Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

thong_the

Well-Known Member
Bác có cổ phần trong HGST nữa mà phải không :D

Em làm laptop nhiều nên thường xuyên thay HDD 2.5", 2.5" tốt nhất theo em là hitachi và fujitsu, sau đó là segate, tạm là WD còn sangsung và toshiba thì em chết nhiều lắm :):):)
sau này hitachi thành HGST thì em vẫn thay HGST 2.5" thấy cũng OK

HD.3TB

Well-Known Member
Em làm laptop nhiều nên thường xuyên thay HDD 2.5", 2.5" tốt nhất theo em là hitachi và fujitsu, sau đó là segate, tạm là WD còn sangsung và toshiba thì em chết nhiều lắm :):):)
Hdd 3.5 hãng nào dùng ổn bác thông hdd của em full đến nơi rồi.đang tính sắm thêm 1 em nữa đây bác

nhhh

Well-Known Member
HGST em chưa dùng bao giờ nên cũng chả biết nó ra sao, nhưng đúng là Hitachi xưa và Fujitsu là những dòng đi cùng năm tháng đối với loại dành cho Laptop. Còn sau này dùng ổ 3.5 thì em sợ nhất Green của WD, die liên tục dù cho bảo hành cực lẹ nhưng dữ liệu thì đi hết vì nó die theo kiểu đang dùng đột nhiên đơ máy. Mở máy trở lại thì ổ cứng hết nhận chứ không phải là bad từ từ cho mình ráng chép lại dữ liệu.
- Toshiba 3.5 thì cũng nhanh bị Bad nếu cúp điện ngang nhiều (tỉ lệ cao hơn các hãng khác) Nhưng vẫn còn vớt được dữ liệu ra mặc dù có thể phải cắm máy 1 tuần để copy với tốc độ vài trăm kb tại vùng bad.

nhhh

Well-Known Member
3.8tr-4tr 1 em 5tb seaget sao rẻ thế . . hàng ngoài hả bác n3h
Hàng xách tay thôi. Em không dám mua hàng hãng bảo hành vì giá chua quá so với giá tại Us. Hên là em đang dùng 4 cái 1 cái 8Tb, 1 cái 4Tb, 1 cái 5Tb và 1 cái 3Tb tất cả là SG xách tay mà chưa cái nào ọc ạch cả.

dhq

Well-Known Member
Em cũng đang hóng mấy cái ổ cứng, chờ các bác thảo luận xong rồi em tham khảo vậy.

HD.3TB

Well-Known Member
Trời ơi kho hdd quả là quá khủng . đang nhắm em 4 tb mà còn chưa giám quất:)
Kho kok của bác như vậy thì hát đến bao giờ cho hết đây:D

thong_the

Well-Known Member
Hdd 3.5 hãng nào dùng ổn bác thông hdd của em full đến nơi rồi.đang tính sắm thêm 1 em nữa đây bác

Em mới làm cuốc xe ôm (chở con đi học), theo em hiện tại 3.5" thông dụng chỉ còn Seagate và WD, 2 hảng này đều có HDD cho sever hay camera vối độ bền cao và giá cũng cao nên em chưa có điều kiện dùng nên không dám bàn, còn loại thông thường theo em dùng từ hơn 20 năm nay thì seagate nó chết từ từ còn WD thì thường đột tử :):):)
HDD hitachi chân tiếp xúc thường dùng chì còn WD và seagate dùng đồng nên khi nào HDD WD hay seagate hết bảo hành mấy bác nên tháo bo nó ra làm vệ sinh điểm tiếp xúc cho sạch thì tốt hơn :)

nhhh

Well-Known Member
Trời ơi kho hdd quả là quá khủng . đang nhắm em 4 tb mà còn chưa giám quất:)
Kho kok của bác như vậy thì hát đến bao giờ cho hết đây:D
Em đâu có mấy Kok đâu bác, tại phim xxx jav này kia giờ toàn fullHD có cả bluray nên nó mới tốn vậy chứ haha.

HD.3TB

Well-Known Member
Hàng xách tay thôi. Em không dám mua hàng hãng bảo hành vì giá chua quá so với giá tại Us. Hên là em đang dùng 4 cái 1 cái 8Tb, 1 cái 4Tb, 1 cái 5Tb và 1 cái 3Tb tất cả là SG xách tay mà chưa cái nào ọc ạch cả.
Hàng nhập như bác nói thì mình cũng đang xài 1 con được 6 tháng rồi . nhưng lại là hãng wt bác à.nghe bác kể đi đi mấy con wt, giờ lại thấy ghê ghê

nhhh

Well-Known Member
Em mới làm cuốc xe ôm (chở con đi học), theo em hiện tại 3.5" thông dụng chỉ còn Seagate và WD, 2 hảng này đều có HDD cho sever hay camera vối độ bền cao và giá cũng cao nên em chưa có điều kiện dùng nên không dám bàn, còn loại thông thường theo em dùng từ hơn 20 năm nay thì seagate nó chết từ từ còn WD thì thường đột tử :):):)
HDD hitachi chân tiếp xúc thường dùng chì còn WD và seagate dùng đồng nên khi nào HDD WD hay seagate hết bảo hành mấy bác nên tháo bo nó ra làm vệ sinh điểm tiếp xúc cho sạch thì tốt hơn :)
Đúng ha, quên cái vụ lâu lâu tháo mạch ra vệ sinh tiếp điểm của main và phần vật lý. Vụ này hay đây. Bác hay vệ sinh như thế nào để cho nó giữ được lớp mạ vì nếu cạo ra thì sau nó càng nhanh ố, dùng gôm chà như chân Ram thì có sạch hết không bác?

thong_the

Well-Known Member
Đúng ha, quên cái vụ lâu lâu tháo mạch ra vệ sinh tiếp điểm của main và phần vật lý. Vụ này hay đây. Bác hay vệ sinh như thế nào để cho nó giữ được lớp mạ vì nếu cạo ra thì sau nó càng nhanh ố, dùng gôm chà như chân Ram thì có sạch hết không bác?

hên xui, nhiều khi nó đen thui luôn hết làm vệ sinh được thì em phải cạo nhẹ rồi dùng mỏ hàn kéo chì phủ lên (em có 2 HDD 1T seagate đã dùng chiêu này) :D:D:D

HD.3TB

Well-Known Member
Nói túm lại là cũng chẳng biết thế nào bác nhỉ.thôi thì may hơn khôn.
Nhưng để mà nói thì thằng chết từ từ có lẽ còn vớt vát được 1 chút. Chứ chết đột tử thì nguy hiểm qua
Cảm ơn bác đã tư vấn

nhhh

Well-Known Member
hên xui, nhiều khi nó đen thui luôn hết làm vệ sinh được thì em phải cạo nhẹ rồi dùng mỏ hàn kéo chì phủ lên (em có 2 HDD 1T seagate đã dùng chiêu này) :D:D:D
Chắc phải chịu khó đi xem chỗ nào bán xác SG 1Tb còn zin về cào cào quá... Biết đâu gỡ được mấy Tb hihi.

nhhh

Well-Known Member
Nói túm lại là cũng chẳng biết thế nào bác nhỉ.thôi thì may hơn khôn.
Nhưng để mà nói thì thằng chết từ từ có lẽ còn vớt vát được 1 chút. Chứ chết đột tử thì nguy hiểm qua
Cảm ơn bác đã tư vấn
Thì up full ổ lên cho anh em cất dùm khỏi lo chết haha.
Nhưng mà WD dạng Box có vẻ ổn định hơn WD Green bán theo dạng gắn trong thì phải.
Nếu là WD Green sẽ ra đi vào một ngày có thể là 2 năm, 5 năm hay 10 năm sau .Nhưng khi đi nó sẽ đi theo dạng đột tử không báo trước mặc dù êm ru trước lúc ra đi haha.

HD.3TB

Well-Known Member
Thì up full ổ lên cho anh em cất dùm khỏi lo chết haha.
Nhưng mà WD dạng Box có vẻ ổn định hơn WD Green bán theo dạng gắn trong thì phải.
Nếu là WD Green sẽ ra đi vào một ngày có thể là 2 năm, 5 năm hay 10 năm sau .Nhưng khi đi nó sẽ đi theo dạng đột tử không báo trước mặc dù êm ru trước lúc ra đi haha.
Hàng của em toàn sưu tầm của các bác trên đây thôi
Có up lên thì các bác cũng có hết rồi còn gì:)

HD.3TB

Well-Known Member
Không phải thay board, mà kiếm về xong gỡ ra chà chà tiếp điểm nếu hên nó sống lại thôi hihi.
1 kinh nghiệm sương máu nữa khi mua ổ cứng hầu hết chẳng mấy ai quan tâm đến là
Phải ngày hoàng đạo, giờ hoàng đạo , trách ngày và giờ sát chủ
Trước khi đi mua ra ngõ không được bước chân trái mà phải nhẩy cả 2 chân nhé các bác
và đặc biệt cấm không được gặp con gái . nếu có gặp thì quay về ngay
Nếu không thì có mà ổ Westen Black vẫn chết như thường
:D

Bên trên