Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

vietcpn

Các laptop đời sau này chỉ có một cổng cắm jack 3.5 ly nên cho mình hỏi có cách nào vừa sử dụng cổng này và soundcard ngoài được không(dùng để ghi lại các bài karaoke của các bạn thôi)
ví dụ :
-Cổng 3.5 ly gắn micro thu âm.
-Soundcard gắn headphone để người ca nghe nhạc nền.
Khi đó chương trình thu có thu được cả nhạc và tiếng ca cùng lúc không.
Xin bạn và Mod Thiện chỉ cho cách nào là ok nhất,cám ơn các bạn nhiều.
Laptop đời mới chỉ có 1 lỗ cắm 3.5 ly, lỗ này bao gồm cả đầu ra và đầu vào, có thể dùng jack tách để cắm mic (nếu không dùng jack này khi cắm mic vào không có tác dụng vì máy sẽ thu âm bằng mic trong laptop)
jack-chia-audio-35-ra-mic-va-loa-4895-1956848-522f80a65a8ceb85732dc827d9369031-catalog_233.jpg

Khi thu vào thì chỉ có tiếng mic thôi, nếu muốn cả nhạc thì phải dùng phần mềm cubase để trộn vang và trộn nhạc vào, đơn giản nhất là bác mưa cái sound XOX K10, cắm vào hát và thu là xong

hai_456ct

Well-Known Member
Laptop đời mới chỉ có 1 lỗ cắm 3.5 ly, lỗ này bao gồm cả đầu ra và đầu vào, có thể dùng jack tách để cắm mic (nếu không dùng jack này khi cắm mic vào không có tác dụng vì máy sẽ thu âm bằng mic trong laptop)
jack-chia-audio-35-ra-mic-va-loa-4895-1956848-522f80a65a8ceb85732dc827d9369031-catalog_233.jpg

Khi thu vào thì chỉ có tiếng mic thôi, nếu muốn cả nhạc thì phải dùng phần mềm cubase để trộn vang và trộn nhạc vào, đơn giản nhất là bác mưa cái sound XOX K10, cắm vào hát và thu là xong
Cám ơn bạn nhiều.

Chino91709

Well-Known Member
Chào các ACE
tài khoản fshare của em hết hạn vào tháng 7, liên lạc với fshare để trả tiền VIP 1 năm lần này bằng PayPal rắc rối hơn cách đây 2 năm em không thích (em ở USA). Bác nào có thể giúp em gia hạn 1 năm cách nào dễ dàng hơn không, cám ơn các bác trước

lequynhan

Well-Known Member
Chào các ACE
tài khoản fshare của em hết hạn vào tháng 7, liên lạc với fshare để trả tiền VIP 1 năm lần này bằng PayPal rắc rối hơn cách đây 2 năm em không thích (em ở USA). Bác nào có thể giúp em gia hạn 1 năm cách nào dễ dàng hơn không, cám ơn các bác trước

:) Bác nhờ người thân quen mua thẻ cào điện thoại cho.

binhbe36

Active Member
Các bác cho em xin bài
Lá Thư Trần Thế - Đan Nguyên, Giang Tử, Ngọc Minh
Mùa Xuân Lá Khô - Đan Nguyên

Thi19832017

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

có bạn nào có mấy bài KOK này không , ko cần laser disc , VCD cũng được . cám ơn nhiều lắm
CÒN GÌ MÀ MONG - MẠNH ĐÌNH
BIỄN DÂU - NHƯ QUỲNH
CÒN YÊU TRỌN ĐỜI - NHƯ QUỲNH VÀ MẠNH ĐÌNH\
SẦU LẺ BÓNG 2 - SƠN TUYỀN
ĐỪNG NÓI YÊU TÔI - SƠN TUYỀN
của ASIA đo mấy bạn , hope sẽ có bạn còn giữ nó , cám ơn rất nhiều
Bác ơi cho em xin bài,SẦU LẺ BÓNG 2 - SƠN TUYỀN.] Em tháy link mà tải không được.

Bên trên