Mời anh em tối nay CN 13/1 đến Offline chém giàn nhà em và test Vaudi, bàn kế hoạch off tuần tới

phuochalan

Well-Known Member
Re: Ðề: Mời anh em tối nay CN 13/1 đến Offline chém giàn nhà em và test Vaudi, bàn kế hoạch off tuần

Sau 2 giờ Off tối qua tình hình là đã phát hiện được biện pháp khắc phục, cho mirco tự động set trước. Hiện tại đã hay hơn khá nhiều. Đầu Vaudi thấy test 2D hình ảnh lên cũng ổn, chưa cảm nhận thấy được khác Dune 1 về chất hình nhiều trên cùng 1 phim bluray . Cám ơn bác Huy, Hải, Khôi David đã vật lộn cùng em, quá trình vật lộn quá hồi hộp, potay
Hôm qua mà không Night Shift thì chọc ngoáy cho nó đã...hê hê
P/s:bác davidhand nhớ vụ của em nhé. Phiền bác tí

phuochalan

Well-Known Member
Re: Ðề: Mời anh em tối nay CN 13/1 đến Offline chém giàn nhà em và test Vaudi, bàn kế hoạch off tuần

Sau 2 giờ Off tối qua tình hình là đã phát hiện được biện pháp khắc phục, cho mirco tự động set trước. Hiện tại đã hay hơn khá nhiều. Đầu Vaudi thấy test 2D hình ảnh lên cũng ổn, chưa cảm nhận thấy được khác Dune 1 về chất hình nhiều trên cùng 1 phim bluray . Cám ơn bác Huy, Hải, Khôi David đã vật lộn cùng em, quá trình vật lộn quá hồi hộp, potay
Hôm qua mà không Night Shift thì chọc ngoáy cho nó đã...hê hê
P/s:bác davidhand nhớ vụ của em nhé. Phiền bác tí

ringleader

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Mời anh em tối nay CN 13/1 đến Offline chém giàn nhà em và test Vaudi, bàn kế hoạch off

Làm con OPPO đi cho khỏi lăn tăn K ạ! Chơi OPPO chất lượng hình ảnh, âm thanh giờ là vô địch rồi lại còn giải quyết luôn được cả vấn đề cái AVR đời cũ vì OPPO có 2 cổng HDMI out:
- 1 cổng chuyên để xuất hình ảnh, lên thẳng máy chiếu tận dụng được con Chip ngon Qdeo của nó, 2D & 3D mát trời luôn, khỏi nghĩ.
- 1 cổng xuất âm thanh đưa tới AVR, đầy đủ các thể loại âm thanh qua HDMI ngon nhất.
Mua Dune 3D chưa biết chất lượng thế nào, chạy 3D có ổn ko mà mua về còn phải nâng cấp con AVR nữa để chơi 3D thì cũng méo mặt! Cân nhắc cho kỹ nhé! :)

Lúc nào rảnh bác check lại cho em vụ 2 cổng HDMI cho ra project và cho ra Re nhé, kiếm cái phim full3d thử xem nó có đồng thời ra ko? được em cho cai HTPC ra đi hoặc cái Card VGA ra đi cũng được 4tr rồi

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Mời anh em tối nay CN 13/1 đến Offline chém giàn nhà em và test Vaudi, bàn kế hoạch

Lúc nào rảnh bác check lại cho em vụ 2 cổng HDMI cho ra project và cho ra Re nhé, kiếm cái phim full3d thử xem nó có đồng thời ra ko? được em cho cai HTPC ra đi hoặc cái Card VGA ra đi cũng được 4tr rồi

Ra được K ạ, chọn thằng nào làm primary thì nó cho nhiều option hơn. Tuy nhiên thì chỉ có HDMI 1 là nó qua con chip Marvell xử lý Qdeo hình đẹp hơn còn HDMI 2 hình và tiếng vẫn ra bt nhưng hình ko đẹp bằng nên thường dùng làm đường ra Audio.

---------- Post added 14-01-2013 at 12:43:05 PM ----------

Ra được K ạ, chọn thằng nào làm primary thì nó cho nhiều option hơn. Tuy nhiên thì chỉ có HDMI 1 là nó qua con chip Marvell xử lý Qdeo hình đẹp hơn còn HDMI 2 hình và tiếng vẫn ra bt nhưng hình ko đẹp bằng nên thường dùng làm đường ra Audio.

bacanon

Ðề: Re: Ðề: Mời anh em tối nay CN 13/1 đến Offline chém giàn nhà em và test Vaudi, bàn kế hoạch off

Hôm nào ra giao lưu với Bác Davidhanh cho hợp rơ để đi đánh giải HD Việt Nam nhe.......???

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Mời anh em tối nay CN 13/1 đến Offline chém giàn nhà em và test Vaudi, bàn kế hoạch

Hôm nào ra giao lưu với Bác Davidhanh cho hợp rơ để đi đánh giải HD Việt Nam nhe.......???

Hehe! Quá tuyệt! Hội HDVT có nhiều tay vợt đẳng cấp lắm đấy bác! CN tới đi off bác nhé! Đang có chương trình treo giải HDP Vaudi đấy ạ! :)

---------- Post added 14-01-2013 at 06:23:43 PM ----------

Em kêu bà này ra chấp anh 2 dây luôn

E này trong đội kèn nào đấy chú H? :D

ringleader

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Mời anh em tối nay CN 13/1 đến Offline chém giàn nhà em và test Vaudi, bàn kế ho

---------- Post added 14-01-2013 at 12:43:05 PM ----------

thể con chíp nào giả mã âm thanh dtshd bác, con 103 với 93 có điểm gì khác nhau nhỉ? em có bảng so sánh 93 và 95 đây OPPO BDP-95 Blu-ray Disc Player

Có bác đang bán 103 khoảng 12tr, chẳng biết bản lock lủng thế nào

davidhand

Moderator
Con 93 dùng 2 con chip sau cho phần giải mã hình ảnh và âm thanh: (Trước cho Audio, sau là Image)

Khác nhau bới 1 số tính năng mới như: hỗ trợ upscale hình ảnh lên 4k, có HDMI in và 1 số thứ gì đấy mình ko nhớ nhưng hình ảnh và âm thanh thì vẫn vậy. Con 95 thì có thêm chip và board audio xử lý 2 kênh riêng biệt nên nó có giá thành đội lên mất 500$, còn hình ảnh thì như nhau thôi.
Các đời OPPO bán ra bây giờ đều là hàng lock trừ khi qua 1 hãng mod đồ ở Mỹ nó gắn thêm KIT thành Free Region. Mua OPPO hàng lock thì nên mua loại dành cho Mỹ nhé, xem phim vi vu vì nó dùng BD phân vùng A. Nếu muốn mua free region và chơi ISO thì lên ebay đấu giá và nhớ yêu cầu loại chơi được ISO thì nó sẽ ko up FW cho mình trước khi ship hàng.

phuochalan

Well-Known Member

Hehe! Quá tuyệt! Hội HDVT có nhiều tay vợt đẳng cấp lắm đấy bác! CN tới đi off bác nhé! Đang có chương trình treo giải HDP Vaudi đấy ạ! :)

---------- Post added 14-01-2013 at 06:23:43 PM ----------

E này trong đội kèn nào đấy chú H? :D
Dạ đội kèn quốc tế ạ...Chỉ sợ bác hội phó ngộp thở

Bên trên