Minix NEO X5 - dts pass-through qua S/PDIF sẽ được release trong tháng 3 này

quynhngo

Member
Bọn Minix này như con nít vậy, đôi co với người dùng như thể ko cần ai mua sản phẩm của của nó vậy. Người dùng đòi tính năng cho sản phẩm và sẵn sàng trả thêm tiền để có được tính năng đó mà nó cứ khăng khăng không chịu tiếp thu còn nói người dùng gây áp lực lên nó. Bó tay với bọn Tàu này, chắc là dân kỹ thuật không được học về kinh doanh nên coi thường người dùng chăng?

quynhngo

Member
@vhtuananh: nói khá chuẩn...nó không bán cho cái giải thuật decode thì programming cách mấy cũng không ra..kiểu như bán ổ khóa nhưng không mua chìa thì sao mà mở ...chắc cũng được nhưng 100năm sau chẳng hợn =))
Yên chí nếu bọn nó ko bán chắc sẽ có cao thủ bên xda sẽ dịch ngược hoặc port từ thư viện của thiết bị khác hỗ trợ là được chứ gì

smallgent

Well-Known Member
Yên chí nếu bọn nó ko bán chắc sẽ có cao thủ bên xda sẽ dịch ngược hoặc port từ thư viện của thiết bị khác hỗ trợ là được chứ gì

bạn này rất hay khi comment như thế...đó là cook rom nhưng cũng phải xem khả năng tương thích của chip rk thế nào và chỉ có thể là rom cook do cá nhân hay 1 nhóm phát triển làm ...free cho mọi người chứ thu tiền là tụi dts nó đòi phí "li-xăng":D

mr_nkthanh

Ðề: Minix NEO X5 - dts pass-through qua S/PDIF sẽ được release trong tháng 3 này

Mình đã cài bản rom NEOX5_5.1CH_FFMPEG_beta ngày 16/04. Âm thanh của mình từ cổng HDMI lên Samsung Smart TV, sau đó từ cổng optical của TV xuống dàn âm thanh pioneer 5.1. Khi chọn phần âm thanh xuất ra từ X5 là ROCKCHIP-SPDIF PASSTHROUGH thì chẳng có tí âm thanh nào, còn khi chọn RK29_RT5631 5.1 MULTICHANNEL thì âm thanh ra ngon lành. Mình gà mờ món này, các bro giúp mình với làm thế nào để ra âm thanh khi chọn ROCKCHIP-SPDIF PASSTHROUGH. Thanks.

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5 - dts pass-through qua S/PDIF sẽ được release trong tháng 3 này

Mình đã cài bản rom NEOX5_5.1CH_FFMPEG_beta ngày 16/04. Âm thanh của mình từ cổng HDMI lên Samsung Smart TV, sau đó từ cổng optical của TV xuống dàn âm thanh pioneer 5.1. Khi chọn phần âm thanh xuất ra từ X5 là ROCKCHIP-SPDIF PASSTHROUGH thì chẳng có tí âm thanh nào, còn khi chọn RK29_RT5631 5.1 MULTICHANNEL thì âm thanh ra ngon lành. Mình gà mờ món này, các bro giúp mình với làm thế nào để ra âm thanh khi chọn ROCKCHIP-SPDIF PASSTHROUGH. Thanks.

Cái màu xanh bác phải cắm trực tiếp X5 vào receiver mới giải mã được, cái màu đỏ là X5 giải mã luôn nên cắm vào cái gì cũng được.

Bác nên cắm như thế này: X5===>HDMI===>TV; X5===>optical===>Receiver

mr_nkthanh

Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X5 - dts pass-through qua S/PDIF sẽ được release trong tháng 3 này

Cái màu xanh bác phải cắm trực tiếp X5 vào receiver mới giải mã được, cái màu đỏ là X5 giải mã luôn nên cắm vào cái gì cũng được.

Bác nên cắm như thế này: X5===>HDMI===>TV; X5===>optical===>Receiver

Thế là phải sắm thêm optical cable cho em X5 rùi. Thank a lot tienlequoc nhé!

mr_nkthanh

Ðề: Re: Minix NEO X5 - dts pass-through qua S/PDIF sẽ được release trong tháng 3 này

Sao bạn ko nối thẳng optical từ x5 qua dàn âm thanh mà lại đi lòng vòng thế?

he he vì mình xem phim HD và 3D từ ổ cứng cắm trực tiếp vào cổng usb của TV. Mà cái Receiver của mình chỉ có mỗi 1 cổng optical nên mới phải đi vòng qua cổng optical của TV như thế.

quynhngo

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X5 - dts pass-through qua S/PDIF sẽ được release trong tháng 3 này

Thế là phải sắm thêm optical cable cho em X5 rùi. Thank a lot tienlequoc nhé!

Đâu cần sắm thêm optical cable làm chi, bạn lấy luôn sợi dây đó cắm luôn từ x5 qua receiver là xong chứ gì. nhân đây cho mình hỏi là cắm HDD qua x5 film HD thì ok rồi còn 3D có xem được ko nhỉ?

Bên trên