Mở hộp Himedia Q10: sát thủ Smart TV Box

meocon

Well-Known Member
Ðề: Mở hộp Himedia Q10: sát thủ Smart TV Box

Himedia Q10 có màn hình cảm ứng , đã bỏ cổng SATA ngoài , vẫn còn giữ wifi .

meocon

Well-Known Member

Q 10 có mã CODE bên ngoài hộp để scan để tải ứng dụng về .

victor77

Active Member
Vừa múc em ý chiều qua ở XĐ 3tr6. Cảm nhận ban đầu là thiết kế đẹp, sắc sảo, đầy đủ các kết nối, máy chạy mát rượi . . . Trình diễn những nội dung Online (Youtube, NCT, Zing . . .) tuyệt vời. Những bác nào đã dùng Android rồi thì khỏi phải lăn tăn

Nhược điểm: Lắp ổ cứng 3.5 vào thì chạy nghe cả tiếng "rột roạt" xuất cả qua loa, nắp không được khít hoàn toàn như lúc chưa có ổ cứng. Phím bấm của điều khiển cứng, nhỏ, khó bấm mặc dù nhìn rất đẹp và có thiết kế khi tháo lắp pin khá lạ (Nhưng có lẽ cũng chỉ để on/off nên không quá quan tâm) đang dùng chuột và nghiên cứu thêm chức năng Hicontrol để điều khiển qua tablet. Phần mềm xem phim mặc định có nhược điểm là nó scan tất cả các file video có trong ổ cứng. Nói chung hình ảnh và âm thanh cũng bình thường như bao đầu HD khác. Chuyển qua dùng bằng phần mềm của Android để xem phim nghe nhạc (MXPlayer, Winamp, Power . . .) thì thi thoảng có bị lag.

Tóm lại: Vẫn đang khám phá tiếp nhưng cảm nhận ban đầu là thiết bị này hoàn toàn biến TV bình thường thành một Internet TV. Cực kỳ hài lòng về phần trình diễn Online của em nó. Phần Offline thì bình thường, không có gì đột phá.

Rất mong được chia sẻ kinh nghiệm với các bác. Thanks

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Mở hộp Himedia Q10: sát thủ Smart TV Box

Vừa múc em ý chiều qua ở XĐ 3tr6. Cảm nhận ban đầu là thiết kế đẹp, sắc sảo, đầy đủ các kết nối, máy chạy mát rượi . . . Trình diễn những nội dung Online (Youtube, NCT, Zing . . .) tuyệt vời. Những bác nào đã dùng Android rồi thì khỏi phải lăn tăn

Nhược điểm: Lắp ổ cứng 3.5 vào thì chạy nghe cả tiếng "rột roạt" xuất cả qua loa, nắp không được khít hoàn toàn như lúc chưa có ổ cứng. Phím bấm của điều khiển cứng, nhỏ, khó bấm mặc dù nhìn rất đẹp và có thiết kế khi tháo lắp pin khá lạ (Nhưng có lẽ cũng chỉ để on/off nên không quá quan tâm) đang dùng chuột và nghiên cứu thêm chức năng Hicontrol để điều khiển qua tablet. Phần mềm xem phim mặc định có nhược điểm là nó scan tất cả các file video có trong ổ cứng. Nói chung hình ảnh và âm thanh cũng bình thường như bao đầu HD khác. Chuyển qua dùng bằng phần mềm của Android để xem phim nghe nhạc (MXPlayer, Winamp, Power . . .) thì thi thoảng có bị lag.

Tóm lại: Vẫn đang khám phá tiếp nhưng cảm nhận ban đầu là thiết bị này hoàn toàn biến TV bình thường thành một Internet TV. Cực kỳ hài lòng về phần trình diễn Online của em nó. Phần Offline thì bình thường, không có gì đột phá.

Rất mong được chia sẻ kinh nghiệm với các bác. Thanks

hihi lần đầu tiên ráp pin e cũng thế , mò hoài ko thấy đâu . Nhưng rùi giờ wen , nhắm mắt cũng mở được

Tao

Mình đang muốn tậu 1 cái mà thấy HD nhiều model quá, không biết có loại nào chạy HDD2.5 inch không nhỉ. Vì em thấy dùng laptop tiết kiệm điện hơn Desktop :D

tatam

Well-Known Member

Nhưng HDD2.5 giá chát quá so với dung lượng.

Mình đang muốn tậu 1 cái mà thấy HD nhiều model quá, không biết có loại nào chạy HDD2.5 inch không nhỉ. Vì em thấy dùng laptop tiết kiệm điện hơn Desktop :D

cocsku

Mặc dù Himedia Q10 chạy Android nhưng nó không hẳn là Android Box, và cũng không hẳn là HD Player. Nó là một thứ trung tính, một thứ dường như đã trung hòa được một số điểm yếu của cả 2 loại thiết bị này. Tất nhiên, việc Q10 chạy trên nền tảng Android thuần chủng khiến cho việc xem phát nhạc và phim HD không thể sánh được với HD Player. Dù sao đi nữa, nếu không có nhu cầu quá cao thì Himedia Q10 xứng đáng để được đặt trong phòng khách và cùng gia đình bạn đón tết Quý Tỵ sắp tới.

[/LIST]

Bác giải thích giúp cái đoạn đâm ở trên? Chạy Android thuần chủng thì kém ở những điểm gì?

mmtoi2011

Member

mình vừa tậu em này, các bạn cho mình hỏi cách kết nối tab p1000 với em nó cái

Cho hỏi phim 3d SBS coi trên em này nó có tự nhận biết chỉnh phụ đề cho phú hợp khi tv chập 2 hình lại làm 1, hay là phụ đề cũng bị chập thành 2 lun ????

---------- Post added 10-04-2013 at 10:20:59 AM ----------

mình vừa tậu em này, các bạn cho mình hỏi cách kết nối tab p1000 với em nó cái
scan cái QR code trên hộp đó bác.

Bác giải thích giúp cái đoạn đâm ở trên? Chạy Android thuần chủng thì kém ở những điểm gì?
Cùng câu hỏi thắc mắc.

---------- Post added 10-04-2013 at 10:22:42 AM ----------

Duyệt phim nó có hiện poster và fanart như mấy con hdplayer khác không ?

Cùng câu hỏi thắc mắc.

---------- Post added 10-04-2013 at 10:22:42 AM ----------

Duyệt phim nó có hiện poster và fanart như mấy con hdplayer khác không ?

Android gốc là cho máy tính bảng và điện thoại android.google ko có bản nào dành cho android tv(gần đây google cũng đã có,nhưng chưa chính thức).china lấy android gốc mod vào tv box.hd player hay android box thực chất là 1 cái điện thoại với đầy đủ cpu,ram,rom...Chỉ ko nghe gọi được

Vì là 1 bản chế dành cho tv box,dù có cố gắng tương thích,Nhưng sự thật nó vẫn ko mượt như 1 smartphone,dù cấu hình có khi còn cao hơn

Hd player có cấu hình yếu.nó được làm ra mục đích là play phim hd,nhạc...Nó k có trách nhiệm phải gánh cả 1 hệ điều hành android nên nó coi phim 2D,3D rất tốt
Android Tv box về lý thuyết có thể làm tất cả mọi thứ trên đời này,cái gì pc làm được android cũng làm được.từ coi phim,nghe nhạc...Vì ôm rất nhiều thứ nên về tính chuyên nghiệp nó thua xa hd player(1 app xem phim hay nghe nhạc trên andoid cũng chỉ là 1 tính năng trong số hàng ngàn tính năng của android,ko được đầu tư như HD player)

Con này xem phim 3d SBS có có hỉu là 3d để tinh chỉnh phụ đề, khi mà tivi chập hình thì phụ đề ko bị chập ?

mmtoi2011

Member

mình muốn hỏi cách cài sopcast cho em Q10 này, cảm ơn cả nhà nhiều .

mrsun

Em nghe quảng cáo ở đây nên làm con nhưng thực sự là em vỡ mộng vì trước đấy em dùng con tivxN1.
1. thỉnh thoảng lại báo lỗi phần mềm chạy video.
2. Xem phim vẫn lỗi phụ đề tiếng việt.
3. Quản lý phim cực ngu chứ ko ngon như em tivx cũ của em.
4. Xem iso ca nhạc từ DVD 9 chẳng hạn nó cứ phải vào thư mục video_ts rồi chạy file .vob gì đó, chứ ko ngon như con kia, em có cài thử 1 số phần mềm khác để chạy nhưng nói chung là ngu.
5. Cực kỳ khó sử dụng nếu chỉ với chiếc điều khiển, thiếu một số phím cơ bản như quản lý title cho iso.
6. Chạy khoảng vài tiếng rút ổ cứng ra thấy nóng bỏng cả tay.

Chất lượng hình ảnh thì có cải thiện hơn so một số em đời cũ, nhưng tóm lại với cái giá tầm hơn 3tr thì quá chán với em tàu khựa này, các bác quảng cáo chuẩn tí chứ thế này chết.

Em nghe quảng cáo ở đây nên làm con nhưng thực sự là em vỡ mộng vì trước đấy em dùng con tivxN1.
1. thỉnh thoảng lại báo lỗi phần mềm chạy video.
2. Xem phim vẫn lỗi phụ đề tiếng việt.
3. Quản lý phim cực ngu chứ ko ngon như em tivx cũ của em.
4. Xem iso ca nhạc từ DVD 9 chẳng hạn nó cứ phải vào thư mục video_ts rồi chạy file .vob gì đó, chứ ko ngon như con kia, em có cài thử 1 số phần mềm khác để chạy nhưng nói chung là ngu.
5. Cực kỳ khó sử dụng nếu chỉ với chiếc điều khiển, thiếu một số phím cơ bản như quản lý title cho iso.
6. Chạy khoảng vài tiếng rút ổ cứng ra thấy nóng bỏng cả tay.

Chất lượng hình ảnh thì có cải thiện hơn so một số em đời cũ, nhưng tóm lại với cái giá tầm hơn 3tr thì quá chán với em tàu khựa này, các bác quảng cáo chuẩn tí chứ thế này chết.

Chắc ngu nhất là chạy iso ca nhạc phải vào mở file .vob.
Còn HDD nóng thì bạn gắn thêm cái quạt cho mát

victor77

Active Member
Con này chỉ mạnh xem Online thôi. Offline thì thua các đầu HD đơn thuần nhiều

Bên trên