Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

lequynhan

Well-Known Member
Nghe bác TiTa0108 nói bác sưu tầm nhiều lắm nhạc thiếu nhi lắm bác share cho em một ít nhạc với bác nhân em xin cám ơn bác...

sẵng tiện đây bác làm karaoke thiếu nhi không em úp mấy cái beat lên bác làm nhé........

Em cũng chỉ ăn với ở cái Top này thôi bác, nhạc nếu có chắc có khi còn thua bác.
Nếu bác cần bài nào cứ yêu cầu, em có thì em sẽ up, chớ em không loại dòng nhạc nên bảo up cả lố thì chịu chết.
Nếu bác có bài Chú Voi Con Ở Bản Đôn mà có clip zin đi kèm thì cho em xin, chớ beat không thì lại y chang mượn hình ảnh như mấy bài trên youtobe thì không sướng lắm. :)

asbanngay01

Well-Known Member
Em render thử để cả 720 và 1080 nhưng thấy nó cũng ko thay đổi nhiều lắm. Có lẽ là do clip gốc của e bị convert qua 2 lần nên vậy.
Bác thử Convert clip gốc qua định dạng MP4 (H264/AVC) Vì chuẩn này hiệu suất cao gấp 2 lần MPEG 2 , Loại bỏ mành Video . Bác cài đặt số khung hình 29,970 hoặc 60 , kích thước khung hình 1920 - 1080. Birate cao lên 8000 hay 1200 (em toàn để 20 000) để đảm bảo "Nguyên liệu sạch" trước khi bỏ vào Sony Vegas Pro . Lúc xuất file cuối cùng bitrate không cần cao lắm (khoảng 8000 Kbps là được) Chắc là bác sẽ thành công !

• Like
Reactions: dhq

asbanngay01

Well-Known Member
Em cũng chỉ ăn với ở cái Top này thôi bác, nhạc nếu có chắc có khi còn thua bác.
Nếu bác cần bài nào cứ yêu cầu, em có thì em sẽ up, chớ em không loại dòng nhạc nên bảo up cả lố thì chịu chết.
Nếu bác có bài Chú Voi Con Ở Bản Đôn mà có clip zin đi kèm thì cho em xin, chớ beat không thì lại y chang mượn hình ảnh như mấy bài trên youtobe thì không sướng lắm. :)
Đề nghị bác Nhân hát và quay MV cho nó zin ạ . Voi thì có ở cửa hàng cho thuê trang phục biểu diễn đó bác !

lequynhan

Well-Known Member
Đề nghị bác Nhân hát và quay MV cho nó zin ạ . Voi thì có ở cửa hàng cho thuê trang phục biểu diễn đó bác !

:) Báo cáo bác Cả! Hát là sở đoản của em, ông trời phú cho em không biết hát để dành thời gian đi phục vụ bà con hát thôi! Và em cảm thấy vui khi được đi phục vụ mọi người! :p

asbanngay01

Well-Known Member
Dĩa này chỉ có DVD 9 thôi, Convert qua HD. Nên chất lượng không nét lắm...:D

Tình Yêu Không Có Lỗi - Nguyễn Hưng 1080P (PBN 72)

http://www.fshare.vn/file/SNMXJL2AZSPY
Bác ơi bài này hình chuyển động nhanh , nên thấy hình hơi bị mành mành (Giống như 1 series Ngọc Lan hồi trước của Bác). Chữ và mọi thứ đều quá ok lâu rồi . Bác thử làm thêm 1 công đoạn là Convert video gốc sang MP4 trước khi bỏ vô phần mềm làm phim không ạ , Em cám ơn bác nhiều lắm !

vandien

Well-Known Member
Các Bác cho mình xin phần mềm nào convert video karaoke mà giữ được 2 tracks nhạc và beat,chỉnh được bitrates.Các phần mềm mình xài đều kg làm được 2 điều này,thứ nhất nó convert chỉ còn 1 track audio,thứ 2 nó còn 2 tracks nhưng bitrates nó chỉ còn 64 mặc dù mình đã set 320,mình dốt vụ này lắm,các Bác đừng cười!

asbanngay01

Well-Known Member
:) Báo cáo bác Cả! Hát là sở đoản của em, ông trời phú cho em không biết hát để dành thời gian đi phục vụ bà con hát thôi! Và em cảm thấy vui khi được đi phục vụ mọi người! :p
Thôi để hôm nào em quay hình bọn trẻ trong xóm để tặng bác vậy , Vì bác là người có tấm lòng bao dung vô cùng rộng lớn !

Chỉnh sửa lần cuối:

vandien

Well-Known Member
Mình lại khoái hát hò nhưng cực dốt về làm Karaoke,toàn xin xỏ các Bác,mình cũng kg biết sao vì mình có thể tự lắp 1 máy tính,cài hệ điều hành nhưng đọc cách làm karaoke lại thấy nhức đầu,khó quá!Chắc phải cỡ Bác Nhân cầm tay chỉ việc mới khôn ra được!

Hưng 1992

Well-Known Member
Đã thử lại theo ý bác và render thành công, chỉ có điều dung lượng hơi nhỏ không biết có sai sai ở đâu không nữa :)). Cám ơn bác nhiều nhé.
Cái mục ngay bên trên của cái encode mode đó bác.em chả nhớ tên nó là gì :D
Bác để cao lên tầm 20 với 10 đi.720p em nhớ là mặc định của nó là 16.000.000 với 8.000.000 hay sao ý.
Sao bác ko chọn cái internet HD 1080 lun đi.mỗi tội xuất video hơi lâu.máy em nó chạy rì rì,cái video khoảng 6phút mất hơn 1 tiếng o_O

• Like
Reactions: dhq

bachiep2525

Well-Known Member
Các bác xin bài
Thiên thần mũ đỏ - Phạm Tuấn Ngọc
Sầu tím thiệp hồng - Đan Nguyên Hoàng Thục Linh
Em xin cảm ơn trước nhé

dhq

Well-Known Member
Bác thử Convert clip gốc qua định dạng MP4 (H264/AVC) Vì chuẩn này hiệu suất cao gấp 2 lần MPEG 2 , Loại bỏ mành Video . Bác cài đặt số khung hình 29,970 hoặc 60 , kích thước khung hình 1920 - 1080. Birate cao lên 8000 hay 1200 (em toàn để 20 000) để đảm bảo "Nguyên liệu sạch" trước khi bỏ vào Sony Vegas Pro . Lúc xuất file cuối cùng bitrate không cần cao lắm (khoảng 8000 Kbps là được) Chắc là bác sẽ thành công !
Em đã đế bitrate lên 10000, may mà máy vẫn chạy được, hy vọng là hình sẽ nét hơn chút xíu. Mà dung lượng thấy bắt đầu lên cao rùi

dhq

Well-Known Member
Cái mục ngay bên trên của cái encode mode đó bác.em chả nhớ tên nó là gì :D
Bác để cao lên tầm 20 với 10 đi.720p em nhớ là mặc định của nó là 16.000.000 với 8.000.000 hay sao ý.
Sao bác ko chọn cái internet HD 1080 lun đi.mỗi tội xuất video hơi lâu.máy em nó chạy rì rì,cái video khoảng 6phút mất hơn 1 tiếng o_O
Chắc em để 720 thui, bác nào có máy mạnh mà muốn render cao hơn thì bảo em em up file gốc em làm lên cho, chứ em render xong chắc mạng up ko nổi quá ;)

lequynhan

Well-Known Member
Thôi để hôm nào em quay hình bọn trẻ trong xóm để tặng bác vậy , Vì bác là người có tấm lòng bao dung vô cùng rộng lớn !
Mình lại khoái hát hò nhưng cực dốt về làm Karaoke,toàn xin xỏ các Bác,mình cũng kg biết sao vì mình có thể tự lắp 1 máy tính,cài hệ điều hành nhưng đọc cách làm karaoke lại thấy nhức đầu,khó quá!Chắc phải cỡ Bác Nhân cầm tay chỉ việc mới khôn ra được!

:) Em có sao nói vậy, có tài gì đâu mà 2 bác lăng xê em quá dữ, làm em thấy quan ngại sâu sắc :(
Mới đầu làm karaoke em cũng mắc nhiều lỗi, bác cứ từ từ vì không phải chuyên ngành nên mò sẽ hơi khó, gặp khó lại đi hỏi anh em đâu có gì phải ngại. Nếu làm phát ăn luôn chắc chỉ có việc đơn giản. Bác cứ cố lên!

Bên trên