men mới xin chào cả nhà!!

vantuananh

tình hình là sau 1 thời gian tìm hiểu và nhờ anh em giúp nên tuần trước em trang trí lại phòng và quyết định làm quả dàn xem phim,các bác cho em ý kiến nha!!!

TV samsung led 3D 40u7000
đầu HD Egreed
Amply Denon AVR 2311
loa:
Fun : polkaudio RTi A5
center : Polkaudio CSi A4
sourrond :polkaudio RTi A1
Sub: AAD S-160
macbock pro 374 13"
sau đây là hình em nó!

pterpm

Well-Known Member
Ðề: men mới xin chào cả nhà!!

cho em spam chút, đẹp quá, rất gọn gàng và sang trọng, kết nhất là quả táo pro, bác cũng chơi AAD-by Phil Jones ah, cùng hội với mình nè, kết luôn quả sangsung LED , thế sub của AAD bác cho ít rì viu được không bác,
cám ơn nhiều

vantuananh

thank bac đã quan tâm!bác xài sub AAD cùng loại S-160 với em ạ?em thấy bộ polk này đi với sub AAD đánh rất hay bác ạ.sub này để ngay bên cạnh người nhưng khó có thể phát hiện ra tiếng của nó.em kết nhất là mầu của bộ dàn này hợp với mầu đồ gỗ phòng của em.

hoangtq

Well-Known Member

Bác chủ treo surr cao quá, hạ thấp xuống tý hiệu ứng sẽ tốt hơn đấy

vantuananh

surr em treo chua đến 2m bác ạ.^^haj thấp nữa em sợ vướng của ra vào nhà VS

pterpm

Well-Known Member

thank bac đã quan tâm!bác xài sub AAD cùng loại S-160 với em ạ?em thấy bộ polk này đi với sub AAD đánh rất hay bác ạ.sub này để ngay bên cạnh người nhưng khó có thể phát hiện ra tiếng của nó.em kết nhất là mầu của bộ dàn này hợp với mầu đồ gỗ phòng của em.

không bác ạ, em dùng con M-10S đánh cũng okie lắm , xuống sâu vì aad làm bởi người làm guitar bass và cũng là người có góp phần design cho loa boston acoustic của mỹ nên có hơi thiên về bass nhiều hơn ,

duchieubui

surr em treo chua đến 2m bác ạ.^^haj thấp nữa em sợ vướng của ra vào nhà VS

Nếu phòng nhà bác còn diện tích về ngang,dọc thì bác dịch 2 loa front sang 2 bên và lên trên xa tường một chút nữa là ok hơn, bác chủ có bộ dàn ngon :)

chuongzzz

Member
bác chủ cho em hỏi con TV LED 3D ok hok bác , cái đó mình vừa coi 2D vừa coi 3D (có phải đeo kínhko ?) được luôn hả bác ?vì em đang dùng SS LED 40' mà ko có 3D nên muốn hỏi thử để đổi qua nếu thấy ok , thanks bác .

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: Re: men mới xin chào cả nhà!!

Mình chỉ thích quả táo thôi! :D

ptkrelax

Active Member

Denon 2311 màu đen thì rất " hợp với dáng em". Màu trắng nó làm nổi quá không Bờ Pro.
Loa Rear bác treo cao thế hiệu ứng nghe rõ chứ.

vantuananh

@không bác ạ, em dùng con M-10S đánh cũng okie lắm , xuống sâu vì aad làm bởi người làm guitar bass và cũng là người có góp phần design cho loa boston acoustic của mỹ nên có hơi thiên về bass nhiều hơn ,

^^.tại em mới chơi nên chưa biết nhiều về độ sâu của loa bác ạ.bác có phòng xem HD đỉnh thật.lại còn tự tay làm nữa,bái phục.

linhuyen

Active Member

Bác treo ti vi lên , đưa Cen cao lên chút , 2 loa front để xa nhau ra sẽ tao hiệu ứng rõ hơn đó (đưa sub vào giữa cái kê máy và loa front trái ).

vantuananh

@ Nếu phòng nhà bác còn diện tích về ngang,dọc thì bác dịch 2 loa front sang 2 bên và lên trên xa tường một chút nữa là ok hơn, bác chủ có bộ dàn ngon
em cũng tính dịch bớt 2 loa fun sang 2 bên và cho cao vè phía mình xem bác ạ,nhưng liệu cho như thế thì cục suf có bị kếm về hiệu ứng đi không bác?

vantuananh

Ðề: Re: men mới xin chào cả nhà!!

bác chủ cho em hỏi con TV LED 3D ok hok bác , cái đó mình vừa coi 2D vừa coi 3D (có phải đeo kínhko ?) được luôn hả bác ?vì em đang dùng SS LED 40' mà ko có 3D nên muốn hỏi thử để đổi qua nếu thấy ok , thanks bác .

con Led 3D này xem kính bác ạ.em mua từ năm ngoái cùng với bộ dàn sony nhưng em thấy không khoái bộ dàn cho lám vì xem phim âm thanh nhỏ và hơi kém,nếu bác đổi TV thì bác lấy con Sony 40"Ex720 3D led hay hơn bác ạ.giá 23tr

vantuananh

Denon 2311 màu đen thì rất " hợp với dáng em". Màu trắng nó làm nổi quá không Bờ Pro.

híc.lúc em xem ở của hàng không hiểu sao em cứ khoái cái mầu trắng bác ạ.giờ mới thấy không hợp cho lắm,em lỡ tay ném hết thùng di nên không đổi đươc.

vantuananh

Bác treo ti vi lên , đưa Cen cao lên chút , 2 loa front để xa nhau ra sẽ tao hiệu ứng rõ hơn đó (đưa sub vào giữa cái kê máy và loa front trái ).

em cũng tính như thế nhưng giờ treo TV lên lại đục tường bác ạ.em cũng tính dịch 2 loa fun sang 2 bên và cho cù suf vào trong giữa loa fun trái và kệ để dàn máy

vantuananh

rõ bác ạ.loa nào bé thì em cho to lên,loa nào to thì em cho bé đi bác ạ 8-}

TNHH

Member

chúc mừng bác chủ .bộ này chắc xem phim tuyệt vời lắm...
nhưng em xem hình thứ 3.em bị mõi cổ quá.....

25hanthuyen

Active Member

Nếu có thể bác để sub lên trên loa front sát tường khoảng 1 - 1,5m.

Bên trên