Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

Robert Quang

Well-Known Member
[1080P]-TÌNH ĐẸP NHƯ MƠ - GIÁNG TÂM_H264 (CHACHACHA)
[1080P]-Tình Đẹp Như Mơ - Giáng Tâm_H264.jpeg

[hide] https://www.fshare.vn/file/BPCCENTXXJOK[/hide]
[hide][/hide]
[hide][/hide]

Hưng 1992

Well-Known Member
em đồng ý bác tôn trọng tên bài hát của tác giả. nhưng em chỉ nói trên phương diện phân tích dạng ngôn ngữ mà thôi.
giờ em sẽ trả lời tại sao từ "nghe" và từ "nhớ" trong bài => ĐGH + "N" + ĐHL (xin lổi em viết tắt cho gọn.) có nghĩa tương tự.

bác bảo à!!! bác thấy rỏ trong bài này, được chia ra làm 3 vế:
vế thứ nhất là: ĐGH
vế thứ hai là: "N"
vế thứ ba là: ĐHL

đây là 1 câu văn còn được gọi là mệnh lệnh cách (statement), nói rằng ĐGH làm nhớ lại hoặc nghe được ĐHL (có đúng thế không?) nói như thế hơi khó hiểu, để em diễn tả thực dụng 1 chút cho bác dể hiểu. giờ em lại thí dụ:

ĐGH = là chủ từ
"N" = động từ
ĐHL = túc từ

Em nói: bác truongphibao (chủ từ) + ăn (động từ) + cái bánh này (túc từ)
hay là: bác truongphibao (chủ từ) + nuốt (động từ) + cái bánh này (túc từ)

2 trường họp trên, "nghe" hay "nhớ" nghĩa tương tư, nó gợi lại cho người ta nghĩ đến ĐHL, có tác động vào bộ nảo của bác.
2 trường họp dưới, "ăn" hay "nuốt" nghĩa tương tự, nó đều chạy tuột vào trong bao tử của bác.

hiểu cho kĩ rồi mới phê bình nha...
Em thì em thấy "Nghe Điệu Hoài Lang" hợp lý hơn.tại ngay trong bài có câu"Gành hào ơi nửa đêm ai hát lên câu hoài lang" .bới vì rằng không được nghe thì người ta mới nhớ.mà trong bài hát thì là nửa đêm nửa hôm có người hát cho nghe rồi thì nhớ chi điệu hoài lang đó nữa.mà đâm ra lại nhớ người :D:D:D.
Nhưng mà không biết được.nếu bác Bảo có coi được phóng sự nào phỏng vấn ns Vũ Đức Sao Biển mà ổng nói tên bài như vậy thì lại sẽ là "Nhớ" :p

truongphibao

Well-Known Member
em đồng ý bác tôn trọng tên bài hát của tác giả. nhưng em chỉ nói trên phương diện phân tích dạng ngôn ngữ mà thôi.
giờ em sẽ trả lời tại sao từ "nghe" và từ "nhớ" trong bài => ĐGH + "N" + ĐHL (xin lổi em viết tắt cho gọn.) có nghĩa tương tự.

bác bảo à!!! bác thấy rỏ trong bài này, được chia ra làm 3 vế:
vế thứ nhất là: ĐGH
vế thứ hai là: "N"
vế thứ ba là: ĐHL

đây là 1 câu văn còn được gọi là mệnh lệnh cách (statement), nói rằng ĐGH làm nhớ lại hoặc nghe được ĐHL (có đúng thế không?) nói như thế hơi khó hiểu, để em diễn tả thực dụng 1 chút cho bác dể hiểu. giờ em lại thí dụ:

ĐGH = là chủ từ
"N" = động từ
ĐHL = túc từ

Em nói: bác truongphibao (chủ từ) + ăn (động từ) + cái bánh này (túc từ)
hay là: bác truongphibao (chủ từ) + nuốt (động từ) + cái bánh này (túc từ)

2 trường họp trên, "nghe" hay "nhớ" nghĩa tương tư, nó gợi lại cho người ta nghĩ đến ĐHL, có tác động vào bộ nảo của bác.
2 trường họp dưới, "ăn" hay "nuốt" nghĩa tương tự, nó đều chạy tuột vào trong bao tử của bác.

hiểu cho kĩ rồi mới phê bình nha...
Em sặc với bác luôn, thôi thì em chịu thua, em nhường phần thắng cho bác vậy:p

truongphibao

Well-Known Member
ok, từ từ em sẽ up hết kể cả 5 bài bonus, em sẽ gôm gọn lại trong 1 folder cho dể down... links sẽ để cho đến khi nào bác truongphibao hết nằm mớ gọi tên em nữa thì em mới xóa...
Em đã bảo là em có cái đĩa này rồi mà, nên bác cứ xóa tự nhiên:p em sợ gặp ác mộng lắm, gọi tên bác chỉ để được nhà yêu thêm thôi:oops:

yeumaingannam

Well-Known Member
Em có nói gì đâu, bác Vũ Đức Sao Biển đã trách em rồi, em biết sai thì em nhận lỗi thôi, được chưa bác ymnn của....;)

bác cứ hay ... em cứ nghĩ là bác đã ... trong giấc ngũ bác lại réo tên ... bác ... và ... etc. làm em hiểu ... . hết.

biếu cho mấy cái bìa nè: bỉa số 1 không có nghe.

Chỉnh sửa lần cuối:

truongphibao

Well-Known Member
bác cứ hay ... em cứ nghĩ là bác đã ... trong giấc ngũ bác lại réo tên ... bác ... và ... etc. làm em hiểu ... . hết.

biếu cho mấy cái bìa nè: bỉa số 1 không có nghe.

Etc là gì em không hiểu? Em ghét những người viết tắt, viết mật mã, viết ám hiệu... em ghét... em ghét... :(

Cảm ơn mấy tấm bìa của bác, em biết là bác có mà hi hi:)

Youngblood

Well-Known Member
tu khi dien dang hide link co ai cam thay trang web load cham khong? moi khi cam on roi f5 thi load cham oi la cham luon mac du net minh rat manh (download speed trung binh 950mb/sec) hay la do minh o nuoc ngoai:(

dolongbinh1122

Well-Known Member
tu khi dien dang hide link co ai cam thay trang web load cham khong? moi khi cam on roi f5 thi load cham oi la cham luon mac du net minh rat manh (download speed trung binh 950mb/sec) hay la do minh o nuoc ngoai:(

chắc do bác ở nước ngoài ấy bác ơi, bác thử speedtest về việt nam xem sao....hoặc bác ping hdvietnam xem sao....coi thế nào rồi tính tiếp.......

Bên trên