Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

dungtoandung

Well-Known Member
Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

IPad và x5 cùng kết nối trong 1 mạng wifi
Trên iPad vào mục ảnh, video , nhạc để play file cần share
Chọn share, sẽ thấy mục airplay, chọn airplay bác thấy iPad, x5( có thể là tên khác ...@xyz) chọn cái đó là phát lên x5

hoadainhan70

Well-Known Member
Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

thank tất cả anh em nhá !
" đù má " hùi còn là SV bên russia không hiểu cái giề muốn bọn nóa trả nhời toàn phải mất bia rượu Giờ trên cái thớt nho nhỏ thế này được wen và giao lưu với nhiều anh em đủ mọi lứa tuổi " nàm " Lão cảm động mún khoác đê được đây
Trừ lão Smalll ở trỏng còn hôm nào phải tổ chức gặp mặt tất thảy các chiến hữu ở đây mới được
Thôi Tớ phải dừng tay lau nước mắt cái đã
thank mọi người nhá ! Lão " Rân " chơi 7 ích cầu kì quá ném cả pộ ảnh lên đây ... hic cảm động thật

smallgent

Well-Known Member

thank tất cả anh em nhá !
" đù má " hùi còn là SV bên russia không hiểu cái giề muốn bọn nóa trả nhời toàn phải mất bia rượu Giờ trên cái thớt nho nhỏ thế này được wen và giao lưu với nhiều anh em đủ mọi lứa tuổi " nàm " Lão cảm động mún khoác đê được đây
Trừ lão Smalll ở trỏng còn hôm nào phải tổ chức gặp mặt tất thảy các chiến hữu ở đây mới được
Thôi Tớ phải dừng tay lau nước mắt cái đã
thank mọi người nhá ! Lão " Rân " chơi 7 ích cầu kì quá ném cả pộ ảnh lên đây ... hic cảm động thật

Ơ ......mình cũng được bạn già chú ý đến nữa cơ ...cảm động thật :)

hoadainhan70

Well-Known Member

ngoài hà nội mua thêm cho x5 một camera bình dân cho trẻ nó dùng skypi thì mua loại nào và mua ở đâu hè
hic thank trước nha

hoivuth

Member

Các bác ơi! Em vừa đặt mua cái HDD Western Digital My Book Essential 3TB, em vừa check lại thông tin thì em này có định dạng NTFS. Không biết em X5 nhà mình có nhận được không các bác nhỉ? Em cắm USB 16Gb (Fat32) thì vẫn nhận bình thường, em chưa thử với định dạng NTFS!

oldfriend

Moderator
dự là nhận vô tư bác, mấy con khác con nào cũng nhận dc thì chẳng lẽ X5 ko nhận dc.

atamd

Active Member

Các bác ơi! Em vừa đặt mua cái HDD Western Digital My Book Essential 3TB, em vừa check lại thông tin thì em này có định dạng NTFS. Không biết em X5 nhà mình có nhận được không các bác nhỉ? Em cắm USB 16Gb (Fat32) thì vẫn nhận bình thường, em chưa thử với định dạng NTFS!

Nhận bình thường nhé. Cứ yên tâm mua đi, cùng lắm thì em thu lại cho bác cái HDD đó với giá tốt :D

dungtoandung

Well-Known Member

X5 không cắm HDD chạy cự ổn định, cắm HDD vào hay bị out tự động ra màn hình home, HDD 512 NTFS, có thể là do em để nhiều folder quá ( Dùng cho nghe nhạc, nên mỗi album là một folder).

quangtayho

X5 không cắm HDD chạy cự ổn định, cắm HDD vào hay bị out tự động ra màn hình home, HDD 512 NTFS, có thể là do em để nhiều folder quá ( Dùng cho nghe nhạc, nên mỗi album là một folder).

Mua 1 cái Dock tầm 600 - 700K thì khỏi nghĩ luôn. Mình đang dùng qua Dock nên chả vấn đề gì.

kendied13

anh em cho mình hỏi, mình muốn up 4.2.2 cho con neo x5 nhưng cấm vào máy tính ko thấy báo j cả, thấy có ghi hường dẫn là cấm vào máy tính kêu tìm driver cho nó, nhưng cắm vào chẳng thấy j cả thank

quangtayho

quangtayho

your_rules

Máy mình đang là 4.1.1 đã root, mình có thể up room stock 4.2.2 được không ? cách up mình làm theo ở trang 1 được không các bạn ?
Flash rom:
0. Backup dữ liệu trước khi flash rom vì sau khi flash toàn bộ data trên X5 sẽ bị xóa
1. Download rom bằng pc/lap và unzip
2. X5 đang tắt kết nối nó với PC bằng cáp usb qua port OTG (trên X5)
3. Dùng kim kep giấy hay vật nhọn ấn vào lỗ recoverry phía sau box
4. Tìm que kim cứng chọc + giữ vào lỗ recovery trên X5 đồng thời nhấn nút power (5 đến 7s)
Window sẽ tự động phát hiện ra X5 và yêu cầu cài driver. Bạn sẽ phải trỏ đến đường dẫn lưu thư mục driver của X5. Driver này có sẵn trong gói mà các bạn đã download ở bước 1.
5. Mở RKBatchTool… Bạn sẽ nhìn thấy button màu hồng hay xanh lá cây. Nếu vẫn là màu hồng thì lặp lại bước từ 2-4.
6. Nếu là màu xanh cây (RKBatchTool đã nhận ra x5) thì bạn chọn firmware (neo_x5.img) trong thư mục firmware.
7. Ấn “Restore” (không phải “Upgrade”!) để flash.
8. X5 sẽ khởi động lại sau khi update thành công mất khoảng 1 đên phút.

dungtoandung

Well-Known Member

Hoàn toàn bình thường, cứ thế mà thẳng tiến 4.2.2

your_rules

Ðề: Re: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

FW mới update cho NEO X5 đây mới update ngày hôm nay các bác nhé, không biết có cải thiện thêm chức năng gì nữa không, bận quá chưa kịp test, các bác test rồi cho ý kiến nhé
http://www.minix.com.hk/Support/13110715371537.html

mình test thử thì bị khởi động liên tục, để im thì k bị, di chuyển chuột chút xíu là reset liền

Chỉnh sửa lần cuối:

congchi

Member
Ðề: Re: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Chạy bình thường, test benkmark lên tới 13k. Chả thấy có gì mới (tất nhiên có thêm mấy thứ không bít xài để làm gì).

Bên trên