Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

HÓNG HỚT

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Đây bác ạ!!! Nếu bỏ đi chữ BIÊN đảo (Em nghĩ là BIỂN đảo quê hương thì đúng hơn) thì chỉ còn lại 2 lỗi nữa nè. (Lúc đầu em nghĩ 2 lời giống nhau... Nhưng giờ 2 lời khác nhau nên chỉ có 3 lỗi thôi :>:>:>:>)
Anh vẫn đếm ngày giữ biển khơi
Thương nhớ sao vơi ngươi chiến sỹ trường sa ơi.
Thanks bác nhé.
- Chữ ấy theo Em là "BIÊN ĐẢO" (Đường biên giới hải đảo).... và câu tiếp theo ca sĩ đã hát là "Đôi mắt biên cương..."

lequynhan

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Có bác nào dùng Tool Fshare mà bị lỗi từ hôm qua không mở lên được cứ log mãi mà chẳng vào như em không ?

kechinhphuc

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Có bác nào dùng Tool Fshare mà bị lỗi từ hôm qua không mở lên được cứ log mãi mà chẳng vào như em không ?
E mới bị sáng nay thôi, 1 bài có khi phải up 3-4 lần mới được
Cho em xin bài
Đêm tâm sự (ma tuấn vỹ)
Cám ơn
YS Đêm tâm sự (ma tuấn vỹ)[hide]https://www.fshare.vn/file/BPB8XQNPB8WM[/hide]

asbanngay01

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Đây bác ạ!!! Nếu bỏ đi chữ BIÊN đảo (Em nghĩ là BIỂN đảo quê hương thì đúng hơn) thì chỉ còn lại 2 lỗi nữa nè. (Lúc đầu em nghĩ 2 lời giống nhau... Nhưng giờ 2 lời khác nhau nên chỉ có 3 lỗi thôi :>:>:>:>)
Anh vẫn đếm ngày giữ biển khơi
Thương nhớ sao vơi ngươi chiến sỹ trường sa ơi.

Thanks bác nhé.

Vâng , rõ rồi ạ ! Nhưng mà em vẫn thích chữ "Biên đảo" hơn rất nhiều bởi đây là 1 từ ghép Hán - Việt . Mặc dù không phục gì Trung Quốc nhưng phải nói những từ hán việt vay mượn này nó có bao hàm 1 ý nghĩa rộng lớn hơn . Nếu nói là "Biển đảo" thì ta nghe rất bình thường . Nhưng nếu nói là "Biên đảo" thì nó có ý nghĩa thiêng liêng hơn rất nhiều ! Vì biên đảo là vùng biển đảo tiền duyên của Tổ quốc , nó không đẹp như bờ biển Nha Trang hay Vũng Tàu ... Nhưng dù trong thiếu thốn và thiên nhiên quá khắc nghiệt , nhưng ở đó có những mảnh đất con con , luôn đầy ắp tình người . Cũng chính vì điều này đã làm cho NSUT Khánh Hòa có nhiều duyên nợ và trở thành người ca sĩ hiểu , cũng như hát thành công nhất với những ca khúc về biển đảo của quê hương ! Chính NSUT Khánh Hòa đã tâm sự về lý do sâu xa như vậy . Chị đã hát mộc rất nhiều cho bọn em nghe riêng đấy bác ạ ! Và ai cũng cảm nhận được những gì chất chứa trong từng lời ca ấy !

Bên trên