Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

có bác nào giúp em chuyển giới tính bài " chuyện giàn thiên lý " của Mạnh Đình sang tone nữ đc ko :( hoac có bài này cs nữ hát cho e xin

Donnie Yen

Active Member
Anh nào có bài Xin Chúa thấu lòng con - Ngọc Lan hay ca sĩ nào cũng được , cho em xin . Em cảm ơn nhìu .

doremilangthang

Active Member
Mình hướng dẫn cách đổi track cho những bài kok có track1 là beat và track2 là lời ca sỉ bạn nào biết rồi thì bỏ qua, bạn nào có cách nào hay hơn xin ủng hộ, mình chỉ biết một phần nhỏ của tool này thôi.

Phần mềm là: MKVToolNix bản này miễn phí nên không khó tìm. Sau khi down về và cài đặt, khởi động chương trình ta có giao diện như sau:

View attachment 235515

Click vào add source files để chọn bài cần đổi track. Sau khi chọn bài rồi, ta làm lại thao tác vừa rồi một lần nữa ta có giao diện như sau:
View attachment 235517

Ta thấy tại vị trí 1 bài biển dâu được add 2lần, tại vị trí 2 ta thấy có 6 cột ta lần lược bỏ chọn hàng 2, hàng 4, hàng 6. Đưa chuộc vào hàng thứ 3 bấm chuộc trái tại chử bien dau. Sau đó chuyển chuộc qua vùng 3 chon ô “Default track” flag và chọn yes ta có bảng sau:

View attachment 235518

Cuối cùng ta click vào “start muxing” (số 4) ngồi đợi 30 giây thôi, 100% tại vị trí số 5 là OK. File mới tạo mặc định sẽ cùng thư mục file nguồn và có đuôi là MKV.
Không cần phải add file 2 lần đâu bác... chỉ cần add 1 lần rồi trong danh sách phía dưới có hiện lên 2 track audio. Ta chọn rồi kéo track ở dưới cho lên trên (track ở trên) là được. Xong nhấn "start muxing"

doremilangthang

Active Member
Sắp đến dịp Noel rồi... Bác nào có hàng họ gì up lên cho em và anh em nào chưa có lượm lặt về hát hò cho có không khí tí ạ!

lequynhan

Well-Known Member
Vậy bác lên dùm em với, ca sĩ nào cũng bụp hết

Tối qua em làm điện ở nhà bận quá chả vào diễn đàn được giúp bác, có gì bác thông cảm, bác nào giúp bác hộ em phát!

Em không biết Phối Nhạc, chỉ biết mỗi "Phối cái thổ tả" ấy thôi:eek:

Khiếp hồn! Cái ấy mà bác còn không biết phối nữa thì xong luôn rồi :p

có bác nào giúp em chuyển giới tính bài " chuyện giàn thiên lý " của Mạnh Đình sang tone nữ đc ko :(hoac có bài này cs nữ hát cho e xin

vandien

Well-Known Member
Thấy em Tố My xinh quá,các Bác cao thủ ra tay làm vài bài KOK của em này nếu được,xin cám ơn trước!

dochua2k

Well-Known Member
Bác nào làm ơn cho em xin lại bản này với, bản của em bị hư rồi.
Bạc Bẽo Tình Ơi - Trần Nhật Quang YSHD
Em xin cám ơn nhiều ạ :)

hquoc

Active Member
Chỉnh sửa lần cuối:

blackmoon21

Active Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Khang nói vậy chắc nằm trong dĩa này, vì OS thường không để tên người hát, toàn là con lai hát ko ah hihih. TH chưa rip nó ra, rip xong Th sẽ up, chưa đúc vô nghe không biết phải TV hát không đây :D :D

dia nay hay qua,,bac oi co file chua,,cho e xin voi,,thanks bác

Bên trên