Mời các bạn xem bộ HT nhà em!

th77

-LCD Sony 32' HD Ready
-Receiver Denon 4308
-Front Jamo D590
-Center Jamo C200
-Sub Tannoy
-Tvix 6500A (cái này nhỏ quá, em giấu bên dươi rồi ạ!)
-DVP Sony (support DTS)

-Surround Jamo Graphic

Các bác cho em chút ý kiến với ạ.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nab2195

Member
Ðề: Mời các bạn xem bộ HT nhà em!

Phòng kín thế này chắc anh chạy điều hòa , thế thì dùng đệm trải thảm sẽ tốt hơn , vừa sạch vừa hút âm .
Em thì với bộ như anh là cả mơ ước :(

GENERALS

Ban Quản Trị

Đề nghị Mod eChip move topic này qua mục Kỹ Thuật Phần Cứng nha để mọi người tiện theo dõi, nó ko thuộc mục Chuyện Trò này ^^

To th77: dàn Home Theater kết hợp chung trong phòng khách luôn, đẹp và gọn gàng lắm bro ^^ GEN kết nhất quả Denon 4308 ( cái này nặng "đô" àh nhe ), GEN nghĩ ngồi ở salon xem phim thì với cái LCD TV 32" này thì hơi nhỏ chút, ko biết bro có cảm thấy thế ko ?

Hình như nếu GEN nhìn ko lầm thì trên kệ còn có 1 chú Apple TV nữa, nhìn dễ thương quá hen ^^

phuong

Member

ampli denon giá bao nhiêu vậy bác

dinhvannam

Bộ dàn của bác em kết nhất con denon 4308
Bác đầu tư thế này chắc để nghe luôn receiver ra 2 kênh với jamo D590 phải ko bác.
Nhưng em chưa thấy đầu CD đâu cả, bác sô lên luôn cho em thưởng lãm

th77

Vâng, đúng như bro GEN nhận xét, LCD 32' đặt ở phòng khách là khá nhỏ. Ban đầu em cứ nghĩ là 32' đã là phù hợp rồi, nhưng khi xem film HD thì ... Chắc là phải kiếm cái 37' để thay thế thôi, chứ 40' thì lại quá to so vi phòng khách nhà em ạ!
Cái hộp vuông vuông màu trắng mà bro GEN cho là Apple TV thì không phải đâu ạ. Cái đó cũng là 1 sản phẩm của Apple, nhưng nó là Time Capsule. Time Capsule vừa là router wifi, vừa là ổ cứng mạng (có 2 version là 500GB và 1TB, của em là ver. 500GB). Em dùng Time Capsule để chứa các file nhạc định dạng flac, và receiver Denon 4308 sẽ kết nối với Time Capsule qua đường wifi để play các file flac này.
@dinhvannam : CDP của em chính là cái Time Capsule này đấy ạ. Và đúng là em dùng denon 4308 kết hợp với Jamo D590 để chơi nhạc stereo đấy. Nghe cũng hay không kém ampli 2 kênh đâu ạ.
@phuong, GEN : receiver Denon 4308 này em mua ở Vietnam là 2.500 USD, hơi quá tầm cho việc thưởng lãm film, nhất là với không gian như của em, nhưng bù lại chơi nhạc stereo lại rất hay.
@nab2195 : cám ơn góp ý của bro.

buihung

Administrator

Bác chơi con LCD 40" đi, đặt vào phòng của bác sẽ không to đâu.

GENERALS

Ban Quản Trị

Cái hộp vuông vuông màu trắng mà bro GEN cho là Apple TV thì không phải đâu ạ. Cái đó cũng là 1 sản phẩm của Apple, nhưng nó là Time Capsule. Time Capsule vừa là router wifi, vừa là ổ cứng mạng (có 2 version là 500GB và 1TB, của em là ver. 500GB). Em dùng Time Capsule để chứa các file nhạc định dạng flac, và receiver Denon 4308 sẽ kết nối với Time Capsule qua đường wifi để play các file flac này.

Ths bro đã cho biết thông tin, thú thực lúc đầu nhìn em cứ bán tin bán nghi ko biết có phải Apple TV ko nữa ? Nhìn thì giông giống đây nhưng ko hoàn toàn 100% nên phải hỏi ngay ^^

Chỉnh sửa lần cuối:

caynam

Super Moderators

Lại ngọa hổ tàng long nữa rồi các bạn ạ. X_X

Cặp Floor standing Jamo D590 mà đi với Receiver Denon 4308 thì không những tuyệt vời cho Home Theater mà nghe nhạc cũng rất "chất" :-bd Nếu không quá khắt khe như những người chơi đồ hi-end thì combo này có thể nói là đỉnh (trong tầm tiền) vì có được balance giữa thưởng thức âm nhạc và thưởng thức HT.

Theo ý của mình, điều hơi đáng tiếc là cái TV LCD 32", nhìn không cân xứng với cả hệ thống. Mình nghĩ 46" - 52" thì hợp nhất. :D Hơn nữa, việc bố trí phòng ốc có vẻ nghiêng về mặt thưởng thức âm nhạc hơn là thưởng thức HT, nhưng cái đó phụ thuộc vào sở thích cá nhân của chủ nhân rồi.

Cảm ơn bạn đã chia sẻ

echip

Ban Quản Trị

mình nghĩ là nếu TV từ 46'' thì hợp hơn với căn phòng đấy, nhìn tỉ lệ các thứ mà mình đoán thế, cái 32'' là wá bé, bro đổi lên 37 cũng ko khác nhiều lắm đâu:) Bụp cái 52 Full HD luôn đi bro\:D/

dino

Active Member

chà, dàn của pác nặng đô quá, pro nữa, chắc nghe nhạc xem phim đều hay :D ước gì mình được như anh í :D

arryo

Active Member

Con này giá bên US là 2,699 USD, ở VN ko biết bác ấy mua được giá nhiêu nhưng chắc đúng thì phải tầm ~3k or hơn nữa ^^

chắc giá trên website của nhà sản xuất hả. chứ còn retailers thì chỉ khoảng 1600-2000

kosovo

Cái Jamo Graphic lại mở rộng tầm mắt cho em rồi.

Thật là cặp loa hoàn mỹ!
Giá cũng chát lắm phải hok bác, em coi trên mạng 350$/cặp ~X(

luciano

Active Member

Jamo graphic là dòng art của Jamo, nếu nhìn không kỹ nguời ta sẽ tưởng đó là tranh vẽ, nên bác Gen nhìn không rõ là phải?

Phòng này đúng là bro, nhưng em xin góp ý với bác một cái! đừng xách dép ''quẳng" em nhé :rolleyes:

1. PHòng bác em thấy đầu tư con 4308 hơi bị phí bác ạ! nếu là em (em ước ao thôi nhé), em sẽ làm con 2307 vừa tầm công suất mà giá cũng ok!

2. Tiền còn dư ra em làm con Denon SA10 để sau này "song kiếm" với em CD Denon là bộ D590 của bác làm nhiều anh em chơi 2 kênh phải bái phục!

3. Sub sao bác lại chọn Tannoy nhỉ? em hơi thắc mắc em này? Đã làm Jamo thì seo k rước em 550 nhi? Em Tannoy này chắc khá "đậm" :D

có gì đừng "bo bo xì" em nhé :D

Đính kèm

77.1 KB · Xem: 149

dinhvannam

Đầu tư như bác th77 mình thấy rất hay, ta cứ chọn model đỉnh như denon 4308 mà phang, chứ mua tầm tầm rồi lại đổi chác, tốn $ nhiều hơn là tích đạn đủ mạnh bắn 1 phát tới đỉnh

Như em đây cũng vì tiếc tiền mà leo từ denon 18.. lên 28.. lên 38..và bây giờ là mơ tới 4308.

HD 1080p

Đầu tư như bác th77 mình thấy rất hay, ta cứ chọn model đỉnh như denon 4308 mà phang, chứ mua tầm tầm rồi lại đổi chác, tốn $ nhiều hơn là tích đạn đủ mạnh bắn 1 phát tới đỉnh

Như em đây cũng vì tiếc tiền mà leo từ denon 18.. lên 28.. lên 38..và bây giờ là mơ tới 4308.

Biết đỉnh ở đâu mà đòi bắn tới vậy ;)) :ar!

th77

Quả thật forum này có rất nhiều cao thủ, am hiểu tường tận cả về lãnh vực Nghe & Nhìn.
Em cũng chỉ là newbie thôi các bro ạ! Mấy lời góp ý của các bro làm em ngộ ra rất nhiều điều, và còn phải học thêm từ các bro nhiều nữa. Em cũng đang có có kế hoạch "cày" thêm để nâng cấp cái LCD 32'.
@luciano : Như em đã nói ở trên, nếu chỉ để xem phim mà chơi Denon 4308 thì đúng là lãng phí. Trước Denon 4308, em đã xài qua Denon 2308 để trị cặp D590 rồi ạ. Nhưng âm thanh vẫn không hay, không thoát từ cặp D590 (đối với cái lỗ tai trâu của em). Nhưng từ khi đổi sang 4308 thì âm thanh cải thiện đáng kể lắm bro ạ! Còn DCD SA10 hoặc DCD 2000AE cũng là niềm mơ ước của em từ lâu nhưng chưa có điều kiện.
Còn lý do em chọn sub Tannoy là như thể này ạ. Lúc trước em xài sub Jamo 200, nhưng nó cứ nghe ùng ục như thế nào ấy. Còn Jamo 300 hoặc 500 thì lại to quá, không thể nhét vừa dưới cái kệ của em. Thế là tình cờ 1 hôm ghé cửa hàng bán đồ audio, thấy đang khuyến mãi giảm giá cái sub Tannoy TS8 này, phối ghép thử với D590 thấy hợp, giá lại rẻ nên em lấy luôn.

luciano

Active Member

Bác newbie mà chơi tới như thế thì ... :)) không biết con Tannoy rẻ là rẻ giá seo hem? :D mà bác mua ở đâu thế? Em SA10 dùng để trị D590 là đúng hiệu rùi bác ạ!

Nhưng mà nhìn bộ bác, em kết nhất cặp D590 đấy, nhưng nghe chắc dội bass lắm vì k thấy phòng bác lắp tiêu âm??? có nên chăng đẩy cặp D590 này lên một tí, em thấy gần tường quá! Trước, ông anh em chơi D570 mà chỉ cái vụ lắp bass thôi thì nhức đầu lắm.

Denon PMA-2000, chạy 4 sò than mosfet, dùng tụ nguồn và tụ lọc Elna chất lượng cao, nhưng vẫn k trị được D570 bác ạ! (con này 12-13 chai thui)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên