Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

engsovinam

Moderator
Công nhận Mod làm bản này Turbo thiệt. Trong khi tớ làm tặng riêng cho một người bạn theo yêu cầu đã tốn mất 3 ngày trời mới xong. Tớ cắt lấy bản đầu (Demo) nghe thử. Còn Full thì các bác chờ Mod Up lên sau.

LK. Dấu Chân Kỷ Niệm - Nhiều Ca Sĩ 1080P Demo

http://www.fshare.vn/file/UHK7YZRJ74OT
Em đang Render, 1 tiếng nữa mới xong, các bác ráng chờ! File size ~ 1.5G (Bitrate 10M)

mimosa_dream

Well-Known Member
không thể dưa bài Giờ này anh ở đâu -Mỹ hương lên cho AE thưởng thức vì video này. ae ko reply nhé mắc công mình đi như Việt Khang, xin ae đừng inbox xin link vì mình dứt khoát ko share
Mình nghỉ Bạn chưa có bài karaoke nầy Giữa Quê Người Tôi Hát Tên Anh (Sáng tác: Dzuy Linh)
Ca sĩ: Võ Thu Nga

xuanloctm26b

Active Member
- Nếu là convert video thì phần mềm nào thời gian cũng lâu Bác ạ. Khi convert sang định dạng khác, nó giống như 1 lần Render file mới tinh... (Trừ khi chuyển về VOB thì rất nhanh)
Vậy có cách nào chuyển định dạng từ m2ts, avi, mp4... thành mkv hoặc vob một cách nhanh chóng mà không ảnh hưởng đến file gốc không bạn; vì ứng dụng smartkaraoke của đầu Imax 3D plus chỉ nhận dạng được file .mkv hoặc .vob mà thôi!

TiTa0108

Well-Known Member
Vậy có cách nào chuyển định dạng từ m2ts, avi, mp4... thành mkv hoặc vob một cách nhanh chóng mà không ảnh hưởng đến file gốc không bạn; vì ứng dụng smartkaraoke của đầu Imax 3D plus chỉ nhận dạng được file .mkv hoặc .vob mà thôi!
Bác chuyển về VOB sẽ nhanh hơn, tất nhiên Audio Bác có thể giữ nguyên chất lượng, nhưng Video kiểu gì cũng bị thay đổi (Vì VOB căng nhất chỉ có thể đạt 720 x 480)

xuanloctm26b

Active Member
Mình đã thử chuyển 1 bài từ m2ts thành vob thì mất 1:32', nhưng mình không biết chỉnh thông số video, audio như thế nào cho chuẩn nữa? Nhờ bạn chỉ giúp với nhé.
Nghe nói dùng MKVToolNix chuyển rất nhanh, nhưng lại lệch thời gian???

thong61uk

Well-Known Member
Mình có xin bài Hạnh Phúc Nơi Nào_Ngọc Lan và đã được đáp ứng, nhưng mình thích bản của hãng,m hàng DVD y như : cám ơn thật nhiều
thời NL làm gì có hd bác ơi , dvd là hay lằm rồi. nói thật là NL là thần tượng của mình nhưng cũng đành potay

thong61uk

Well-Known Member
SG ngày xưa đẹp quá, mình cũng sống cảnh đó đc 14 năm, thời đó ông bô mình 2 chiếc vespa = trùm
mình chôm tiền của mẹ đi mua chiếc velo solex chiều chiều chợ ghệ đi cine
thuốc CAPSTAN
Chiếc áo phong sương tặng ánh nàng
Cho Anh Phát súng Tim anh nát
chích áp phiện sẽ tàn anh nhé
đọc ngược lại
Nhung anh tin số phận anh còn

Chỉnh sửa lần cuối:

dochua2k

Well-Known Member
SG ngày xưa đẹp quá, mình cũng sống cảnh đó đc 14 năm, thời đó ông bô mình 2 chiếc vespa = trùm
mình chôm tiền của mẹ đi mua chiếc velo solex chiều chiều chợ ghệ đi cine
thuốc CAPSTAN
Chiếc áo phong sương tặng ánh nàng
Cho Anh Phát súng Tim anh nát
chích áp phiện sẽ tàn anh nhé
đọc ngược lại
Nhung anh tin số phận anh còn

Bác Thông cũng giang hồ nhễ!!! :)
Tặng bác 1 bài thơ nhé:

Cuộc chiến này biết bao giờ chấm dứt
Anh ra đi khi đất nước loạn ly
Phút chia tay, không nói được câu gì?
Sầu ly biệt, khi người đi, kẻ ở
Thôi, em nhé khi tình ta không trọn
Anh trở về với hòm gỗ, vòng hoa
Ngày vui ấy, em lấy chồng đi nhé!

yeumaingannam

Well-Known Member
[Karaoke] Mong Chờ - Bảo Khánh (Dual Audio)
Hát Online:

Download Dual Audio:

em thử convert lấy file .mkv bài Suong Lanh Chieu Dong - Bao Khanh (426 MB) và bài Mong Chờ - Bảo Khánh (426 MB) từ bác Tung Cheng, để chuyển sang file .vob Output => (146 MB = khoảng 1/3 file gốc) và (189 MB = khoảng < 1/2 file gốc) (so sánh file converted từ 426 MB ép xuống còn khoảng 1/3 và < 1/2) mà chất lượng vẫn tốt như thường (gần như file gốc) ... bác cứ thử dùng VSO để chuyển đổi thử xem (chỉnh parameter cho mỗi output.)

SuongLanhChieuDong-BaoKhanh.VOB_thumbs_2016.12.27_09.49.4215028.jpg

link download: https://www.fshare.vn/file/XCMSSFGPXBI9

link download: https://www.fshare.vn/file/OZQC9XQJ62FR

và 1 bản giảm dung lượng xuống 1/3 vẫn giữ nguyên HD của file gốc (file gốc của Tung Cheng khi rendering bị lổi.)

link download: https://www.fshare.vn/file/41H4RBWDUWPL

yeumaingannam

Well-Known Member

thêm một bài converted => bóp tới nghẹt thở lun từ 426 MB xuống còn 85 MB mà hình ảnh vẫn đẹp lung linh. chứng tỏ rằng khả năng chuyển đổi a file video xuất ra một file khác, chất lượng âm thanh và hình ảnh vẫn có thể giử được hơn 80% và gần như không thay đổi bao nhiêu.

link download: https://www.fshare.vn/file/37HJ2B5K3HUJ

HongChi

Anh chi co bai Em Thua Nhung Noi Dau cua cs Nhat Kim Anh va bai Chay Theo Li Tri cua cs Ho Ngoc Ha cho em xin voi,thanks anh chi nhieu

Bên trên