Mời anh em đến tham quan cân chỉnh hệ thống Cinema nhà mình

macmanhha

Member
Báo cáo;
hiện tại phòng đã được trãi thảm, 3 vách rèm. Nhờ anh em đến chém dùm em nhé. Khi đi bác nào tiện thì xách dùm 2 cái loai suround ở nhà để em test thử xem có thay đổi gì ko? nhờ anh Hòa cho em mượn cái bass trap gì đấy. Nhờ anh David cho em mượn ổ cứng chiều nay vài ngày để kiếm bản demo xịn test

Anh em nào có nhã hứng mình lên lịch đến chơi nhé

fostina

Well-Known Member
Ðề: Mời anh em đến tham quan cân chỉnh hệ thống Cinema nhà mình

Bác nhà ở đâu vậy, cần em mang đồ đo dB để cân chỉnh cho loa không?

phuochalan

Well-Known Member
Báo cáo;
hiện tại phòng đã được trãi thảm, 3 vách rèm. Nhờ anh em đến chém dùm em nhé. Khi đi bác nào tiện thì xách dùm 2 cái loai suround ở nhà để em test thử xem có thay đổi gì ko? nhờ anh Hòa cho em mượn cái bass trap gì đấy. Nhờ anh David cho em mượn ổ cứng chiều nay vài ngày để kiếm bản demo xịn test

Anh em nào có nhã hứng mình lên lịch đến chơi nhé
Có....ố pà...gì gì không anh...hihihi

langthangvn33

Uploader

Bác nhà ở đâu vậy, cần em mang đồ đo dB để cân chỉnh cho loa không?

hay đấy mang sound meter đo DB , ngoài ra đo thêm độ sáng bao nhiêu lux , đo thêm độ ventilation trong phòng , bác david mượn portable detector đo nồng độ Oxy và các khí độc hại khác ....

bác nào đó cho mượn oscilloscope đến đo dạng sóng điện áp nguồn coi có sóng hài bậc cao gây nhiễu không ...

bác Hà chắc chuẩn bị thêm đồ nhậu nữa là ok

macmanhha

Member

Nhà mình 64 Cô Bắc, cứ để anh e chém tren forum trước đi rồi hẹn thời gian đến 1 lúc cho xôm tụ

macmanhha

Member
Ðề: Re: Mời anh em đến tham quan cân chỉnh hệ thống Cinema nhà mình

Đề nghị KHôi mập cho mượn cặp 606 để test nhé

phuochalan

Well-Known Member
Re: Ðề: Mời anh em đến tham quan cân chỉnh hệ thống Cinema nhà mình

hay đấy mang sound meter đo DB , ngoài ra đo thêm độ sáng bao nhiêu lux , đo thêm độ ventilation trong phòng , bác david mượn portable detector đo nồng độ Oxy và các khí độc hại khác ....

bác nào đó cho mượn oscilloscope đến đo dạng sóng điện áp nguồn coi có sóng hài bậc cao gây nhiễu không ...

bác Hà chắc chuẩn bị thêm đồ nhậu nữa là ok
Để em mang máy đo điện tim+máy kích điện đến nữa....

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Mời anh em đến tham quan cân chỉnh hệ thống Cinema nhà mình

Để em mang máy đo điện tim+máy kích điện đến nữa....

Kiếm thêm cái bình oxy và bộ First Aids KIT nữa e, chú Hà lần này cay cú vì bị chém hôm offline chắc chuẩn bị sẵn "đao" rồi, quả này AE đến chém thì chỉ có mà gãy dao thôi! A tuổi già sức yếu xin nhận cái ghế massage trong phòng chú Hà làm công tác "soi" vậy!
À, hôm qua a khám sức khỏe nghề nghiệp định kỳ, phần khám tai BS bảo điếc ở tần số 120kHz và 20Hz nên chú Hà cứ yên tâm, kiểu gì dàn chú lần này anh cũng chấm điểm cao! :))

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Ðề: Mời anh em đến tham quan cân chỉnh hệ thống Cinema nhà mình

Kiếm thêm cái bình oxy và bộ First Aids KIT nữa e, chú Hà lần này cay cú vì bị chém hôm offline chắc chuẩn bị sẵn "đao" rồi, quả này AE đến chém thì chỉ có mà gãy dao thôi! A tuổi già sức yếu xin nhận cái ghế massage trong phòng chú Hà làm công tác "soi" vậy!
À, hôm qua a khám sức khỏe nghề nghiệp định kỳ, phần khám tai BS bảo điếc ở tần số 120kHz và 20Hz nên chú Hà cứ yên tâm, kiểu gì dàn chú lần này anh cũng chấm điểm cao! :))

thế thì em xin cái ghế dài kế bên bác david để nằm ngủ ... kẻo chém lần nữa bác Hà thanh lý luôn cả thảm thì chết...:))

Bên trên