Minix Neo X7 - TỐC ĐỘ - CÔNG NGHỆ - ĐẲNG CẤP HỘI TỤ

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Minix Neo X7 - TỐC ĐỘ - CÔNG NGHỆ - ĐẲNG CẤP HỘI TỤ

đã hé 1 số tính năng mới rồi bác nhé :) ...

Hé chút chút thoai mà ....mún thì đây ...cóp lại bài bên kia của Sir smallgent ;)

30.09.2013 == Mod để tăng siêu tốc cho XBMC
Đảm bảo X7 đã cài file mod libmedia.so rồi thì làm tiếp các bước sau:

a. Gỡ cài đặt bản xbmc cũ đang trên X7 ra rồi down bản xbmc như link phía dưới cài vào máy
b. Down tiếp file advancedsettings.xml như link dưới rồi chép vào thư mục Android/data/org.xbmc.xbmc/files/.xbmc/userdata [Nếu không thấy thư mục trên thì trên trình duyệt file vào cài đặt chọn hiện tất cả các thư mục ẩn là sẽ thấy và phải chạy xbmc 1 lần rồi thoát ra nó mới tạo cái thư mục kia]

XBMC

advancedsettings.xml

Thanks bác smallgent đã nhiệt tình với mấy em Minix...

Hé chút chút thoai mà ....mún thì đây ...cóp lại bài bên kia của Sir smallgent ;)

30.09.2013 == Mod để tăng siêu tốc cho XBMC
Đảm bảo X7 đã cài file mod libmedia.so rồi thì làm tiếp các bước sau:

a. Gỡ cài đặt bản xbmc cũ đang trên X7 ra rồi down bản xbmc như link phía dưới cài vào máy
b. Down tiếp file advancedsettings.xml như link dưới rồi chép vào thư mục Android/data/org.xbmc.xbmc/files/.xbmc/userdata [Nếu không thấy thư mục trên thì trên trình duyệt file vào cài đặt chọn hiện tất cả các thư mục ẩn là sẽ thấy và phải chạy xbmc 1 lần rồi thoát ra nó mới tạo cái thư mục kia]

XBMC

advancedsettings.xml

firmware Minix neo x7 ngày 10/10

http://minix.com.hk/firmware/pre-006c.rar
http://minix.com.hk/firmware/pre-006c-1080fb.rar
Added tun (VPN) support. (preloaded, you don't need to use tun.ko installer)
Fixed NEO A2 airmouse hot-plug audio bug.

flash method:
1.) unzip the image file to flash with the RKBatchTool.exe V1.7 (Windows) using the Restore;
2.) unzip the image, rename it to update.img, copy the update.img file to a SD card, and put it into X7 (OFF), then power the X7 up, system will detect and prompt asking for update confirmation.

smallgent

Well-Known Member

Từ giờ trở đi ae xài Minix NEO cứ copy image firmware vào thiết bị đổi tên thành update.img là nó tự flash update rom rồi reboot lại. Trong khi nó làm thì nhâm nhi ly cafe capuchino (sáng) hoặc espresso (chiều, tối) cùng enjoy rom mới càng ngày càng ngon....à rom up xong vẫn còn các ứng dụng đã cài trước đó nhé.

meocon

Well-Known Member

Từ giờ trở đi ae xài Minix NEO cứ copy image firmware vào thiết bị đổi tên thành update.img là nó tự flash update rom rồi reboot lại. Trong khi nó làm thì nhâm nhi ly cafe capuchino (sáng) hoặc espresso (chiều, tối) cùng enjoy rom mới càng ngày càng ngon....à rom up xong vẫn còn các ứng dụng đã cài trước đó nhé.

Quá tốt còn gì .

2.) unzip the image, rename it to update.img, copy the update.img file to a SD card, and put it into X7 (OFF), then power the X7 up, system will detect and prompt asking for update confirmation.

mà SD card, USB dc ko bạn ?

Quá tốt còn gì .

mà SD card, USB dc ko bạn ?

SD card thội bạn nhé

smallgent

Well-Known Member

hic , mình có thẻ micro SD à , ko bít dc ko ?

Cách đây 2 tuần mình flash thử bản rom pre-006b bạn nào có hỏi thì kết quả ok. Cứ down rom giải nén chép file firmware.img vào thẻ SD đổi tên thành update.img nhét vào khe sd/mmc là nó tự hỏi xác nhận ok là nó flash tự động luôn. Flash xong nó tự boot lại + vẫn giữ các app đã cài trước đó nhé.

CH của bạn chắc gần cái quán cafe gì cũng tên HD thì phải?

meocon

Well-Known Member

Cách đây 2 tuần mình flash thử bản rom pre-006b bạn nào có hỏi thì kết quả ok. Cứ down rom giải nén chép file firmware.img vào thẻ SD đổi tên thành update.img nhét vào khe sd/mmc là nó tự hỏi xác nhận ok là nó flash tự động luôn. Flash xong nó tự boot lại + vẫn giữ các app đã cài trước đó nhé.

CH của bạn chắc gần cái quán cafe gì cũng tên HD thì phải?

Bữa nào qua cafe a :)

hungpx2008

tất cả các firmware luôn hả hay chỉ bắt đầu từ bản 006

hungpx2008

firmware Minix neo x7 ngày 10/10

http://minix.com.hk/firmware/pre-006c.rar
http://minix.com.hk/firmware/pre-006c-1080fb.rar
Added tun (VPN) support. (preloaded, you don't need to use tun.ko installer)
Fixed NEO A2 airmouse hot-plug audio bug.

flash method:
1.) unzip the image file to flash with the RKBatchTool.exe V1.7 (Windows) using the Restore;

unzip rồi chép cả 2 cái luôn hả?

1 trong 2 file thôi bạn đổi tên nó thành update ( bản thân nó là .img rồi nhé , ko cần .img nữa nó dư ra là ko được ) , khi khởi động Minix neo x7 vào giao diện chính, sẽ hiện ra thông báo như hình bên dưới, nó tự reboot lại, các bạn đừng tắt máy lúc đang cài đặt firmware nhé, khi cài xong đợi 1 lúc thì mới hiện chữ Minix chạy ( tầm 3 phút ) \

tat100

Member

1 trong 2 file thôi bạn đổi tên nó thành update ( bản thân nó là .img rồi nhé , ko cần .img nữa nó dư ra là ko được ) , khi khởi động Minix neo x7 vào giao diện chính, sẽ hiện ra thông báo như hình bên dưới, nó tự reboot lại, các bạn đừng tắt máy lúc đang cài đặt firmware nhé, khi cài xong đợi 1 lúc thì mới hiện chữ Minix chạy ( tầm 3 phút ) \

Update kiểu này không biết chạy có ổn định không Bác?Theo kinh nghiệm của em thì Android và IOS cứ restore là chạy ổn định nhất

các sư phụ giúp em, cho em hỏi : minis X7 có đọc được file ISO 3D bluray không ạ ? xin cám ơn

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix Neo X7 - TỐC ĐỘ - CÔNG NGHỆ - ĐẲNG CẤP HỘI TỤ

các sư phụ giúp em, cho em hỏi : minis X7 có đọc được file ISO 3D bluray không ạ ? xin cám ơn
được luôn bạn nhé

Bác chủ có nhầm không vậy? Nếu được bác có thể cho anh em đoạn clip load phim ISO 3D Bluray trên NEO X7 với nào =))

oldfriend

Moderator
oái, khẳng định chắc nịch được luôn mới ghê, hóng clip X7 play 3D iso nào :D

tienlequoc

Well-Known Member

được luôn bạn nhé

Miracat tren Minix neo x7 voi Dt Gionee ( giá tầm 5 triệu ) tai Đẳng Cấp Digital | TV Box | But trinh chieu | Ong nhom| Den pin| Loa bluetooth

Nhắc nhở bác chút: Bác là nhà phân phối mà phát biểu vậy thì coi chừng nhé. Nếu thực tế không phải vậy thì nhà phân phối can tội quảng cáo không đúng sự thật. Hình phạt là ban nick và đóng thread bán hàng nhé. Thân!

Lưu ý: Chơi được 3D iso không phải là giải nén nó ra rồi chơi file m2ts đâu nhé.

Bên trên