Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

quatmo

Well-Known Member
Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Đã update "Minix Neo X5 Finless Custom ROM 1.2b" = chạy mượt mà "ngon lành cành đào", khi boot ra màn hình bootsrceen xấu xí hơn.

Đây là một số hình ảnh của ROM "Minix Neo X5 Finless Custom ROM 1.2b", đúng như lời tác giả, được tối ưu loại bõ những thành phần không cần thiết nên chạy mượt hơn.
1). BootScreen
Il6-jT72WobVYkUbuQ5QBWzRTd-dNVt1MmpotZXqPp4

2). Khi boot vao sẽ có màn hình lock screen
4kcRiIHj9Zcy9Cu31fqBbk-MQM1-GAaa9BM_Q-hxAU4

3). Home
wejt2Rr9KBOZm6v2jRHF9nzNnTwDp2Z-XBdD7VcwnZs

4).
lSlDHC_J5KPbcvVoSTx1U8DjooDcnh4k0VS6xwXXSo8

5). XBMC
5ZxRPdAP_72fUjpW6MnDqMXW6ZhlLDIIsGg0xlSZ-HY

6).
C5YcGmIBx9RiJY2t7Hp6_im1ohDvm8cdC73Snj5ok24

7). XBMC Connect với NAS
HGCtHFHwv1zcMLSEWmpXRsKTTx8ATumClwAqVBB2P5A

quatmo

Well-Known Member
Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

bạn chỉ mình cách update đi mình đang xài bản rom chưa root

1) Bạn download ROM link này về máy tính: -> Minix Neo X5 Finless 1.2b ROM (275 megs)

2) Giải nén và làm theo hướng dẫn trong file "README FIRST.TXT" (file này nằm trong thư mục ROM giải nén)

3) Mọi thông số khi chạy ROM Flash Tool.exe, bạn cứ để nguyên mặc định như vậy là OK

Chỉ cần quan tâm các phần sau:

- To put the NeoX5 into flash mode:
- Driver install:
- Flashing the ROM, Now run the flash tool from the ROM kit
- OK made your selections? Ready to flash the ROM?

Và cuối cùng nhấn button "Flash ROM", chờ kết quả hoàn tất tầm 5-10'

Le Vinh

Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

1) Bạn download ROM link này về máy tính: -> Minix Neo X5 Finless 1.2b ROM (275 megs)

2) Giải nén và làm theo hướng dẫn trong file "README FIRST.TXT" (file này nằm trong thư mục ROM giải nén)

3) Mọi thông số khi chạy ROM Flash Tool.exe, bạn cứ để nguyên mặc định như vậy là OK

Chỉ cần quan tâm các phần sau:

- To put the NeoX5 into flash mode:
- Driver install:
- Flashing the ROM, Now run the flash tool from the ROM kit
- OK made your selections? Ready to flash the ROM?

Và cuối cùng nhấn button "Flash ROM", chờ kết quả hoàn tất tầm 5-10'
Bác hướng dẫn kỳ một chút được không, em còn đang gà mờ món này lắm. Thanks bác nhiều (em đang sử sụng bản 4.1.1_1080 ngày 26/3/2013)

máy mình đang ở 4.1.1 root thì được chứ flash room thì RKBatchTool không nhận thiết bị mặc dù đã cài cả pdanet và moboro T.T đã đưa về chế độ recovery và bật power của Box (5 đến 7s) pro nào giúp với driver đã đủ T.T moboro đã nhận x5

hoadainhan70

Well-Known Member

Ngon quá! Bác Hoadainhan70 share file apk đc ko ạ? Tks
dễ tìm lắm Bồ ơi ! đó là SPB Mobile Shell 3D
Cái tivi 3D nó phóng thẳng mấy cái đồng hồ và hình ảnh vệ tinh vào mặt người xem ! Rất đã ...

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Tớ cũng mới lấy x5

Vừa cập nhật trong danh sách người đang dùng X5 ở post #1 :)

máy mình đang ở 4.1.1 root thì được chứ flash room thì RKBatchTool không nhận thiết bị mặc dù đã cài cả pdanet và moboro T.T đã đưa về chế độ recovery và bật power của Box (5 đến 7s) pro nào giúp với driver đã đủ T.T moboro đã nhận x5

Theo a e nhờ ai máy winxp cài thì ổn hơn...hoặc ai dùng win7 roài thì advise cho e nóa cái...để em nóa cứ hỏi hoài :)

Cái tivi 3D nó phóng thẳng mấy cái đồng hồ và hình ảnh vệ tinh vào mặt người xem ! Rất đã ...

Bác mang 3D ra so thì còn nói làm giề....nó không phóng thẳng vào "mẹt" thì còn đâu gọi là 3D nữa :)

Daithanhthai

Active Member

Em search ra bản đòi phí 15$ ko hà :((

find2nd

Mình đăng ký 1 chân, đang loằng ngoằng cái vụ root qua moborobo chỉ được 99% nên quẳng đấy. Tối nay vọc tiếp xem sao

soncc1984

Active Member

up mấy room cool hay room cock :D lằng nhằng phết nhỉ? thui em chờ room 4.2.2 (hope có dts) là up thôi.
Mà nhìn con X7 hình thức em càng nhìn càng thấy hãm và bựa. Nó làm như con X5 lại đẹp và gọn.

thaovjp89

Well-Known Member

pdanet và moboro chỉ là ứng dụng cần khi bác đã flash em nó ngon lành - dùng để tương trợ cho mấy em như SuperOneClick, TPSarky,...còn để flash rom cho x5 bác cần cài driver cho nó ạ, bác có thể down cái này về
driver cho x5

Bác hướng dẫn kỳ một chút được không, em còn đang gà mờ món này lắm. Thanks bác nhiều (em đang sử sụng bản 4.1.1_1080 ngày 26/3/2013)

thêm vài hình ảnh cho bạn dễ hình dung nhé, thực hiện với tất cả các rom finless - vd như trên rom_finless_12b

ai chưa cài driver và chưa dùng được RKBatchTool thì vào đây

1, mở ROM Flash Tool có trong folder bạn sẽ thấy thế này, hình ảnh dưới là khi neo x5,...chưa kết nối tới pc, tool sẽ thông báo thế này

2, Trên x5 bạn có thể ấn giữ recover đồng thời ấn power khoàng 3s, khi kết nối thành công, để nguyên mấy dấu tíc đó và ấn Erase NAND (IDB)

3, khi nạp xong bạn sẽ thấy hình ảnh thế này

4, Cuối cùng ấn Flash ROM bạn sẽ thấy hình ảnh nạp file rom bên tay phải - làm tach cafe chờ khoàng 2 - 3' là xong

5, HOÀN THÀNH

**Chúc bác thành công, có vướng mắc gì bác cứ chia sẻ lên đây anh em vào hướng dẫn nhiệt tình

Chỉnh sửa lần cuối:

huyhuy

Member

bác nào làm bài hướng dẫn cài cwm recovery đi em làm hoài cũng ko được có hình minh họa luôn thì càng tốt

Le Vinh

pdanet và moboro chỉ là ứng dụng cần khi bác đã flash em nó ngon lành - dùng để tương trợ cho mấy em như SuperOneClick, TPSarky,...còn để flash rom cho x5 bác cần cài driver cho nó ạ, bác có thể down cái này về
driver cho x5

thêm vài hình ảnh cho bạn dễ hình dung nhé, thực hiện với tất cả các rom finless - vd như trên rom_finless_12b

1, mở ROM Flash Tool có trong folder bạn sẽ thấy thế này, hình ảnh dưới là khi neo x5,...chưa kết nối tới pc, tool sẽ thông báo thế này

2, Trên x5 bạn có thể ấn giữ recover đồng thời ấn power khoàng 3s, khi kết nối thành công, để nguyên mấy dấu tíc đó và ấn Erase NAND (IDB)

4, Cuối cùng ấn Flash ROM bạn sẽ thấy hình ảnh nạp file rom bên tay phải - làm tach cafe chờ khoàng 2 - 3' là xong

5, HOÀN THÀNH

**Chúc bác thành công, có vướng mắc gì bác cứ chia sẻ lên đây anh em vào hướng dẫn nhiệt tình
Cảm ơn bác nhiều, trưa nay về em làm, bây giờ còn phải làm việc (thứ 2 mà). Có gì k hiểu em lại làm phiền các bác

thaovjp89

Well-Known Member

bác nào làm bài hướng dẫn cài cwm recovery đi em làm hoài cũng ko được có hình minh họa luôn thì càng tốt

đơn giản thôi bạn download cái này về sau đó đổi tên file thành update.zip, không cần copy vào bộ nhớ trong cho vào usb cũng được khi đó bạn cắm usb vào tự động x5 nhận diện và báo bạn có muốn cài đặt file mới này không nhấn ok -> vậy là xong - những lần sau muốn vào recovery bạn có thể ấn trực tiếp trên màn hình bằng phần mềm hoặc ấn giữ nút reset + power là vào được nhé:)]

Chỉnh sửa lần cuối:

Le Vinh

driver cho x5

5, HOÀN THÀNH

Cảm ơn bác nhiều, trưa nay về em làm, bây giờ còn phải làm việc (thứ 2 mà). Có gì k hiểu em lại làm phiền các bác

callin113

Member
Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Rất trực quan, cám ơn pác! ~:>

driver cho x5

5, HOÀN THÀNH

dungtoandung

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Đính chính với bác smallgel Em o HCM nhé. Lúc nào off bác hú nhé

oldfriend

Moderator
tóm lại là giờ này X5 vẫn ko passthrough được âm thanh HD ah, vẫn ko có DTS ???

vhtuananh

Member
Ðề: Re: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

tóm lại là giờ này X5 vẫn ko passthrough được âm thanh HD ah, vẫn ko có DTS ???

Đến lúc này là 1:05pm ngày 15/04/2013 thì X5 vẫn chưa có SPDIF Passthrough và 5.1 Multichannel bạn nhé. Theo như Minix tường trình là họ chưa bao giờ nói đến DTS passthrough :D

Re: Ðề: Re: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Minix 0 trả tiền license DTS thì không passthrough dc đâu, chủ yếu passthrough các định dạnh khác thôi

Minix wrote:
Dolby multi-channel - we release next week, either spdif or hdmi;
DTS multi-channel - no license so no, sorry, my note 2 doesn't support dts either...;

Đến lúc này là 1:05pm ngày 15/04/2013 thì X5 vẫn chưa có SPDIF Passthrough và 5.1 Multichannel bạn nhé. Theo như Minix tường trình là họ chưa bao giờ nói đến DTS passthrough :D

Bên trên