Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

yeumaingannam

Well-Known Member
Tưởng đã phải gọi là cố nhân rồi!

mượn lời thơ của
Tác giả: Nguyễn Khánh Chân

Thương về nơi ấy có còn ai
Hỡi cố nhân ơi mãi nhớ hoài
Xin gió một lần ta nhắn gửi
Mây chiều dăm sợi nắng vàng phai.

xin được gọi nhau là cố nhân, bác vandien nhạy cảm với cố nhân thiệt. Tưởng <= có nghĩa là tương. đã Tưởng thì tương có nghĩa gì??? thôi thì

Bâng khuâng hồi tưởng chuyện ngày xưa
Thơ thẫn hồn hoang nắng dưới mưa
Cay đắng một đời chia vạn lối
Cố nhân mờ nhạt gió sang mùa.

Ha ha bác vandien là số một của dđ. trụ chắc luôn há. vào dđ lúc nào cũng thấy có mặt bác.

mùa dịch này, bác có bị ảnh hưởng gì không??? thấy bác có nhiều posts với các ca sĩ mới, hy vọng là em sẽ quất trọn cái két sắt của bác. hahaha

vandien

Well-Known Member
mượn lời thơ của
Tác giả: Nguyễn Khánh Chân

Thương về nơi ấy có còn ai
Hỡi cố nhân ơi mãi nhớ hoài
Xin gió một lần ta nhắn gửi
Mây chiều dăm sợi nắng vàng phai.

xin được gọi nhau là cố nhân, bác vandien nhạy cảm với cố nhân thiệt. Tưởng <= có nghĩa là tương. đã Tưởng thì tương có nghĩa gì??? thôi thì

Bâng khuâng hồi tưởng chuyện ngày xưa
Thơ thẫn hồn hoang nắng dưới mưa
Cay đắng một đời chia vạn lối
Cố nhân mờ nhạt gió sang mùa.

Ha ha bác vandien là số một của dđ. trụ chắc luôn há. vào dđ lúc nào cũng thấy có mặt bác.

mùa dịch này, bác có bị ảnh hưởng gì không??? thấy bác có nhiều posts với các ca sĩ mới, hy vọng là em sẽ quất trọn cái két sắt của bác. hahaha
Té ra bác cũng là thi sỹ!Beat tách thì nói trước là chất lượng chỉ ở mức kara nhà thôi nhé!Cám ơn bác,Covid chắc nó ngán mình nên kg ghé,bác ở xứ cờ hoa thì sao?

vandien

Well-Known Member
Diễm Liên trong 1 bài hay của Nhạc sỹ Hoàng Trọng&Dạ Chung:

Nguoi Tinh Khong Chan Dung - Diem Lien 1080p 60f:

Link tải phim

Video từ file 4K của bác loveyejin,beat từ bác truonggiang1995!Bài này hòa âm bởi Vũ Tuấn Đức!

Diễm Liên ca bài này thật đạt nhưng đạo diễn hình cho cái nón sắt úp xuống thì làm sao có nước,ễnh ương và mặt trời,trăng sao gì ở trong đó được,kg hiểu hết ý tác giả bài hát?!:)

vinaguy

Well-Known Member
Bác Chino cho em hỏi ngu tí. Cái đoạn "Me crie mon désespoir" trong bài "Tomble La Neiger" nó hát làm sao mà em nghe không được bác nhỉ? :D:D:D. Em không biết gì về tiếng Pháp nhóe bác.

tamyeutham

Well-Known Member
Em vô tình thấy kênh của nhạc sỹ Tùng Châu (Thúy Nga) phát hành bản hòa tấu bài Bolero#1 và Bolero#2 mới, anh chỉ viết nhạc không viết lời, tặng luôn Beat nữa
Các bác trong form cao tay viết lời ca chơi...
(Ấn tượng cú lắc Bend đàn bầu xuất thần :):):))

Bolero#1
Bolero#2

Youngblood

Well-Known Member
Em vô tình thấy kênh của nhạc sỹ Tùng Châu (Thúy Nga) phát hành bản hòa tấu bài Bolero#1 và Bolero#2 mới, anh chỉ viết nhạc không viết lời, tặng luôn Beat nữa

Bolero#1
Bolero#2

♫ SÁO NỠ QUÊN LỜI | BOLERO#2■ Nhạc: TÙNG CHÂU - Lời: HUỲNH TẤN SANGSáo sổ lồng còn lại đây mình tôinghe cơn gió thổi đưa về cho cõi lòng sầu lạnh giá.Giờ riêng mình tôi, còn người đã đi xa rồi.Còn đâu ngày xưa khi những chiều mưa đón đưa?Nhớ những ngày mình cùng chung niềm thươngđôi tim đã hẹn nhau rằng mai mốt về cùng một lối.Tình yêu thủy chung như màu tím hoa lục bìnhSao giờ em nỡ vong tình, để màu hoa nát tan duyên mình?Yêu đương mà chi giờ đây ta chẳng còn gì!Người ta đã vội vàng quên sao lòng mình vẫn còn thương.Ai quên, ai mong gió buồn gió lạnh từng ĐôngCó người vẫn ngậm ngùi trôngĐể bây giờ sáo sang sông rồi.Ánh trăng thề giờ đành chia làm đôiTim tôi đã vỡ tan rồi nên mảnh tình còn chi nữa.Nhìn hoa bần rơi, từng dòng nước trôi lững lờTrách ai quên lời để mưa buồn gió lạnh mình tôi.Nhìn hoa bần rơi, từng dòng nước trôi lững lờTrách ai quên lời sao người đành phụ tình tôi?

TiTa0108

Well-Known Member
♫ SÁO NỠ QUÊN LỜI | BOLERO#2■ Nhạc: TÙNG CHÂU - Lời: HUỲNH TẤN SANGSáo sổ lồng còn lại đây mình tôinghe cơn gió thổi đưa về cho cõi lòng sầu lạnh giá.Giờ riêng mình tôi, còn người đã đi xa rồi.Còn đâu ngày xưa khi những chiều mưa đón đưa?Nhớ những ngày mình cùng chung niềm thươngđôi tim đã hẹn nhau rằng mai mốt về cùng một lối.Tình yêu thủy chung như màu tím hoa lục bìnhSao giờ em nỡ vong tình, để màu hoa nát tan duyên mình?Yêu đương mà chi giờ đây ta chẳng còn gì!Người ta đã vội vàng quên sao lòng mình vẫn còn thương.Ai quên, ai mong gió buồn gió lạnh từng ĐôngCó người vẫn ngậm ngùi trôngĐể bây giờ sáo sang sông rồi.Ánh trăng thề giờ đành chia làm đôiTim tôi đã vỡ tan rồi nên mảnh tình còn chi nữa.Nhìn hoa bần rơi, từng dòng nước trôi lững lờTrách ai quên lời để mưa buồn gió lạnh mình tôi.Nhìn hoa bần rơi, từng dòng nước trôi lững lờTrách ai quên lời sao người đành phụ tình tôi?
- Bản phối đây này Bác, Em làm khá lâu rồi:

Chỉnh sửa lần cuối:

TiTa0108

Well-Known Member

Bolero#1
Bolero#2
2 cái bản Trúc Mi lần trước Em up là 2 bài Bolero này đó Bác.

cubine

Uploader
Các bác cho e xin lại bài Thương Về Vùng Hoả Tuyến - Hồng Trúc (Ca Dao Karaoke 34) với ạ. Cảm ơn nhiều!

Chỉnh sửa lần cuối:

yeumaingannam

Well-Known Member
Té ra bác cũng là thi sỹ!Beat tách thì nói trước là chất lượng chỉ ở mức kara nhà thôi nhé!Cám ơn bác,Covid chắc nó ngán mình nên kg ghé,bác ở xứ cờ hoa thì sao?

em không phải là thi sỉ cũng không phải là ca sỉ, em là "yêu sĩ" thích yêu cái hay của người khác thôi.
có thêm tiền trợ cấp thất nghiệp +$600 mỗi tuần, dịch corona này không bị ảnh hưởng gì nhiều lắm.
À, mà beat tách là sao vậy bác??? từ trước giờ chưa nghe qua. bác có thể nói rỏ hơn chút được không????
cám ơn bác trước.

Chino91709

Well-Known Member
Bác Chino cho em hỏi ngu tí. Cái đoạn "Me crie mon désespoir" trong bài "Tomble La Neiger" nó hát làm sao mà em nghe không được bác nhỉ? :D:D:D. Em không biết gì về tiếng Pháp nhóe bác.
Em cũng nghe Billy Shane hát đầu câu này không rõ nhưng check với lời bản ca sĩ gốc hát thì là câu chữ như vậy, hy vọng có bác nào biết tiếng French trả lời cho bác.

zuylinh

Well-Known Member
Bên trên