Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

Chào các bạn!
Hiện nay, mình đang dùng đầu Imax 3D Plus hat Karaoke qua phần mềm Smartkaraoke, nhưng phần mềm này chỉ hỗ trợ định dạng .mkv và .vob.
Mình có download một số bài có định dạng khác như .avi, .mp4, .mts, .m2ts...
Các bạn cho mình hỏi dùng phần mềm nào để chuyển các định dạng này sang .mkv hoặc .vob nhanh chóng mà không giảm chất lượng?
Cám ơn các bạn rất nhiều.
Một số phần mềm có thể làm được việc này:
Dix Plus
Xilisoft Video Converter Ultimate
XMedia Recode
..........................
Các phần mềm này đều hỗ trợ thao tác giữa các Track Audio, chỉ có Xlisoft còn hạn chế track audio ở một số định dạng (chẳng hạn như mp4,...)
Mình thì thấy XMedia Recode hỗ trợ rất mạnh trong việc chuyển đổi, có thể vừa cho chuyển đổi, vừa cho copy các codec trong video gốc, ...
.

TiTa0108

Well-Known Member
Dix Plus
XMedia Recode
Các phần mềm này đều hỗ trợ thao tác giữa các Track Audio, chỉ có Xlisoft còn hạn chế track audio ở một số định dạng (chẳng hạn như mp4,...)
Mình thì thấy XMedia Recode hỗ trợ rất mạnh trong việc chuyển đổi, có thể vừa cho chuyển đổi, vừa cho copy các codec trong video gốc, ...
.
Em thì chỉ chuyên dùng Xmedia Convert và Video To Video... hạn chế của các phần mềm Convert Video là thời gian Convert khá lâu...

vandien

Well-Known Member
Em thì chỉ chuyên dùng Xmedia Convert và Video To Video... hạn chế của các phần mềm Convert Video là thời gian Convert khá lâu...
Sao khi convert các file chỉ còn có 1 track audio vậy Bác!Làm sao giữ 2 track audio và bitrate như file gốc?Xin cám ơn Bác trước!

tangngong

Well-Known Member

doremilangthang

Active Member
Bác chủ quan quá. Một số định dạng khi convert bằng MKVToolNix sẽ bị lệch thời gian đó Bác. Nhất là từ thằng Avi chuyển sang MKV thì rất hay bị lỗi lệch thời gian, bởi thằng MKVToolNix nó chỉ có tác dụng Muxing, chứ Convert thì cực kém...
Ôi vậy à bác... không biết mấy thằng mp4 khi em muxing ... có bị không bác?

tuhabahu

Well-Known Member
Cơ mà Bác nào có hàng smartK mới mới gần đây lên bài này đi ạ:D
NguiTinhKhongDen-MaiThienVanHD.mkv_thumbs_2016.11.16_20.26.39a4e89.jpg

http://www.fshare.vn/file/HBTVPOYHAN6M

xuanloctm26b

Active Member
Dix Plus
XMedia Recode
.
Cám ơn bạn nhiều lắm! Mình sẽ thử từng phần mềm!

Bên trên