Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

emlahuynh

Well-Known Member
PHÍA SAU MỘT CÔ GÁI - ANH KHANG COVER_1.mkv_thumbs_[2017.01.10_16.09.19].jpg
Phía Sau Một Cô Gái - Anh Khang Cover Full HD 1080p
Chúc cả nhà hát vui vẻ
https://www.fshare.vn/file/W3GPX9AAAERH

dochua2k

Well-Known Member
Bác nào cho em xin bản này với ạ. Bản VOB bị hư khúc cuối rồi:(
Em xin cám ơn nhiều!
Biết Bao Giờ Trở Lại - Nguyên Khang

zuylinh

Well-Known Member
Dạ em xem film nên càng nhiều loa càng sướng bác ạ! Ngồi ở giữa nghe tụi nó "rên surround" tê cả người! :D
Bạn cho biết cấu hình của dàn máy xem film của bạn,
- Computer của bạn có dư cổng HDMI hoặc USB 3 nào không?
- Xài optical cable để nối vào đâu (nên nhớ optical cable chỉ xài cho âm thanh thôi nhé).
- Dàn loa của bạn sẽ nối thẳng vào amplifi hoặc nối vào sound card, amplifi của bạn nếu nhận 7.1 thì dĩ nhiên có cổng HDMI phải không.
Hy vọng kinh nghiệm vọc của tôi có thể giúp bạn.

nhhh

Well-Known Member
Em cảm ơn bác đã chỉ dẫn tận tình, để em nghiên cứu kĩ trước khi quyết định! :D
Mua 1 cái AVR (Recever) Model cao cao một chút từ 2013 trở về đây thì hoàn thiện hơn về công nghệ giải mã ( 5.1 7.1, DTS, DD, DTS HD, True HD,...) Atmos thì chưa thực sự cần thiết. Với cái đó bác ghép với hệ thống loa sướng hơn, nhàn hơn về kết nối (Sử dụng HDMI) là tốt nhất và không bị bó buộc ở cái PC. Bác có thể mua của Denon ( Trung tính cả nhạc và phim) Hoặc Yamaha phim là rất tốt, nhạc là rất tệ. AVR không chỉ giải mã tốt mà còn tích hợp thêm hiệu ứng như Audyssey của Denon nó hỗ trợ cho loa Suroud có những âm thanh rất đặc biệt và xử tiếng Sub rất tốt. Nói chung là em đã sử dụng và thấy nó rất tiện cho hệ thống dân dụng đa kênh. Đơn giản tiện lợi hơn hẳn dùng Card + PC.. Có thể phát bằng AB, PC hoặc bất cứ gì liên quan tới HD.
Bác có thể nghiên cứu AVR nội địa, chất lượng mạch tốt hơn hàng mới đúng hiệu nhưng nhập china nhiều lần.
giao động quanh 6 triệu là được 1 con AVR bãi đời cao cao chơi vô tư rồi. Triển khai nhanh đi bác tết rồi. hihi

subasa1

Well-Known Member
Với giá này Em thà để ăn cho bổ mõm còn hơn nghe âm thanh phim 3D:D

Haha, cái này là bác nhhh sắm hàng (6 chai) cho bác ấy, hổng phải cho bác engsovinam. :p Bác engsovinam có sẵn máy vi tính và dàn loa rồi, chắc chỉ thiếu cái SC phù hợp thôi. Em cũng có dàn 5.1 trong phòng ngủ với máy chiếu phim trên tường 120 in, nhưng em chưa bao giờ được trải nghiệm phim "ấy" trên cái dàn này.:cool:

Bên trên