Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

anvantung

Well-Known Member
[Karaoke] Ngậm Đắng Nuốt Cay - Huỳnh Nguyễn Công Bằng (Dual Audio)
Hát Online:

Download Dual Audio:

Link tải phim
[HIDE]Fshare | Mega | Openload | MediaFire
[/HIDE]
Video hướng dẫn download link openload.co: http://smarturl.it/openload.co
Update link mediafile

tamyeutham

Well-Known Member
Chỉnh sửa lần cuối:

vandien

Well-Known Member
Em góp ý tí tẹo về âm thanh
Chất lượng âm thanh MKV bài này là MP3 320kbps (Beat & Music), nhưng thực chất thì nó chỉ có 126kbps (chất lượng Youtube khi tải định dạng MP4)
Xem hình bên dưới:

→ Beat và Music 320kbps

→ Test bằng phần mềm SPEK cho thấy, dãy quang phổ nằm ở mức 15kHz (~126kbps - 128kbps)
Do đó, nếu bác convert lên cao hơn thì dung lượng thay đổi mà chất lượng thì không thay đổi gì cả.

Em nói sơ qua khi test bằng phần mềm này chút:
1. Quang phổ nằm ở mức 15kHz (~126kbps - 128kbps , chất lượng thông dụng cho nhạc số)
2. Quang phổ nằm ở mức ~20kHz (~192kbps - 448kbps chất lượng khá tốt)
3. Quang phổ nằm ở mức >20kHz (Lossless, chất lượng cao nhất không tạp âm)
Có sự khác nhau giữa 3 mức này:
- Mức 1: khi nghe bằng tai nghe hoặc dàn âm thanh âm lượng vừa phải thì OK, nhưng khi chỉnh lên mức cao sẽ nghe tiếng Bass và Treble bị vỡ và ù
- Mức 2: Cũng giống như mức 1 nhưng chất lượng tốt hơn, Bass và Treble nghe chắc hơn. Đa số DVD karaoke của các trung tâm nằm ở mức này
- Mức 3: Chất lượng và độ chi tiết cao nhất (lossless : không bị nén). Định dạng này có đuôi WAV, FLAC..., những chiếc CD sẽ có định dạng này.

Những bác Audiophile như @HDCP chắc không còn xa lạ gì với những phần mềm này, do đó bác ấy mới sưu tầm cả một kho 2000CD là vậy.
Và các bác khác tham gia vào Topic này mà không tải về từ Youtube cũng là một trong số lý do này, trong đó có em (^O^).

Tóm lại, bác kiểm tra chất lượng âm thanh nằm trong khoảng nào để convert cho phù hợp và tiết kiệm được dung lượng nhé.
Hi, chúc bác ra nhiều Karaoke cho anh em!
Mình chỉ có beat từ youtube là file mkv và mp4,và khi convert chỉ set 320,nếu Bác có site nào có nguồn beat chất lượng hơn xin chỉ dùm!Những site Bác chỉ tìm beat kg ra!Và file âm thanh thì nó kg làm cho dung lượng video lớn hay nhỏ hơn bao nhiêu cả!

Chỉnh sửa lần cuối:

tamyeutham

Well-Known Member
Mình chỉ có beat từ youtube là file mkv và mp4,và khi convert chỉ set 320,nếu Bác có site nào có nguồn beat chất lượng hơn xin chỉ dùm!Những site Bác chỉ tìm beat kg ra!Và file âm thanh thì nó kg làm cho video lớn hay nhỏ hơn bao nhiêu cả!
À, đúng là không lớn bao nhiêu đâu bác, em chỉ góp ý cho hoàn thiện hơn chứ không có ý chê bai gì đâu nhé.
Ý là set định dạng cho đúng với chất lượng đã tải về thôi.
Beat em cũng tìm nhiều nơi nhưng nếu không có cũng kéo từ Youtube về.

Chỉnh sửa lần cuối:

truongphibao

Well-Known Member
Mấy bài nay bác nào có cho mình xin :))
Như Lục Bình Trôi - Hương Lan
Chuyện Tình La Lan - Sơn Tuyền
Đêm Trên Đỉnh Sầu - Trường Vũ
Ngỏ Ý - Trường Vũ
Đa Tạ - Hương Lan
Mưa Đêm Ngoại Ô - Hương Lan
Tàu Về Quê Hương - Tuấn Vũ, Hương Lan
Buồn Trong Kỷ Niệm - Trường Vũ
Có Em Về - Phi Nhung
Nỗi Niềm Chưa Trọn - Trường Vũ
Ngày Còn Em Bên Tôi - Trưỡng Vũ
Mấy bài này hình như em có, tài khoản bên fshare em hết vip rồi, up fee hơi lâu, nên bác gắng đợi em vài tuần, để em nâng cấp vip sau đó up gửi bác nha.

vandien

Well-Known Member
Mấy bài này hình như em có, tài khoản bên fshare em hết vip rồi, up fee hơi lâu, nên bác gắng đợi em vài tuần, để em nâng cấp vip sau đó up gửi bác nha.
Ủa,ăn Tết lớn dữ hén,giờ mới chịu xuất hiện,à,mà tại sao Bác và Bác yeumaingannam cùng mất tích 1 lượt vậy?Nghi quá!;)

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
Lâu quá nay mới thấy bác Bảo của em xuất hiện. Em có cảm giác từ dạo bác yeumaingannam không xuất hiện nữa là bác cũng cuốn gói đi theo hay sao ấy. Giờ thấy bác mừng quá đi ! Có lẽ bác @yeumaingannam cũng chuẩn bị xuất hiện chăng ?

Bên trên