Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

yeumaingannam

Well-Known Member

Boi Bac - Hoang Chau YS.m2ts

https://www.fshare.vn/file/KUCSQZJE43VT

hungthong

Well-Known Member
Các bác nào có cho em xin bài Một Lòng Yêu Em - Đan Nguyên ft Lâm Nhật Tiến. File VOB thì càng tốt.
Cám ơn các bác trước.
Chúc mọi người nhiều sức khỏe!

zuylinh

Well-Known Member
Thấy Homekara mới tung đầu và ổ cứng 5TB với giá KM trong 1 tuần đầu,có quảng cáo cho down thử 1 vài bài,thấy cũng chất lượng,kg biết AE trong này có xài qua đánh giá thế nào?Mình down 1 bài post lên đây cho các Bác xem có đáng mua kg?
Dinh Menh - Bang Kieu.Lam Anh:https://www.fshare.vn/file/Y358F8L27K13
Tôi có vào thử web side này và download thử vài bài cập nhật cho máy này

Theo nhận xét của tôi thì máy này thuộc dạng gốc Lemon KTV đời mới, tức là hồ sơ bị mã hóa (encrypted), Chỉ có máy của hảng này mới chơi được, căn cứ vào cái đuôi (extension) của file Karaoke là ".TXT", sau khi đổi cái đuôi qua video file thì không player nào chơi được. Suy nghĩ và xem xét kỹ trước khi mua.
Còn file Dinh Menh - Bang Kieu.Lam Anh thì chỉ là 2k rendered từ Blu ray mà trên màn hình thì in cái phông 4k thì thật sự thổi phông quá đáng hề hề...

Chỉnh sửa lần cuối:

vandien

Well-Known Member
Tôi có vào thử web side này và download thử vài bài cập nhật cho máy này
View attachment 255159
Theo nhận xét của tôi thì máy này thuộc dạng gốc Lemon KTV đời mới, tức là hồ sơ bị mã hóa (encrypted), Chỉ có máy của hảng này mới chơi được, căn cứ vào cái đuôi (extension) của file Karaoke là ".TXT", sau khi đổi cái đuôi qua video file thì không player nào chơi được. Suy nghĩ và xem xét kỹ trước khi mua.
Hình như các hảng đều mã file của mình,do đó chỉ chơi được với đầu đọc của họ,dạng sưu tầm như của AE mình chỉ chơi với Smart Karaoke Player phải kg Bác?

vandien

Well-Known Member
Đúng như các bác nhận xét, dữ liệu trên đầu homekara đã được mã hóa và chỉ thiết bị của homekara mới chơi được, giờ các đầu karaoke bán trên thị trường cũng phải mã hóa để bảo vệ dữ liệu của mình.

thanks
Vậy là chỉ có dữ liệu ở topic mình là free, nhiều khi các Ông "chôm" về làm của riêng kg chừng,hi.hi...!

vandien

Well-Known Member
Hi anh,chắc mình ko ở VN nên ko rõ,tất cả các máy Karaoke từ MIDI cho tới VOD đều mã hóa dữ liệu,bởi kho dữ liệu là linh hồn,quyết định sự tồn tại của 1 sản phẩm.

Việc mã hóa nhạc trước tiên là để đảm bảo quyền lợi của khách hàng mua đầu máy nhận được các ca khúc mới nhất,hot nhất trên thị trường mà không phải mất công sức tìm kiếm.

Nếu nhạc không mã hóa,ae thừa biết giá cao như thế nào,đơn cử như 1 đơn vị ở Hải Ngoại,họ bán khoảng 30$/tháng cho hơn 200 bài,nhạc 720p,theo ae trong nghề đánh giá, tất cả đều chậm hơn thị trường khoảng 2-3 tháng (các đầu VOD mã hóa thì đều update ngang với độ HOT của nhạc). Ngoài ra vì thị trường của họ ở Hải Ngoại nên nhạc của các Trung Tâm bên đó (phối lại thôi nhé,không phải gốc) đều bị giấu nhẹm đi,sau 4 5 tháng may ra mới có.
Rất buồn là họ cũng đã phải đóng cửa hình thức bán nhạc không mã hóa,chỉ còn bán đầu,vì dân mình tinh thần chia sẻ cao quá :D

Các hãng đều mã hóa là thông tin chính xác 100%,nhưng nhạc sưu tầm ko chơi đc với các đầu Karaoke thì chỉ đúng khoảng 80% thôi a. 1 số đầu đọc cho phép khách hàng tự thêm nhạc vào đầu máy,nhưng cơ chế khá lằng nhằng. Phải mở songlist lên khai báo thông tin,hoặc convert về định dạng tương thích với đầu,hoặc phải đặt tên file theo đúng cấu trúc nào đó,độ phân giải bao nhiêu đó,...

Riêng với HomeKara,chỉ việc bỏ nhạc không mã hóa vào thư mục Karaoke theo cấu trúc Tên Bài Hát - Tên Ca sỹ là đầu máy tự nhận và đưa vào list để chọn bài theo viết tắt chữ cái,theo tên ca sỹ,theo thể loại bằng điều khiển cầm tay và smart phone.

Nhạc trên topic của ae chia sẻ nếu đúng nhạc HOT thì các hãng đều tự phối hết từ rất lâu rồi,ngoài ra còn cực kỳ nhiều các beat gốc của ca sỹ mà phải cần tới quan hệ mới có được,không bao giờ xuất hiện trên mạng :D

Quan trọng nhất là khi mua đầu HomeKara Evo,khách hàng được yêu cầu bất cứ bài gì mình thích,đáp ứng 100%. Trong vòng 1 tháng nếu không có, trả lại đầu hoàn tiền trong suốt thời gian sử dụng.

AE nào có thắc mắc về HomeKara Evo cứ post e sẽ giải đáp hết nhé :D
Đưa vào các bài sưu tầm được mà kg cần mã hóa lằng nhằng là chi tiết rất ư là OK của đầu này theo mình nghĩ,cám ơn những thông tin của Bạn!

vandien

Well-Known Member
View attachment 255167

Hiện tại HomeKara Evo là đầu máy duy nhất hiện nay sở hữu hàng trăm bản Karaoke chất lượng UltraHD,update hàng tháng theo thị trường.
Và cũng là đầu máy duy nhất hiện nay chạy được Karaoke 4K chuẩn. Các đầu phát khác vừa không biết kiếm đâu nhac 4K,vừa ko chắc có chạy nổi đúng nhạc 4K ở TV 4K,vừa ko chắc có bài mình thích hay không.
Vậy thì lăn tăn gì mã hóa hay không mã hóa nữa :D
List Bạn đưa chỉ có nhạc mới mà mình kg thích loại này,có list Bolero kg?Bạn up thử xem!Cám ơn!

mấy hãng giờ mã hóa hết rồi.bte.vietktv do họ có bản quyền chỉ có duy nhất là arirang k+ là ko mã hóa chắc do ko có bản quyền.nhưng phải công nhận bte.vietktv nhạc mới nhiều.

hai_456ct

Well-Known Member
Bạn nào có bài Biệt khúc (Nguyễn Ánh 9) - Khánh Hà cho mình xin.
Cám ơn các bạn đã nhiệt tình chia sẽ nhiều bài hay.

Bên trên