Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

Lê Huỳnh

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Quan Họ các hãng làm còn thiếu nhiều lắm...
Mình làm nhưng kb3 chữ xấu... =((=((=((

---------- Post added 19-04-2015 at 12:16 ----------

Em copy link lại cho ai chưa có ( dã up ở trang 2907 )
DUYENQUANHO-MINHTHANHQUANGLUYEN.mkv_thumbs_2014.12.19_22.21.42.jpg

Vì là dân ca (khuyết danh) nên có những cuộc thi đặt lời mới cho những làn điệu dân ca , khác hẳn với việc đạo nhạc nghen các bác. Cứ hay thế này thì chắc chắn là ok rồi !
Duyên Quan họ - Minh Thành & Quang Luyến :
hidden content may not be quoted

Bác cho em xin Video nền Quan Họ đi :)

asbanngay01

Well-Known Member

Quan Họ các hãng làm còn thiếu nhiều lắm...
Mình làm nhưng kb3 chữ xấu... =((=((=((

---------- Post added 19-04-2015 at 12:16 ----------

Bác cho em xin Video nền Quan Họ đi :)
Em phải tự làm video nền riêng cho từng bài mà bác (làm xong em không giữ video nền bao giờ) . Làm như em vất vả lắm . Vì em muốn tạo cảm hứng thật tốt cho người hát nên em phải lựa chọn từng khung hình ghép vào theo đúng tiết tấu của âm nhạc (đấy là chưa kể đến lời hát) . Làm để làm sao khi người ta hát không thể chệch nhịp được đó bác ạ . Em không thích trình diễn hình ảnh 1 cách ngẫu nhiên giống kiểu video ảnh cưới của CD CR vì hình không liên quan gì đến nhạc bác ạ .

Chỉnh sửa lần cuối:

ngocminhoi

Em copy link lại cho ai chưa có ( dã up ở trang 2907 )
DUYENQUANHO-MINHTHANHQUANGLUYEN.mkv_thumbs_2014.12.19_22.21.42.jpg

Vì là dân ca (khuyết danh) nên có những cuộc thi đặt lời mới cho những làn điệu dân ca , khác hẳn với việc đạo nhạc nghen các bác. Cứ hay thế này thì chắc chắn là ok rồi !
Duyên Quan họ - Minh Thành & Quang Luyến :
hidden content may not be quoted

bác up lên fshare đi,link googledriver bị chết rồi :)

HÓNG HỚT

Active Member

[/COLOR]Bài nào chưa có nhờ các bác khác bổ xung giúp :D nhất là bác Hay Hát!
- Bác có quan họ còn nhiều hơn Em ấy chứ:))
- Em không có nhiều bài quan họ, cũng chỉ có khoảng 5 - 7 bài gì đó thôi ạ. Số còn lại Em có đều là mp3 Bác ạ!
bác up lên fshare đi,link googledriver bị chết rồi :)
Duyên Quan Họ: https://www.fshare.vn/file/8KVIKZ341I8B

HÓNG HỚT

Active Member

- Bác cả xem tình hình thế nào, có bố trí được bài Lời Thương Ta Ngỏ Cùng Nhau - Quan Họ Bắc Ninh không ạ?
- "Chiều biên giới Anh thèm thuốc lào, mai ra phố Hàng Đào. Hút điếu thuốc lá thuốc lào Lạng Sơn, ngon thật ngon, say thật say, lăn quay ra nhà....":))

lequynhan

Well-Known Member

- Bác cả xem tình hình thế nào, có bố trí được bài Lời Thương Ta Ngỏ Cùng Nhau - Quan Họ Bắc Ninh không ạ?
- "Chiều biên giới Anh thèm thuốc lào, mai ra phố Hàng Đào. Hút điếu thuốc lá thuốc lào Lạng Sơn, ngon thật ngon, say thật say, lăn quay ra nhà....":))

Hic! Bài này hay có tiếng Kinh Bắc, vậy mà hôm nay bác mới nhắc! Có bác Cả Ánh Sáng ở đây rồi! =D>

bienman

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Cứ của anh Tuấn Vũ thì gặp bác Biển thôi ạ =D>
Mình cũng đi xin anh em khác thôi bạn à, hiện giờ đang xin và nghe toàn diện hơn rồi: Vũ Khanh, Ngọc Lan, Kiều Nga... :)).
Hơn hoa hồng nhiều mà Bác, quá đẹp rồi...

Đúng rồi Bác , ngoài nhạc còn có nhiều thứ liên quan : khăn tắm , quần nhỏ ...v.v. khkkhhk
Có khi nào bạn đã áp dụng cho Quang Dũng nhỉ ;)), thảo nào anh ý bỏ luôn cả Jennifer Phạm =)).

bienman

Active Member

Em phải tự làm video nền riêng cho từng bài mà bác (làm xong em không giữ video nền bao giờ) . Làm như em vất vả lắm . Vì em muốn tạo cảm hứng thật tốt cho người hát nên em phải lựa chọn từng khung hình ghép vào theo đúng tiết tấu của âm nhạc (đấy là chưa kể đến lời hát) . Làm để làm sao khi người ta hát không thể chệch nhịp được đó bác ạ . Em không thích trình diễn hình ảnh 1 cách ngẫu nhiên giống kiểu video ảnh cưới của CD CR vì hình không liên quan gì đến nhạc bác ạ .

Lối suy nghĩ bạn hay quá, mình rất thích cách làm như vậy ;).

asbanngay01

Well-Known Member

Vâng để em xem thế nào , Bà này các anh em lính hay chép trong sổ tay cho nhau bác ạ .

baolochx

Active Member

Các bác cho em xin bài ước mộng đôi ta song ca nam nữ, em xin cám ơn trước

baolochx

Active Member

Các bác cho em xin bài ước mộng đôi ta song ca nam nữ, và 2 bài Điều em lo sợ và Giọt nước mắt pha lê do ca sĩ Hiền Thục hát cho em xin với

bienman

Active Member

Sao bác không tải bản rừng chiều và đôi bờ , Hay là bác chỉ thích cách nghĩ mà bác lại ghét em nhỉ ...hix ?

- Bạn nghĩ sâu và nói xa quá rồi, như mình đã nói mình rất thích cách làm chi tiết và công phu như bạn nói, vì khi hát karaoke và được ngắm hoạt cảnh video có nội dung theo bài hát thì còn gì bằng nữa hả bạn? ;).
- Gu nhạc của mình chỉ dừng ở mức độ là download những bài yêu thích, mình không sưu tầm tất cả có thể :D. Câu hỏi bạn đặt ra là ghét, liệu có nhầm lẫn gì chăng? Chúng ta là những người bạn có chung sở thích là karaoke và cùng sinh hoạt trong topic này mà :-bd.

Bên trên