Mới đi coi Death Race về, giải trí ghê ^_^

dino

Active Member

http://www.imdb.com/title/tt0452608/

“Death Race” tái hiện lại bộ phim nổi tiếng "Death Race 2000" của năm 1975 theo phong cách và kỹ xảo hoàn toàn mới. Diễn viên chính do nam tài tử Jason Statham thủ vai, nổi tiếng với seri phim ăn khách như The Transporter, Crank, The Bank Job, War... Người viết kịch bản, đồng đạo diễn của bộ phim mới này, ông Paul W.S. Anderson (người Anh) chuyên thể loại phim khoa học viễn tưởng. Bộ phim sẽ được công chiếu vào tháng 8/2008, hứa hẹn những trận chiến nảy lửa giữa các “anh tài” hùng mạnh không kém “đội quân xe” trong phim Transformer 2 ra mắt năm 2009. Điểm hấp dẫn trong bộ phim hành động viễn tưởng “Death race” với dàn “diễn viên” tham gia đều là các “ngôi sao” nổi tiếng như Ford Mustang GT 2006, Dodge Ram 2004, Porsche 911, Chrysler 300C, BMW 735i 1989, Buick Riviera 1966...

hôm qua làm 2 vé coi Death race ở Megastar, một phim chỉ có đua xe và bắn súng Jason Statham, coi chả cần phải suy nghĩ chỉ cả v:-@ nhưng được cái màn đua xe và bắn súng khá hay :D đúng phong cách Jason, recommend bác nào cuối tuần đi xem xả stress nhé <:p

Một số ss:

nham18

Member
Ðề: Mới đi coi Death Race về, giải trí ghê ^_^

Làm nhớ tới game "Đua xe bắn súng" hồi nhỏ hay chơi :)

dino

Active Member

uh phim này nhớ tới đua xe thú dễ sợ, có lụm súng lụm đầu lâu vui vãi=))

Lâu rồi mình cũng không ra rạp dạo này bận quá nghe u quảng cáo vậy tối mai cũng ra rạp xả streeeees vậy :)>- !

phim này xem bắn nhau sướng,nhưng bị cắt nhiều kinh khủng.Đợt này ít phim hay quá,có mỗi phim này với EAGLE EYE

dino

Active Member

phim này chưa có HD, trên rạp thì có love Guru và Street King đã có Bluray Rip, còn mỗi DR và EY chờ HD nữa là đẹp :D

poly

Banned

Cái phim này thôi khỏi bàn về nội dung, chẳng có gì
Hay nhất là giống game đua xe bắn súng, chứ poly chưa coi cái Death race 2000 nên ko biết.

Coi phim mà chợt nhớ khoảng thời gian 1998 2000 cùng mấy thằng bạn BK suốt ngày trốn học ngồi đồng khu game chợ TB chơi đưa xe bắn súng
Phim phải nói là được quay rất đẹp ,nghe nói là sử dụng đến 8 góc máy quay hehe ko biết nhiều ko. Nói giỡn chứ quay phim tuyệt, ko chê được, cùng vài e hot, đôi lúc làm nhớ Fast and Furius 1 và XXX .

Phần âm thanh cũng đã luôn, tuy tiếng xe làm ko kỹ nhưng khoái nhất tiếng súng, 2 cây súng 2 bên bắn bên nào nghe bên đó sướng tai luôn, nghe đã chứ ko nhức tai. Và tiếng leng keng của vỏ đạn rơi trên đường đua kết hợp phần hình ảnh quay chậm.... tuyệt

Còn nhân vật thì nếu suy xét thì chẳng có ai là thiện, toàn ác hết.
Phim này chỉ có thể khen vậy, phần kịch bản cũng có vài sạn. Ví dụ như cái thiết bị kiểm soát tù nhân giống đồng hồ đeo tay, tự nhiên nêu ra rùi bỏ luôn............Còn đoạn cuối đào thoát buồn cười vì nó dễ quá, đâu có đơn giản vậy

Nhưng đây là một phim giải trí rất tốt so với nhiều phim bom tấn khác, bước ra khỏi rạp mà thoải mái và sảng khoái
À phim có bị cắt vài cảnh máu me

P/S :
tự nhiên coi cái phim death race này xong nhớ cái game đua xe bắn súng kinh dị, nhớ cái thời SV 96 phải ko nhỉ
thế dưng hôm nay chạy ngang qua cái tiệm game mà hồi xưa đám bạn ngồi đồng
giờ ngôi nhà đó ,trong con hẻm nhỏ vào chộ TB, ngay mũi tàu LLQ và LTK,lúc đó chỗ này chưa giải tỏa nữa,giờ đã khác nhiều rùi ,ko còn dấu vết gì cả,tr
thời ấy là hoàng kim của máy PS1 và tivi 21in nội địa, chứ làm gì có game online
lúc đó chả có internet lẫn DTDD, đám bạn ai rảnh cứ đến đó ngồi đồng
xe để trước cửa, thằng thì astrea, dream lùn, dream cao, wave xanh, thằng nào rảnh hay cúp học chạy ngang cứ thấy xe bạn là tấp vô
cứ đua xe bắn súng mà làm miết, bắn nhau, nghe nhạc dập, bắn chết thằng nào thì nghe tiếng chửi thề trong game cho sướng tai rùi chửi ngoài đời hehe
đói thì kêu bánh tráng muối, mì gói, hủ tiếu gõ ngay trường QT ăn rùi chơi tiếp, ghê thiệt, giời
hehehe
đây là cảm xúc cá nhân, nên khi coi cái phim Death race, nó cũng ảnh hưởng đôi chút, nên thích
xin các bác chớ đả kích làm em tổn thương
e là dân gần chợ xa trường rùi, nên trái tim e mong manh dễ vỡ lắm hehehe

Louis

Bác viết văn hay thiệt :D

nham18

Member

Cái phim này thôi khỏi bàn về nội dung, chẳng có gì
Hay nhất là giống game đua xe bắn súng, chứ poly chưa coi cái Death race 2000 nên ko biết.

Coi phim mà chợt nhớ khoảng thời gian 1998 2000 cùng mấy thằng bạn BK suốt ngày trốn học ngồi đồng khu game chợ TB chơi đưa xe bắn súng
Phim phải nói là được quay rất đẹp ,nghe nói là sử dụng đến 8 góc máy quay hehe ko biết nhiều ko. Nói giỡn chứ quay phim tuyệt, ko chê được, cùng vài e hot, đôi lúc làm nhớ Fast and Furius 1 và XXX .

Phần âm thanh cũng đã luôn, tuy tiếng xe làm ko kỹ nhưng khoái nhất tiếng súng, 2 cây súng 2 bên bắn bên nào nghe bên đó sướng tai luôn, nghe đã chứ ko nhức tai. Và tiếng leng keng của vỏ đạn rơi trên đường đua kết hợp phần hình ảnh quay chậm.... tuyệt

Còn nhân vật thì nếu suy xét thì chẳng có ai là thiện, toàn ác hết.
Phim này chỉ có thể khen vậy, phần kịch bản cũng có vài sạn. Ví dụ như cái thiết bị kiểm soát tù nhân giống đồng hồ đeo tay, tự nhiên nêu ra rùi bỏ luôn............Còn đoạn cuối đào thoát buồn cười vì nó dễ quá, đâu có đơn giản vậy

Nhưng đây là một phim giải trí rất tốt so với nhiều phim bom tấn khác, bước ra khỏi rạp mà thoải mái và sảng khoái
À phim có bị cắt vài cảnh máu me

P/S :
tự nhiên coi cái phim death race này xong nhớ cái game đua xe bắn súng kinh dị, nhớ cái thời SV 96 phải ko nhỉ
thế dưng hôm nay chạy ngang qua cái tiệm game mà hồi xưa đám bạn ngồi đồng
giờ ngôi nhà đó ,trong con hẻm nhỏ vào chộ TB, ngay mũi tàu LLQ và LTK,lúc đó chỗ này chưa giải tỏa nữa,giờ đã khác nhiều rùi ,ko còn dấu vết gì cả,tr
thời ấy là hoàng kim của máy PS1 và tivi 21in nội địa, chứ làm gì có game online
lúc đó chả có internet lẫn DTDD, đám bạn ai rảnh cứ đến đó ngồi đồng
xe để trước cửa, thằng thì astrea, dream lùn, dream cao, wave xanh, thằng nào rảnh hay cúp học chạy ngang cứ thấy xe bạn là tấp vô
cứ đua xe bắn súng mà làm miết, bắn nhau, nghe nhạc dập, bắn chết thằng nào thì nghe tiếng chửi thề trong game cho sướng tai rùi chửi ngoài đời hehe
đói thì kêu bánh tráng muối, mì gói, hủ tiếu gõ ngay trường QT ăn rùi chơi tiếp, ghê thiệt, giời
hehehe
đây là cảm xúc cá nhân, nên khi coi cái phim Death race, nó cũng ảnh hưởng đôi chút, nên thích
xin các bác chớ đả kích làm em tổn thương
e là dân gần chợ xa trường rùi, nên trái tim e mong manh dễ vỡ lắm hehehe

Hix cái đoạn P/s của bác làm em cảm quá, nhớ lắm cái thời chơi Đua xe bắn súng, chán thì lại đánh Samurai. Còn giờ toàn gameonline, mà mấy thằng cày cái thứ độc hại đó nhiều càng ngày càng biến thái (sorry nếu lỡ có nói trúng bác nào, tại hồi xưa cũng từng dính vào và đánh mất nhiều thứ, giờ "cai" được rồi thấy cuộc đời tươi đẹp quá)

Hix cái đoạn P/s của bác làm em cảm quá, nhớ lắm cái thời chơi Đua xe bắn súng, chán thì lại đánh Samurai. Còn giờ toàn gameonline, mà mấy thằng cày cái thứ độc hại đó nhiều càng ngày càng biến thái (sorry nếu lỡ có nói trúng bác nào, tại hồi xưa cũng từng dính vào và đánh mất nhiều thứ, giờ "cai" được rồi thấy cuộc đời tươi đẹp quá)

Cùng cảm xúc hic hic tuổi trẻ bồng bột nghĩ lại thấy hối tiếc nhiều quá ! Nhưng vẫn chưa muộn phải không các bác , cuộc sống vẫn còn nhiều điều thú vị cứ sống tươi cho đời nó vui !

dracula666

tớ chưa xem phim này vì hơi ngán phim hành động rồi
nhưng cũng định down để cả nhà cùng xem dịp cuối tuần ~:>
bạn nào xem rồi cho tớ hỏi phim này có cảnh nào XXX ko?:">:">:">

buihung

Administrator

tớ chưa xem phim này vì hơi ngán phim hành động rồi
nhưng cũng định down để cả nhà cùng xem dịp cuối tuần ~:>
bạn nào xem rồi cho tớ hỏi phim này có cảnh nào XXX ko?:">:">:">

Có mấy em ăn mặc thiếu vải nhưng không có xxx đâu.

dracula666

à thế thì tớ yên tâm down rồi , tớ hơi dị ứng với mấy cảnh nóng mặt

Bên trên