Moderator – Những người vác tù và hàng tổng

paracels

Well-Known Member
Vác tù và mà có ai từ chối khi được bổ nhiệm đâu. Lâu lâu đọc có ai đó được nâng lên làm mốt miếc gì đó thì thấy toàn là chúc mừng, rồi phát biểu kiểu "xin hứa, xin hứa", chứ chả thấy câu nào bảo rằng em chả đủ năng lực, thời gian gì đâu, hay có ai đó chép miệng kiểu "lại một thằng đi vác tù và" đâu nhỉ.

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Vác tù và mà có ai từ chối khi được bổ nhiệm đâu. Lâu lâu đọc có ai đó được nâng lên làm mốt miếc gì đó thì thấy toàn là chúc mừng, rồi phát biểu kiểu "xin hứa, xin hứa", chứ chả thấy câu nào bảo rằng em chả đủ năng lực, thời gian gì đâu, hay có ai đó chép miệng kiểu "lại một thằng đi vác tù và" đâu nhỉ.

nói với bạn thế này, khi được tuyển vào công ty hẳn nhiên bạn phải đủ năng lực người ta mới tuyển bạn vào làm, chả ai tuyển bạn vì bạn bất tài cả. Làm mod cũng vậy, BĐH phải cân nhắc kỹ lưỡng, thấy phù hợp mới đưa lên làm mod, và người được cât nhắc đồng ý thì mới làm.

nguyentrungthanh

Well-Known Member
E vẫn thắc mắc vì sao các Chuyên viên tin tức khác màu vàng hết nhưng riêng bác lại ko :-@
mặc dù xem ngoài trang chủ hiện tên chủ thread thì vẫn màu vàng nhưng vào rồi thì vẫn là màu đen?
Mình thấy đâu có khác đâu nhỉ, chuyên viên tin tức nick nào nick nấy và Tag cũng là màu vàng cam mà nhỉ ? SMod symphony cũng như thế mờ. Mà cái Title của bác BuiAn làm em giật cả mình.:D Tưởng sự kiện gì đặc biệt dành cho Mod chứ ? :))

vincle

Mình thấy đâu có khác đâu nhỉ, chuyên viên tin tức nick nào nick nấy và Tag cũng là màu vàng cam mà nhỉ ? SMod symphony cũng như thế mờ. Mà cái Title của bác BuiAn làm em giật cả mình.:D Tưởng sự kiện gì đặc biệt dành cho Mod chứ ? :))

ậy, thế bác ko biết rồi cách đây 24 lão ấy vẫn còn đen xít xìn xịt >:)
chỉ có cái tag màu vàng thôi còn tên thì vẫn đen

Bác là thành viên thường ( như em, nhưng em thì biết hơn tí) nên không biết đó thôi, trên HDVN có Box phòng họp riêng cho BĐH trao đổi công việc. Có không ít các đề xuất bổ nhiệm các member làm Mod nhưng họ ( vì nhiều lý do) đã từ chối không nhận và cũng khá nhiều các Mod xin nghỉ ( cũng vì nhiều lý do, đa số là xin nghỉ do mất sức :D).
Việc bổ nhiệm không phải "đùng" một phát là tô màu nick và xin nghỉ cũng không phải "đoàng" một phát là được nghỉ. Bởi BQT căn cứ theo nhiều điều kiện khách quan và chủ quan cũng như thời điểm cho phù hợp. Nhưng tóm lại là: Bài viết của bác chủ đúng đến 90% ( 10% còn lại tùy vào tâm tư suy nghĩ riêng của mỗi Mod trong khi làm).
Việc cmt " xin hứa" vân vân và vân vân trong thông báo chỉ là bày tỏ sự cảm ơn của Mod "mới" đối với tín nhiệm của BQT và AE trong điễn đàn, còn đâu có ai đánh thuế chữ "hứa" đâu :D.
Việc "cầm cân nảy mực" tất nhiên đâu thể như Bao Công nên sai sót hoặc " nóng đầu" mình nghĩ cũng là chuyện "tất lẽ dĩ ngẫu" AE nếu tất cả chỉ cần nghĩ đơn giản vì một sân chơi chung thôi thì sẽ nhẹ nhàng nhiều.

p/s: Mình ấn tượng và thích chữ ký cũa bác.

nói với bạn thế này, khi được tuyển vào công ty hẳn nhiên bạn phải đủ năng lực người ta mới tuyển bạn vào làm, chả ai tuyển bạn vì bạn bất tài cả. Làm mod cũng vậy, BĐH phải cân nhắc kỹ lưỡng, thấy phù hợp mới đưa lên làm mod, và người được cât nhắc đồng ý thì mới làm.

Đúng rồi! như bác ấy nhỉ ( dù chưa là mod nhưng là viên chiên - To hơn nhiều), thử việc cũng te tua ra rồi mới được đổi màu :D

VThanhgtvt

Well-Known Member
Chắc sắp tới sẽ có định nghĩa cho các thành phần trên HDVN hết! :D

ngocthanh8106

Bác là thành viên thường ( như em, nhưng em thì biết hơn tí) nên không biết đó thôi, trên HDVN có Box phòng họp riêng cho BĐH trao đổi công việc. Có không ít các đề xuất bổ nhiệm các member làm Mod nhưng họ ( vì nhiều lý do) đã từ chối không nhận và cũng khá nhiều các Mod xin nghỉ ( cũng vì nhiều lý do, đa số là xin nghỉ do mất sức :D).
Việc bổ nhiệm không phải "đùng" một phát là tô màu nick và xin nghỉ cũng không phải "đoàng" một phát là được nghỉ. Bởi BQT căn cứ theo nhiều điều kiện khách quan và chủ quan cũng như thời điểm cho phù hợp. Nhưng tóm lại là: Bài viết của bác chủ đúng đến 90% ( 10% còn lại tùy vào tâm tư suy nghĩ riêng của mỗi Mod trong khi làm).
Việc cmt " xin hứa" vân vân và vân vân trong thông báo chỉ là bày tỏ sự cảm ơn của Mod "mới" đối với tín nhiệm của BQT và AE trong điễn đàn, còn đâu có ai đánh thuế chữ "hứa" đâu :D.
Việc "cầm cân nảy mực" tất nhiên đâu thể như Bao Công nên sai sót hoặc " nóng đầu" mình nghĩ cũng là chuyện "tất lẽ dĩ ngẫu" AE nếu tất cả chỉ cần nghĩ đơn giản vì một sân chơi chung thôi thì sẽ nhẹ nhàng nhiều.

Bác này biết rành dử quá, vậy là nick của bác này là nick clone của một Mod nào đó rồi đây chứ bình thường thì không có member nào biết cái Box ẩn này cả

paracels

Well-Known Member

Bác so sánh một cách phiến diện, không liên quan gì đến tiêu đề và nội dung bài viết này (của chính bác ???).

Nếu thực sự có box ẩn gì đó, thì trừ những người đã từ chối ra, những người đã nhận thì đừng nên than vãn "vác tù và" làm gì. Vì cụm từ này, ở góc độ nào đó, mang ý nghĩa tiêu cực. Nếu đã than, tốt hơn hết là đừng làm vì không ai ép.

tusontay

Huyền Thoại
...Nếu thực sự có box ẩn gì đó, thì trừ những người đã từ chối ra, những người đã nhận thì đừng nên than vãn "vác tù và" làm gì. Vì cụm từ này, ở góc độ nào đó, mang ý nghĩa tiêu cực. Nếu đã than, tốt hơn hết là đừng làm vì không ai ép.
Bác này biết rành dử quá, vậy là nick của bác này là nick clone của một Mod nào đó rồi đây chứ bình thường thì không có member nào biết cái Box ẩn này cả
Trước khi còn cái tag Thành viên HD Hà Nội thì đúng là có thấy thêm một cái box nhạc Area51. :)
Từ khi bị "tước quân tịch" thì box đó cũng hide luôn. Vậy có thể hiểu rằng ở mỗi cấp độ sẽ có thêm một chút... gì đó. :)
Điều đó có gì lạ đâu. :)

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Bác so sánh một cách phiến diện, không liên quan gì đến tiêu đề và nội dung bài viết này (của chính bác ???).

Nếu thực sự có box ẩn gì đó, thì trừ những người đã từ chối ra, những người đã nhận thì đừng nên than vãn "vác tù và" làm gì. Vì cụm từ này, ở góc độ nào đó, mang ý nghĩa tiêu cực. Nếu đã than, tốt hơn hết là đừng làm vì không ai ép.

thấy bác có vẻ gay gắt quá đấy, bác bức xúc vì cái gì nhỉ?

ProSkyR

Well-Known Member

Tôi chẳng dám nói là bác sai hay đúng.
Nhưng có một câu khẳng định với bác: Mod mủng hay hàng trăm nghìn nick trên hdvietnam này, họ là "người".

anhtuqn2

Active Member
thấy bác có vẻ gay gắt quá đấy, bác bức xúc vì cái gì nhỉ?

Hình như câu trả lời có trong bài viết của bác rồi mờ !

bạn có màu nick khác người thường, bạn rất oai, bạn có quyền sinh sát, member sẽ nhận ra bạn ngay khi xuất hiện, giống như ca sỹ xuất hiện trên sân khấu lấp lánh ánh đèn vậy đó. Khi bạn cất “tiếng hát” mọi người sẽ chăm chú lắng nghe, thường thì mọi người chỉ im lặng khi bạn hát hay và “ném đá” tới tấp khi bạn hát dỡ, hát trật mà không cần biết hôm đó bạn có viêm họng hay không hoặc là nhớ đến bạn đã từng hát hay như thế nào, đời nó phũ thế đấy

nguyentrungthanh

Well-Known Member
Chắc là vậy rồi.;))
Cọp xung phong làm quản lí Box chị em đi để vào đấy họp mặt nào!
Thêm một người đồng hội đồng thuyền cùng với lão hả ? =))

ngocthanh8106

Cọp xung phong làm quản lí Box chị em đi để vào đấy họp mặt nào!

Trong đó có gì vui đâu mà bảo Cọp vô đó, thôi làm free member vẫn thích hơn, tha hồ chém, còn mang áo xanh muốn chém cũng phải lo lựa lời chứ không chém lung tung như Cọp được :))

Trước khi còn cái tag Thành viên HD Hà Nội thì đúng là có thấy thêm một cái box nhạc Area51. :)
Từ khi bị "tước quân tịch" thì box đó cũng hide luôn. Vậy có thể hiểu rằng ở mỗi cấp độ sẽ có thêm một chút... gì đó. :)
Điều đó có gì lạ đâu. :)

Vậy ra bác Tú cũng thấy cái Box đó nữa hả, đó là khu vực 51 chỉ có nhạc thôi mà

Hơ hơ...em cũng hóng hớt, đón gió đoán mùi thôi. Các bác đọc bên xây dựng diễn đàn là biết có cái box đó mà!
Thỉnh thoảng có biển động ngó nghiêng mấy cái nick màu chút là "dịch" hiểu liền. Gần đây có (S)Mod còn nhiệt tình Quote cả post trong đó mang ra bên ngoài cho triển lãm mà :D

Bên trên