Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

lequynhan

Well-Known Member
Tươi ngon đấy bác. Mồi này hơi bị lạ đây. Em thấy dưa chuột bây giờ được giá lắm đó bác. Bác ráng mở rộng thêm mô hình đi nhé. Mà bác có làm vườn thì làm nhưng đừng quên làm ok nha. Thân

:p Em cảm ơn bác đã động viên!
Trồng được thì chỉ ăn hoặc biếu thôi bác, bán thì nó mất hết cả ý nghĩa đi. Vui xuân mới không quên nhiệm vụ cũ, em vẫn chờ có beat để làm ok đó chớ bác.

HD.3TB

Well-Known Member
Ca Dao Em Và Tôi (HD) - Đan Phương
https://www.fshare.vn/file/WVE43URX7VIO
Ca Dao Em Và Tôi (HD) - Đan Phương.mkv_thumbs_[2017.08.14_12.33.25].jpg

vandien

Well-Known Member
:p Em cảm ơn bác đã động viên!
Trồng được thì chỉ ăn hoặc biếu thôi bác, bán thì nó mất hết cả ý nghĩa đi. Vui xuân mới không quên nhiệm vụ cũ, em vẫn chờ có beat để làm ok đó chớ bác.
Hổm rày kg có cái beat nào của PBN 121,122 cho Bác làm Bác thất nghiệp và AE cũng buồn!

chithanh22

Well-Known Member
dear các bác,
em xin các bài của ca sĩ Ánh Tuyết. Em hơi hoài cổ chút. Bác nào có góp giúp em với ạ
thanks!

1.Ai lên xứ hoa đào
2.Bến xuân
3. Buồn tàn thu
4.Thu quyến rũ
5. Cung đàn xưa
6.Gửi gió cho mây ngàn bay
7.Gửi người em gái
8.Mùa xuân đầu tiên
9.Ô me ly
10.Sơn nữ ca
11.Con thuyền không bến
12.Gái xuân

asbanngay01

Well-Known Member
Không biết đúng không nhưng em để ý là audio 5, 6 chanel nếu play trên dàn 2 chanel thường bị ồn, chỉ play trên dán 5, 6 chanel nó mới OK
Em thử loại bỏ các chanel còn lại chỉ giữ 2 chanel (vẫn để gain như của bác ấy)
bác nghe thử xem có được không :)
Vi Em La Con Gai Ma -Vinh Thuyen Kim beat
https://www.fshare.vn/file/7XSZ8XSSD6FF
Vi Em La Con Gai Ma -Vinh Thuyen Kim music
https://www.fshare.vn/file/9KU8CQHTFFLG
Bác ơi 120/100 hả bác ? Em nghe có khá hơn nhiều ! Nhưng mà em thấy đồ thị âm thanh mút chỉ kiểu như ta viết gạn hết khổ giấy không để lại lề hoặc là ta vẽ hình đỉnh núi FUJI tuyệt đẹp nhưng mà bị "đội đầu" không có khoảng trời mây bên trên ("đội đầu" là thuật ngữ của nghề nhiếp ảnh để chỉ 1 lỗi rất lớn về bố cục không chuẩn)
Nhìn vào đồ thị thấy được sự mấp mé tràn bờ giống như nhìn hình ảnh chiếc sà lan chở hàng quá tải trên sông nước (cứ mấp mé theo sóng nước hơi hãi chút bác ạ) Thực tế ở đây chắc là đã tràn chút chút rồi , vì phần bi tràn là mất đi không nhìn thấy . Ta chỉ thấy đồ thị bị xén ngang , để lại 2 xung vuông ở hai phía mép đường xén ( Xung vuông là sai lệch phi tuyến tính , nó gây ra độ rè vì màng loa bị hụt hẫng đột ngột . Ngoài ra xung vuông còn làm diệt từ trường của nam châm vĩnh cửu của loa thùng nhà mình cũng theo nguyên lý mà mạch điện OSC tạo ra xung vuông để xóa băng và thiên từ trong những đầu chạy băng Ma nhê fone hay băng cassette. Em kéo giãn đồ thị thấy nhiều điễm mức điện áp tín hiệu dâng cao đến kịch xà. (Chắc bác để gain 100/100 thì sẽ là quá đẹp) .
Qua trường hợp này em khuyến cáo các bác không bao giờ dùng file tiếng bị rè hoặc mở nhạc to để quá sức của tăng âm cũng sẽ tạo ra độ rè khi xuất hiện xung vuông lớn .Nó sẽ làm nam châm của cả loa xịn cũng bị hủy diệt làm suy yếu rõ rệt theo năm tháng , cho dù loa chưa bị cháy hoặc trông còn rất nguyên vẹn .
Chúc các bác luôn mạnh vui khỏe , thành công và thỏa lòng đam mê âm nhạc .

Chỉnh sửa lần cuối:

thienhoangdt

Well-Known Member
Bác ơi 120/100 hả bác ? Em nghe có khá hơn nhiều ! Nhưng mà em thấy đồ thị âm thanh mút chỉ kiểu như ta viết gạn hết khổ giấy không để lại lề hoặc là ta vẽ hình đỉnh núi FUJI tuyệt đẹp nhưng mà bị "đội đầu" không có khoảng trời mây bên trên ("đội đầu" là thuật ngữ của nghề nhiếp ảnh để chỉ 1 lỗi rất lớn về bố cục không chuẩn)
Nhìn vào đồ thị thấy được sự mấp mé tràn bờ giống như nhìn hình ảnh chiếc sà lan chở hàng quá tải trên sông nước (cứ mấp mé theo sóng nước hơi hãi chút bác ạ) Thực tế ở đây chắc là đã tràn chút chút rồi , vì phần bi tràn là mất đi không nhìn thấy . Ta chỉ thấy đồ thị bị xén ngang , để lại 2 xung vuông ở hai phía mép đường xén ( Xung vuông là sai lệch phi tuyến tính , nó gây ra độ rè vì màng loa bị hụt hẫng đột ngột . Ngoài ra xung vuông còn làm diệt từ trường của nam châm vĩnh cửu của loa thùng nhà mình cũng theo nguyên lý mà mạch điện OSC tạo ra xung vuông để xóa băng và thiên từ trong những đầu chạy băng Ma nhê fone hay băng cassette. Em kéo giãn đồ thị thấy nhiều điễm mức điện áp tín hiệu dâng cao đến kịch xà. (Chắc bác để gain 100/100 thì sẽ là quá đẹp) .
Qua trường hợp này em khuyến cáo các bác không bao giờ dùng file tiếng bị rè hoặc mở nhạc to để quá sức của tăng âm cũng sẽ tạo ra độ rè khi xuất hiện xung vuông lớn .Nó sẽ làm nam châm của cả loa xịn cũng bị hủy diệt làm suy yếu rõ rệt theo năm tháng , cho dù loa chưa bị cháy hoặc trông còn rất nguyên vẹn .
bác " asbanngay 01 " cho em xin cái phần mềm đồ thị âm thanh bác đang dùng,để em ngâm cứu với,em cảm ơn bác.

thong_the

Well-Known Member

Audio của bác ấy em bỏ vảo sony sẽ có 4 track, em chỉ xóa 3 track dưới rồi xuất ra lại thôi

asbanngay01

Well-Known Member
Không biết đúng không nhưng em để ý là audio 5, 6 chanel nếu play trên dàn 2 chanel thường bị ồn, chỉ play trên dán 5, 6 chanel nó mới OK
Việc tách riêng 2 kênh front L & R của bác ra khỏi 1 file được ghi ở chế độ DTS đa kênh tiếng , để dành cho thiết bị 2 kênh STEREO em nghĩ là quá đúng . Nếu ta không chịu tách nó riêng ra mà ta kéo cả file vô một phần mềm nào đó để convert hay chỉnh sửa thì rất có thể ta sẽ nhận được ngay âm thanh tổng hợp của nhiều kênh nên bị quá vượt trội về độ lớn . Em nghĩ là do hiện tượng tổng hợp đồ thị hay cộng đồ thị đã sảy ra (theo kiểu toán học hay là tương tự như bài toán tổng hợp lực trong vật lý học) . Bác thử kéo thẳng 1 file bluray bỏ vô phần mềm GoldWave sẽ thấy ngay kết quả ... đồ thị bị bùng phát như thế nào .

Chỉnh sửa lần cuối:

asbanngay01

Well-Known Member
Audio của bác ấy em bỏ vảo sony sẽ có 4 track, em chỉ xóa 3 track dưới rồi xuất ra lại thôi

Vâng ! nghĩa là bác để gain có 100/100 mà tín hiệu hơi lớn tí như vậy thì hẳn là file gốc cũng hơi lớn tí rồi . Thì bác đã loại bỏ bớt mấy kênh đã tránh được hiện tượng cộng đồ thị hay tổng hợp nhiều đồ thị khiến âm thanh bị vượt trội rất nhiều rồi ạ . Điều này đã quá hiển nhiên trên hình ảnh của bác , không ai có thể lý giải khác được ạ !

asbanngay01

Well-Known Member
Chỉnh sửa lần cuối:

asbanngay01

Well-Known Member
Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên