhậu gì tới ổ cứng.
--------------------------------------------------------------------------

Solo tí để giải thích cho bác duongtan "mệt" hơn :D

He cái này thì em cũng biết.

Hồi trước đọc báo điện tử thấy có bài viết là các ISP VN cung cấp băng thông chỉ được 10% so với quảng cáo, không biết có phải do nhầm cái này không (kB = 8 kb)! :confused:

Nói thêm về gói cuớc của FPT một tí cho nó rõ.

MegaME

Download 5,120 Kbps (= 640 kBps)
Upload 640 Kbps (= 80 kBps)
Cước phí 385k/tháng (VAT)

Em dùng được cao nhất down/up = 550 kBps/65 kBps.

MegaYOU

Download 3,072 Kbps (= 384 kBps)
Upload 512 Kbps (= 64 kBps)
Cước phí 280k/tháng (VAT)

Ngày xưa (năm ngoái) dùng max được down/up = 330 kBps/50 kBps.

Tấ nhiên là tốc độ cao như thế là ở mấy cái server dính tới FPT thôi, hồi trước là ephim.com, bây giờ thì có mega.1280. Chứ thử tính tốc độ down rapidshare xem, nản ngay! :)]

PigPink

Banned

He cái này thì em cũng biết.

Hồi trước đọc báo điện tử thấy có bài viết là các ISP VN cung cấp băng thông chỉ được 10% so với quảng cáo, không biết có phải do nhầm cái này không (kB = 8 kb)! :confused:

Nói thêm về gói cuớc của FPT một tí cho nó rõ.

MegaME

Download 5,120 Kbps (= 640 kBps)
Upload 640 Kbps (= 80 kBps)
Cước phí 385k/tháng (VAT)

Em dùng được cao nhất down/up = 550 kBps/65 kBps.

MegaYOU

Download 3,072 Kbps (= 384 kBps)
Upload 512 Kbps (= 64 kBps)
Cước phí 280k/tháng (VAT)

Ngày xưa (năm ngoái) dùng max được down/up = 330 kBps/50 kBps.

Tấ nhiên là tốc độ cao như thế là ở mấy cái server dính tới FPT thôi, hồi trước là ephim.com, bây giờ thì có mega.1280. Chứ thử tính tốc độ down rapidshare xem, nản ngay! :)]

đăng ký internet mà nó lôi cái bkav ra down thử=))
internet hay internal net ko bik nữa :))

Bên trên