Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Các bác ơi giúp em với. Con x5 của em cắm vào tv bây giờ chỉ hiện một nửa màn hình màu đen , một nửa sọc trắng.Bác nao biết chỉ giúp em với, em không ở Việt Nam nên chẳng biết hỏi ai , nhờ mãi mới có người về vn mang sang hộ. Cám ơn các bác nhiều..chỉ giúp em xem làm thế nào..

"cắm vào tv bây giờ chỉ hiện một nửa màn hình màu đen ," bác nói rõ hơn được không, hoặc chụp một vài bức ảnh lên đây anh em cùng giúp đỡ
tại chưa biết rõ em thấy lỗi như vậy rất có thể do dây HDMI, bác có thể vệ sinh lại, cắm thật chặt 2 cổng HDMI "tivi + x5 " trường hợp khác là không Boot được vào trong màn hình chính => lỗi rom bác có thể Flash lại rom cho em nó ạ

tuangiangpoland

Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

"cắm vào tv bây giờ chỉ hiện một nửa màn hình màu đen ," bác nói rõ hơn được không, hoặc chụp một vài bức ảnh lên đây anh em cùng giúp đỡ
tại chưa biết rõ em thấy lỗi như vậy rất có thể do dây HDMI, bác có thể vệ sinh lại, cắm thật chặt 2 cổng HDMI "tivi + x5 " trường hợp khác là không Boot được vào trong màn hình chính => lỗi rom bác có thể Flash lại rom cho em nó ạ

view
[/url][/IMG] .Nó bị như vậy bác, mà bác chỉ cho em cách flash lại rom như thế nào khoản này em mù tịt, cám ơn các bác lắm, mấy ngày không có vtv xem con vợ nó cứ cằn nhằn.....mà con chuột bay trước em nhờ người mua ở chỗ bác đấy nhé ..hi .Bác chỉ giúp em vụ này hè em về vn nhất định sẽ qua chỗ bác ủng hộ cửa hàng hii...

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

trong 4rum đã hướng dẫn rất đầy đủ Flash các kiểu thằng ku em ếch 5 này rồi, còn không thik bác có thể pm yahoo: duythaopro_8x89
em có thể temview làm lun cho bác, bệnh tình nó bình thường thì khoảng 5 phút chị lại có ti vi xem bình thường\m/

tuangiangpoland

Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

trong 4rum đã hướng dẫn rất đầy đủ Flash các kiểu thằng ku em ếch 5 này rồi, còn không thik bác có thể pm yahoo: duythaopro_8x89
em có thể temview làm lun cho bác, bệnh tình nó bình thường thì khoảng 5 phút chị lại có ti vi xem bình thường\m/

Cám ơn bác nhiều, bác co thể đánh dấu giúp em phần nào trong forum hướng dẫn cụ thể các bước flash để em làm theo với,hi.em thử trước, kg hiểu lại nhờ bác chỉ giúp,hi.Bác cho em add nick yahoo nhé..

tienlequoc

Well-Known Member
Hic, nhanh thế. Hôm qua mình mới nhận được 1 con android stick của bên Vaudi có android 4.2.2 nhờ review, hôm nay MiniX có hàng rồi hả?

hemvanh

Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

các bác cho hem hỏi là X5 mini có thể cài CWM,rom của X5 được ko ạ, vừa làm 1 em x5mini mà chưa dám root hay cài rom cook Finless gì cả, vì chỉ toàn thấy của X5 thôi các bác ah...

thaovjp89

Well-Known Member
Hic, nhanh thế. Hôm qua mình mới nhận được 1 con android stick của bên Vaudi có android 4.2.2 nhờ review, hôm nay MiniX có hàng rồi hả?

Có nhưng hiện tại BETA hok biết có j sáng sủa hơn không, e chưa có thời gian test, hiện tại X5 MINI còn khá mới - rôm dành cho em này cũng chưa có nhiều, root hay up bản rom của x5 trên lí thuyết thì hoàn toàn có thể nhiều khi máu liều tạo ra sự đột phá cho các bác khác yên tâm hơn để vọc =))

hghp

Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

các bác cho hem hỏi là X5 mini có thể cài CWM,rom của X5 được ko ạ, vừa làm 1 em x5mini mà chưa dám root hay cài rom cook Finless gì cả, vì chỉ toàn thấy của X5 thôi các bác ah...

Mình đã root và cài CWM thành công cho X5 mini nhé.
Rom X5 thì chưa thử.
AE nghiên cứu xem có cách nào tắt hẳn em nó không, mình đã thử mấy cách (phần mềm shutdown, dùng lệnh,... đều k được)không có nút nguồn và không có menu shutdown bất tiện thật.

hemvanh

Mình đã root và cài CWM thành công cho X5 mini nhé.
Rom X5 thì chưa thử.
AE nghiên cứu xem có cách nào tắt hẳn em nó không, mình đã thử mấy cách (phần mềm shutdown, dùng lệnh,... đều k được)không có nút nguồn và không có menu shutdown bất tiện thật.

cảm ơn bác đã reply , vậy là mình cài CWM download của X5 ok phải ko bác ? k biết đã có bác nào test cài luôn finless X5 rom cho x5mini chưa nhỉ :-?

hghp

cảm ơn bác đã reply , vậy là mình cài CWM download của X5 ok phải ko bác ? k biết đã có bác nào test cài luôn finless X5 rom cho x5mini chưa nhỉ :-?

Tất cả giống X5 hết.
Các bác ngâm cứu giải pháp shutdown và room cook xem sao nhé ~O)

hemvanh

X5 Mini:

em vừa cài CWM xong, reset + cắm nguồn vào lại CWM được nhưng trong CWM ko diều khiển được (lên, xuống, chọn )bác ah, cắm chuột ko nhận, phím cũng ko, remote cũng ko luôn

đang tính cài FInless 12b test xem mà thế này thì ko cài được bằng CWM recovery rồi...

thuha86

Member

Các pak cao nhân xin chỉ giáo e một chút ah.
Số là e có ý định mua X5, nhưng lên trang web xem thì thấy sắp có X5+ chuẩn bị ra (ram 2Gb) nên e quyết định chờ (ko biết đến khi nào) để sở hữu e nó.
e ko đủ khả năng để đọc hết 35 trang về X5, nên mấy bậc cao nhân tiền bối vui lòng khai sáng dùm e mấy vấn đề ạ (hjhj e xin lỗi, hơi dài dòng).
1. là e ko biết cấu hình X5 có thể chơi được một số game Samurai 2, FiFa, Street fighter, hay các game tương tự (giống như game PS2 hồi xưa e chơi) ko ạ, nhà nghèo hok đủ điều kiện để mua PS chơi riêng ah.
2. là ko biết X5 có thể cắm 2 tay cầm chơi game giống PS ko ah, cắm vào là chơi liền hay phải cài đặt, setup phức tạp ko.
3. là ko biết có những game giống như trên để chơi trên X5 này ko ah, e nghèo chưa đc xài qua Android bao giờ (e vẫn đang xài đt nút bấm), mấy pak thông cảm cho e nhé. :)
Thanks các pak đã đọc qua, hướng dẫn giúp e nhé (e mua về, xem film, nghe nhạc online & Youtube là chủ yếu, chơi game là đam mê "nhà nghèo" của e

thaovjp89

Well-Known Member

X5 Mini:

em vừa cài CWM xong, reset + cắm nguồn vào lại CWM được nhưng trong CWM ko diều khiển được (lên, xuống, chọn )bác ah, cắm chuột ko nhận, phím cũng ko, remote cũng ko luôn

đang tính cài FInless 12b test xem mà thế này thì ko cài được bằng CWM recovery rồi...
NẾU TÍNH CHẠY "FInless 12b" thì không cần phải CWM cho rắc nhà bà dối ra, cứ ốp thẳng TOOL đi kèm nó là chiến đc, cách up thế nào trên này anh em chia sẻ hết rồi đó ạ

hemvanh

NẾU TÍNH CHẠY "FInless 12b" thì không cần phải CWM cho rắc nhà bà dối ra, cứ ốp thẳng TOOL đi kèm nó là chiến đc, cách up thế nào trên này anh em chia sẻ hết rồi đó ạ

Em xài X5 Mini chứ ko phải X5 ạ

Tình hình là em xài cái RKBatchTool để up rom, nhưng cài driver cho usb thì ko cài được, cắm vào hiện unknown device -> right click update drivers -> chi? đến thư mục drivers giải nén dc từ trong file rom, nhưng ko được ....

em làm theo hướng dẫn trong file Readme first:

Driver install:
1) Now that we are in ROM flash mode as above, Windows should now have a new device found and it will be unknown.
2) Open the device manager in control panel. You should see a device listed as unknown with a yellow symbol in it.
3) RIGHT click on it and select "Update Driver".
4) You will get a dialog asking to search or browse my computer for the driver. Click Browse
5) On the next screen click the browse button. A file manager will open.
6) Now remember I told you to unzip this package to somewhere you know how to find it like the desktop?
7) Using the file manager point to this package, Click on the driver folder.
8) Then click on the folder for 32bit or 64bit depending on your OS.
9) Now click on your OS version, e.g. Win7, etc.
10) The OK button should now be available to click OK.
11) At this point the drivers should install. If not start over. -> làm lại hoài vẫn ko nhận (em xài Win8 x64)
....

còn cách nào ko các bác giúp em với ạ =)

Chỉnh sửa lần cuối:

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Em xài X5 Mini chứ ko phải X5 ạ

Tình hình là em xài cái RKBatchTool để up rom, nhưng cài driver cho usb thì ko cài được, cắm vào hiện unknown device -> right click update drivers -> chi? đến thư mục drivers giải nén dc từ trong file rom, nhưng ko được ....

em làm theo hướng dẫn trong file Readme first:

Driver install:
1) Now that we are in ROM flash mode as above, Windows should now have a new device found and it will be unknown.
2) Open the device manager in control panel. You should see a device listed as unknown with a yellow symbol in it.
3) RIGHT click on it and select "Update Driver".
4) You will get a dialog asking to search or browse my computer for the driver. Click Browse
5) On the next screen click the browse button. A file manager will open.
6) Now remember I told you to unzip this package to somewhere you know how to find it like the desktop?
7) Using the file manager point to this package, Click on the driver folder.
8) Then click on the folder for 32bit or 64bit depending on your OS.
9) Now click on your OS version, e.g. Win7, etc.
10) The OK button should now be available to click OK.
11) At this point the drivers should install. If not start over. -> làm lại hoài vẫn ko nhận (em xài Win8 x64)
....

còn cách nào ko các bác giúp em với ạ =)
cách thì còn vô số, nếu rảnh temview mình làm cho

quaquyt

mấy cao nhân cho mình hỏi, mình mới mua con Neo X5 về đang chạy 4.1.1 nhưng sao vào chrome hay Browser chạy web flash ( mp3zing , nhaccuatui, phimhd.vn ... ) thì flash không chạy được, nó cứ chớp chớp màn hình đen là do nguyên nhân gì mọi người nhỉ ?

thaovjp89

Well-Known Member

mấy cao nhân cho mình hỏi, mình mới mua con Neo X5 về đang chạy 4.1.1 nhưng sao vào chrome hay Browser chạy web flash ( mp3zing , nhaccuatui, phimhd.vn ... ) thì flash không chạy được, nó cứ chớp chớp màn hình đen là do nguyên nhân gì mọi người nhỉ ?

Đồng ý Chrome bị nhưng Browser thì không nhé bác, bác khởi động lại xem sao, nếu không được nữa thì up bản 20/05 nhé

hemvanh

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

cách thì còn vô số, nếu rảnh temview mình làm cho

bác chỉ cần hướng dẫn sơ sơ qua giúp em là được ạ, kiểu như lấy rom X5mini nào, rồi flash bằng phần mềm nào, driver win8x64 cho usb ở đâu, đại loại vậy thì chắc là em sẽ làm theo được a , hoặc link hướng dẫn ở đâu đó , chắc em kiếm chưa ra , em cảm ơn bác nhiều nhé

:)

Bên trên