Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
Bác hiểu nhầm em rồi, tại em có việc nhờ bác Thanh, nên vào trang bác ấy tạo mẫu đối thoại, em thề chỉ thấy mỗi cái tuổi, ngoài ra em chẳng thấy gì nữa hết
Bác làm gì mà phải thề với thốt ghê vậy. Làm vậy bác vandien lại nghĩ "ai đó có tịch nên nhúc nhích" thì sao. Mà thấy tuổi chứ có thấy gì khác đâu mà bác sợ quá vậy. Bác làm vậy tới lượt bác ymnn nhảy vô ghẹo nữa cho xem !!! Lúc đó không ai giúp được đâu à nghe.

Thạch Sùng

Well-Known Member
Bác đừng chủ quan là test trên pc đều ok. Bác nên nhớ một điều là nếu pc bác đã cài đầy đủ codec giải mã video. Thì điều hiển nhiên mọi file video pc đều chạy ok. Nên bác behattieu82 nói cũng có cơ sở đấy bác. Mình hãy sử lý từng chỗ nhỏ một để loại trừ dần. Để sớm tìm ra lỗi

Cám ơn ý kiến của bác rất nhiều!
Em không chủ quan đâu bác, tại vì: cùng 1 bài em bỏ 1 trên NAS, 1 trong ổ rời USB và 1 ổ cứng trong. 2 cái NAS và USB đều work ngon lành chỉ có cái ổ cứng trong (internal HDD) là bị thôi bác ạ, em cũng nghĩ đến codec nhưng bài của em hầu hết là ACC và AC3, em cũng đã cài bộ codec cho android rồi. Vậy mà ổ cứng trong cứ bị error hoài mới đáng ngại chứ :(

vandien

Well-Known Member
Bác làm gì mà phải thề với thốt ghê vậy. Làm vậy bác vandien lại nghĩ "ai đó có tịch nên nhúc nhích" thì sao. Mà thấy tuổi chứ có thấy gì khác đâu mà bác sợ quá vậy. Bác làm vậy tới lượt bác ymnn nhảy vô ghẹo nữa cho xem !!! Lúc đó không ai giúp được đâu à nghe.
Biết rồi,hai người có việc riêng nên nói riêng với nhau,kg cho AE trong Topic biết đó mà!

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
Em cám ơn bác nhiều lắm .
Như em đã nêu ở trên, dữ liệu bài hát không có vấn đề gì cả, em đã play thử bằng computer thì đều OK.
Chỉ khi play bằng app trên android thì bị lỗi như trên.
Nếu em tạo folder gốc là KaraokeAndroid thì app chạy tới phần tạo dữ liệu là bị kick out ra luôn. Bởi vậy em mới cài là bản củ 1.17, set lại đường dẫn thì app thấy hết tất cả nhưng lại bị báo lỗi khi chọn bài đó (bị lỗi rất nhiều bài, mà em đã test là ok trên máy tính).
Hiện giờ em đang tiến hành format và transfer lại chắc cũng tốn vài ngày nữa mới xong. Em sẽ báo kết quả cho mấy bác sau nhé!
Thành thật cám ơn tất cả đã góp ý cho em ạ :)
Mình nghĩ một khi chưa tìm ra vấn đề nằm ở chỗ nào. Thì tốt nhất bác đừng chép toàn bộ dữ liệu vào hdd chi cho mất thời gian. Mà tốt nhất sau khi format bác chỉ chép một vài bài mà bác biết chính xác đã chạy ok trong những lần trước. Và một vài bài mà bác biết chắc chắn có lỗi xảy ra trong những lần trước thôi. Sau đó mở thử. Nếu còn lỗi xảy ra. Bác hãy gỡ hdd ra chuyển thử 1 file bị lỗi sang h264 xem sao. Rồi lại chép vào hdd và test lại file h264 này. Cứ vậy đến khi tìm ra lỗi. Rồi mới chép all vào hdd. Chúc bác sớm tìm ra lỗi em chỉ có thể góp ý cùng bác vậy thôi. Thân

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
Em không chủ quan đâu bác, tại vì: cùng 1 bài em bỏ 1 trên NAS, 1 trong ổ rời USB và 1 ổ cứng trong. 2 cái NAS và USB đều work ngon lành chỉ có cái ổ cứng trong (internal HDD) là bị thôi bác ạ, em cũng nghĩ đến codec nhưng bài của em hầu hết là ACC và AC3, em cũng đã cài bộ codec cho android rồi. Vậy mà ổ cứng trong cứ bị error hoài mới đáng ngại chứ :(
Aac và ac3 là audio codec không phải video codec bác nhé. Bác thử thay cáp sata trong box bằng cáp sata khác chưa ?
Để loại trừ khả năng cáp sata có vấn đề. Và bác kiểm tra tình trạng bad cho đĩa cứng chưa. Đừng nghĩ mới nên không kiểm tra.

truongphibao

Well-Known Member
Em quen sự hài hước của bác ymnn rồi, bác ấy càng ghẹo, em càng không tức, bác ấy sẽ hết muốn ghẹo nữa thôi;)

skplayer

Well-Known Member
Q10 Pro trước giờ định dạng nào nó cũng chơi tuốt nên không phải app hoặc do nhạc đâu bạn vì rõ ràng ổ USB chạy được. Có thể lấy 1 ổ nhỏ hơn 2 3T gì đó, chép mấy bài ổ 6T bị lỗi chạy thử bằng cổng SATA gắn trong xem sao.

vandien

Well-Known Member
Bác @vandien ơi bác còn file music bài trăng tàn trên hè phố của lưu ánh loan ? vui lòng cho em xin với. Để em ghép vào beat bác à. Cảm ơn bác nhiều.
Music bài đó hôm bữa trước mình có down nhưng sao 2 lần down xong đều bị hư nên đến nay mình đành để beat nằm kg do kg có music.Bác tìm trên youtube file Lưu Ánh Loan ca với nhiều người,rất lớn,trên 6G hay sao,trong đó có bài đó,down về cắt ra,beat nào kg có music mình toàn làm vậy,mà lần này bỏ công down 2 lần vẫn hư,Bác thử xem!

Chỉnh sửa lần cuối:

thong_the

Well-Known Member
Bác @vandien ơi bác còn file music bài trăng tàn trên hè phố của lưu ánh loan ? vui lòng cho em xin với. Để em ghép vào beat bác à. Cảm ơn bác nhiều.
Music bài đó hôm bữa trước mình có down nhưng sao 2 lần down xong đều bị hư nên đến nay mình đành để beat nằm kg do kg có music.Bác tìm trên youtube file Lưu Ánh Loan ca với nhiều người,rất lớn,trên 6G hay sao,trong đó có bài đó,down về cắt ra,beat nào kg có music mình toàn làm vậy,mà lần này bỏ công down 2 lần vẫn hư,Bác thử xem!

Trăng Tàn Trên Hè Phố - Lưu Ánh Loan beat
https://www.fshare.vn/file/MF1LKU9F2RFJ
Trăng Tàn Trên Hè Phố - Lưu Ánh Loan music
https://www.fshare.vn/file/NDKHFGORK85Q

Cứ thế add vào bài trên YT khỏi chỉnh gì nữa hết :):):)

Bên trên