[MK809]Firmware - Root - App - Development and Everything

fgc_vn

Cũng mới tậu em MK809, do con này mới nên các thông tin về nó cũng k nhiều. Hy vọng thớt này sẽ tập hợp - chia sẽ tất tần tật mọi thứ về MK809. Xin mời các anh em và Mod am hiểu về dòng này vào bàn luận và giúp đỡ để anh em có thể vọc và học hỏi.

Theo bác Mod Tien thi MK809 va 808 là giống nhau nên sẽ tìm một số tool của mk808 về thử, hy vọng có kết quả tốt.

App:

Youtube: youtube 4.0.apk (khắc phục nút phóng full screen)
BSPlayer Pro: BSPlayerv1.5.136_[4.0].apk (Xem file .iso)

Một số tài liệu về MK808 - AE nào tiếng anh tốt thì tham khảo tại đây:

www.ArmTvTech.com • View forum - Rockchip RK3066
Category:MK808 - Geek Gadgets
MK808

Chỉnh sửa lần cuối:

fgc_vn

Ðề: [MK809]Firmware - Root - App - Development and Everything

Đúng rồi bác, con này cái nút ấy nằm bên trong, cứ chọc đi bác heheheh.

Đầu tiên mình chia sẽ cách Mod Hub USB để có thể dùng 1 lúc nhiều thiết bị. Có thể nhiều bác đã biết, nhưng 1 số chưa biết, nhân đây cũng chia sẽ thêm.

Vọc sĩ lá chính nhé các bác.

Chuẩn bị: 1 hub usb 4 cổng 50k
- tháo usb ra, tìm dây cấp nguồn là vcc +5v ( dây cắm ra pc)
- cắt đứt dây 5v này. Ráp usb lại. Xong.
Nếu có tay nghề hơn thì có thể đấu dây nguồn cho usb rồi móc ra ngoài.
- kiếm cục sạc 5v của điện thoại, tốt nhât là của ipad có dòng 1A trở lên có đầu ra là usb.
- cắm dây usb từ cục sạc vào hub usb . Finished.

Chỉnh sửa lần cuối:

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [MK809]Firmware - Root - App - Development and Everything

Đúng rồi bác, con này cái nút ấy nằm bên trong, cứ chọc đi bác heheheh.

Đầu tiên mình chia sẽ cách Mod Hub USB để có thể dùng 1 lúc nhiều thiết bị. Có thể nhiều bác đã biết, nhưng 1 số chưa biết, nhân đây cũng chia sẽ thêm.

Vọc sĩ lá chính nhé các bác.

Chuẩn bị: 1 hub usb 4 cổng 50k
- tháo usb ra, tìm dây cấp nguồn là vcc +5v ( dây cắm ra pc)
- cắt đứt dây 5v này. Ráp usb lại. Xong.
Nếu có tay nghề hơn thì có thể đấu dây nguồn cho usb rồi móc ra ngoài.
- kiếm cục sạc 5v của điện thoại, tốt nhât là của ipad có dòng 1A trở lên có đầu ra là usb.
- cắm dây usb từ cục sạc vào hub usb . Finished.

Hình ảnh mai mình sẽ post lên.
ý của bác là muốn cấp nguồn cho hub hay cắt nguồn của nó vậy ợ=))

siemriep

Xin rom mk809 ICS 4.0x để downgrade.Ai biết xin chỉ dẫn cách uprom.Thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

hoadainhan70

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [MK809]Firmware - Root - App - Development and Everything

hướng dẫn như bác ý là cả cắt và cấp rồi , hay lắm Tôi lấy 1 dây cắm vào USB của tivi thế là thành một bộ smat ngon lành . nhiều người dùng MK xxx như vậy chắc là xắp có cách Root hoàn chỉnh dùng phần mềm không cần phải tháo vỏ máy

cdhanh

Member
Ðề: Re: [MK809]Firmware - Root - App - Development and Everything

flash theo cách này khá dể và fw root sẵn lun MK808 firmware download nhưng phải tháo cái mk808 => hết bh :(
Nó tháo ra là để chỉ cho mọi người thấy cái nút reset bên trong, còn khi thao tác chỉ cần lấy cái ghim giấy chọc vào cái lỗ và giữ nguyên sau đó cắm nguồn để vào flash mode.
Nếu là MK808 thì cài Rom này: NEW - MK808 Android mini TV Player - Finless 1.5A Custom ROM
Mình đã cài và đang dùng rất ngon. Rom này đã root sẵn và fix lỗi wifi.

heoconlun0000

Re: Ðề: Re: [MK809]Firmware - Root - App - Development and Everything

Nó tháo ra là để chỉ cho mọi người thấy cái nút reset bên trong, còn khi thao tác chỉ cần lấy cái ghim giấy chọc vào cái lỗ và giữ nguyên sau đó cắm nguồn để vào flash mode.
Nếu là MK808 thì cài Rom này: NEW - MK808 Android mini TV Player - Finless 1.5A Custom ROM
Mình đã cài và đang dùng rất ngon. Rom này đã root sẵn và fix lỗi wifi.

uhm nhưng của mình và chủ top là mk809 bạn àh, ko có cái lổ đó phải tháo ra chọt vào 2 chân 6,7 :((

fgc_vn

Ðề: Re: Ðề: [MK809]Firmware - Root - App - Development and Everything

Cắt nguồn chính từ cổng USB của thiết bị cấp cho Hub. Sau đó cấp nguồn ngoài cho Hub bác ợ

Chỉnh sửa lần cuối:

hoadainhan70

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [MK809]Firmware - Root - App - Development and Everything

Mình đã tìm ra lý do mk809 lại rẻ hơn mk808 :D
Sao !!! rẻ hơn thê nào nhề , Tớ không có thông số của MK808 nhưng hình như là lí do MK 809 rẻ hơn MK 808 là vì dung lượng ROM của MK808 lớn hơn hay sao đóa

heoconlun0000

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [MK809]Firmware - Root - App - Development and Everything

Sao !!! rẻ hơn thê nào nhề , Tớ không có thông số của MK808 nhưng hình như là lí do MK 809 rẻ hơn MK 808 là vì dung lượng ROM của MK808 lớn hơn hay sao đóa

Thì ý bạn đó nói là mk808 có chổ chọt để vô chế độ flash mode đó. tại ko biết chắc là flash rom của mk808 cho mk809 đc ko, chứ nếu chắc chắn thì tháo ra múc lun òi.

tienlequoc

Well-Known Member
Nếu mk809 không có lỗ chọt vào để restore hay update firmware thì mình nghĩ chắc có lẽ nó không có thật chứ ko phải dấu ở trong. Và cũng có thể nó restore theo cách khác. Cứ email hay chat với thằng bán hàng bên kia là có câu trả lời ngay mà.

heoconlun0000

Nếu mk809 không có lỗ chọt vào để restore hay update firmware thì mình nghĩ chắc có lẽ nó không có thật chứ ko phải dấu ở trong. Và cũng có thể nó restore theo cách khác. Cứ email hay chat với thằng bán hàng bên kia là có câu trả lời ngay mà.

trên trang web của nó MK809 MK809II MINI PC GOOGLE TV có cho down FW và hướng dẫn cách up lun (là tháo máy chọt vào 2 chân 6,7)

fgc_vn

mấy cái USB andoid k nhận dạng dc HDD NTFS phải k các bác?

fgc_vn

có cần cài gì thêm k bác Tiến? mình đã test thử nhưng k dc. thử qua USB cũng thế. Format FAT32 thì mới nhận dc.

Bên trên