MegaVNN tăng tốc độ ADSL

Ðề: MegaVNN tăng tốc độ ADSL

mình cũng đang xài FPT, gói 395ngàn/1tháng, download o sever nước ngoài thì được tối đa 200kb/s, còn sever Việt Nam (Mega1280) thi dao động khỏang 500kb/s > hơn 700kb/s thui, không biet xai MegaVNN co ngon hon không nhi, nếu chọn goi trả tiền tương đương

kepin

Well-Known Member

chắc là chuyển mạng quá, em xài viettel chán quá

billtruc

Member

1Gbyte viết sai òy, B = Byte, b = bit

Tổng dung lượng đường truyền quốc tế của VDC lên tới 32 Gbps
_http://vneconomy.vn/20090211114932656P0C16/vdc-nang-dung-duong-truyen-internet-quoc-te-len-gan-gap-doi.htm

PigPink

Banned

mình cũng đang xài FPT, gói 395ngàn/1tháng, download o sever nước ngoài thì được tối đa 200kb/s, còn sever Việt Nam (Mega1280) thi dao động khỏang 500kb/s > hơn 700kb/s thui, không biet xai MegaVNN co ngon hon không nhi, nếu chọn goi trả tiền tương đương

Mấy bác ở miền Nam còn đỡ,miền bắc thì FPT 5MB/s thì chỉ đc ~95kb/s thôi,đêm ngày như nhau:^o

fomab_07

Mình đang tính đổi qua gói Easy xài không biết có anh em nào sử dụng cho mình chút ý kiến cái..không biết có ổn định và nhanh không ? Tốc độ down trung bình là bao nhiêu...thanks anh em nhiều

nhà mình hiện đang dùng gói Easy nói chung là ổn định, tốc độ down bằng IDM tầm 100-->120kbps. Tăng dung lượng mà down chẳng thấy nhanh hơn gì cả, vẫn thế:confused:

therose12

Member

Ha ha ha, quả nhiên không sai khi quyết định chọn FPT. Chỉ gói cước cùi bắp nhất của nó 275k/thang trọn gói mà tốc độ đã là 3Mbps/512Kbps rồi.
:D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D:D :D :D :D :D :D :D :D :D

bác này lại phóng đại để PR cho FPT rồi .mấy đứa bạn tui dùng FPT down sever trong nước (vd: bkav, mega1280..) công nhận cũng khủng thật .gói thấp nhất 275k cũng đc ~ 300KB/s . nhưng sever nước ngoài xem vd như rapidshare chẳng hạn, down giỏi lắm đc 100KB/s . VNPT kể cả trong nước lẫn nước ngoài đêu tằng tằng như nhau .
đang dùng gói Easy, Vnpt mới nâng cấp down toàn đc 230-250KB/s . VNPT là nhất

f0x

Cái thead này hình như chả liên quan gì tới box này, đề nghị MOD move sang box khác phù hợp hơn.

Dorillin

Member

VNN mà nói tới FPT k, VNN tới nay vẫn chưa tăng speed.

kepin

Well-Known Member

mình xài Viettel, chán bỏ xừ chắc đổi mạng quá.

anhkhoa88

Member

Sao viettel nhà mình chưa tăng tốc độ Download nhỉ???hix

dinhnh87

Chắc phải sang mùa quýt bác ah. Chiến lược kinh doanh của Viettel là phủ sóng trên toàn quốc, hướng tới ai ai cũng có internet. Hậu quả là sử dụng luôn ổn nhưng việc nâng cấp mạng chắc phải chờ tới lâu lâu nữa quá hic hic. Bọn Vịt teo chán òm ha`

truonghd

Well-Known Member

bác này lại phóng đại để PR cho FPT rồi .mấy đứa bạn tui dùng FPT down sever trong nước (vd: bkav, mega1280..) công nhận cũng khủng thật .gói thấp nhất 275k cũng đc ~ 300KB/s . nhưng sever nước ngoài xem vd như rapidshare chẳng hạn, down giỏi lắm đc 100KB/s . VNPT kể cả trong nước lẫn nước ngoài đêu tằng tằng như nhau .
đang dùng gói Easy, Vnpt mới nâng cấp down toàn đc 230-250KB/s . VNPT là nhất
mình xài của fpt nè 1 tháng 275k, down trên mega toàn 350k k

PigPink

Banned

Choáng nặng. Vì bài viết, không phải vì tốc độ. Không biết bác này ở miền Nam hay miền Bắc

em ở bắc bác ạ :D
rất ấn tượng về câu trả lời của FPT:D"Hiện nay băng thông nước ngoài của FPT đang dùng nhờ của Viettel"=))

mình xài của fpt nè 1 tháng 275k, down trên mega toàn 350k k

Ô thế bác mắc mạng International net mà lại dùng internal net để so sánh à :D

kent_hd

FPT cước lắp đặt mắc quá 550k : ( , tốc độ lên 6mb rồi có cho xem ITV , 450k/tháng )
VNN thì cũng ổn định.....đang khuyến mãi 25.4-25.5 miễn phí lắp đat , tặng 600k/10thang.
Gói trung bình cũng 350k/tháng...2Mb/512

F15

em xài vnn easy 250k/tháng tốc độ download trên mega1280 từ 250 - 350kb/s
thấy cũng tạm ổn để down film

Thế Anh

Nhà em đang mắc 1 line FPT, 1 line VNN cả 2 đều trọn gói

Đường VNN đc hỗ trợ giá 80%, nên 1 tháng chỉ phải trả có 75K thôi ạ

vinagoh

Well-Known Member

em xài vnn easy 250k/tháng tốc độ download trên mega1280 từ 250 - 350kb/s
thấy cũng tạm ổn để down film

Bác này dùng gói Easy mà down lên đến 320KB/s (320 x 8 = 2.560kb/s = 2,5Mbps. Tốc độ này tương đương với gói Extra rồi.
Chắc bác này có ông anh làm bên phòng kỷ thuật nên nhờ up lên :confused:

Em dùng gói Easy, down ở mega1280 tốc độ trung bình 200BK/s thấy ok rùi <:p.

Bên trên